Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google chính thức ra mắt Chrome 21, truy cập phần cứng không cần plug-in, hỗ trợ màn hình Retina

Duy Luân
31/7/2012 23:2Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mặt bác Luân hài nhỉ
He he, Chrome vô đối, mình luôn luôn duyệt web bằng Chrome, Firefox hay IE, Safari thì chỉ dùng khi cần làm việc/debug thôi.
Sireto
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghe mp3 có bị sao đâu. Tốt nhất các bạn bỏ đuôi MP3 trong phần file type của IDM thì nó sẽ không bắt link nữa.
không search bằng = Menu chuột phải nữa rùi, bó tay..bản này lỗi tùm lum ak ^^
Bác nào bị IDM tự hiện hộp thoại download thì làm như dưới này nhé,

Chỉnh cái này xong các bác vào lại trang đó, vẫn còn thấy hộp thoại download > nhấn cancel 2 cái hộp thoại IDM sẽ hiện thông báo không tự động download ở site này > nhấp OK là xong....Chúc các bác vui với tính năng mới từ Chrome!
@bachprince k đc e chịu thôi
komodovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bachprince Mình làm được rồi he he, nhưng phát đầu nó hỏi có down ko thì là cancel, phát sau nó hỏi có bỏ tự động down từ trang này không thì phải tích vào mấy cái link (nếu có) rồi OK nhé, xong mới thấy nút send, mình ấn nút send thì nó báo lỗi ko connect gì đó nhưng kệ bà nó f5 cuối cùng vẫn được 😁. Mình mới thử ở nhaccuatui.com
@komodovn Cái lỗi đó do bạn đã Cr@ck "dùng chùa " đó mà...hahaha
@bachprince thank bạn nhé..mình dùng được rồi...à hỏi bạn cái này nhé..mình chơi Khu vườn trên mây ở zingme đó..mỗi lần vào nó hiện lên 16 bảng download của IDM..không biết bị làm sao nữa..mà cũng ko biết tắt kiểu gì nữa.bạn giúp mình với ..thank nhiều nhé
kenioo
TÍCH CỰC
12 năm
các bác cho em hỏi.update xong vào mp3.zing.vn ko nghe nhạc được.IDM toàn bắt link donw về thôi.huhu
Chrome 21 đã hỗ trọe Metro UI của win 8
chrome mà ăn ram thì còn trình duyệt nào ngốn ít ram hơn?
@kut3_prince_9x Giờ ngốn cũng khá rùi đó bác, e sài gần chục cái tiện ích mở rộng mỗi cái ~15-20MB vậy là ngốn thêm ~150MB ...hic
ai bị hiện tượng nghe nhạc tự động down của IDM thì vào Option > tab File types rồi tìm cái chữ MP3 với mấy định dạng âm nhạc xóa nó đi rồi Ok là đc
@netl0ve298 Tắt tự động down chứ có chặn ko down đâu bạn. Muốn down thì click vào phần download của bài hát hoặc video vẫn dc mà.
Nhưng nói chung là ko bằng tự bắt link rồi hiện thanh tải xuống rồi. Mình lại về cr 20 dùng cho tiện.
@hoanglam78 bạn ơi cho mình link cr 20 đi tks nhé
@thaolang20 Mình dùng System Restore về ngày hôm qua. Down và cài Chrome 20 offline lâu lắm.
Link bản 20 off đây bạn: http://www.mediafire.com/?uqe946saacl43na
@hoanglam78 :T đâu mà... Lúc đó nó không hiện IDM mà dowm mặc định luôn!
laiducvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chrome càng ngày càng thông mình, đơn giản chỉ cần gõ: ti + enter là vào tinhte
còn các phần mềm khác thì sao?
@laiducvinh ôi trời ơi, hình như bác này xài mỗi chrome hay sao, ie9 cũng có mà
sao chrome 21 không nghe nhạc được, IDM nó bắt download, có anh nào giúp em với
mình lỡ xóa bộ máy tìm kiếm mặc định là Google vs Yahoo mất rồi.h phải dùng Bing ức chế quá.ai chỉ mình cách đặt Google về bộ máy tìm kiến mặc định vs
@Maplestory2705 Nhấp ''Cờ Lê" > Cài đặt > Quản lý công cụ tìm kiếm (để ý thì nó ở mục tìm kiếm ngay bên dưới đó) > chọn Google (ko thấy thì nó có mục Search và thêm máy tìm kiém bên dưới đó) > Ok , vậy là xong!
các bác ơi của em chỉnh vẫn k nghe đc chán luôn
nếu không đc ai cho em bản 20 đi
Chrome ngày càng hoàn thiên
komodovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ha ha chắc bác cũng bị nên có điều kiện đọc hết thông báo, em thì ok lun chả kịp đọc.
@komodovn Hi` thực ra cái IDM giở chứng thế từ lâu lắm rùi, hum e cài Angry Birds ở Chrome web Store để chơi offline trên Chrome 19 đã bị rùi vậy. Gần 100 cái bảng tự down hiện lên làm đơ máy đến nỗi phải tắt bằng núm nguồn, mày mò IDM mãi mới tắt đc...hi` nhưng khi đó nó chưa bị khi nghe nhạc online như trên bản 21 này...chắc là do chưa tương thích ...rùi sẽ có bản update ngay thui 😁
Hãng phát hành cập nhật nhanh quá
sao mình up lên bản 12 xong rùi zo mấy trang web nghe nhạc ko chạy được nữa =.= why ???
huhuhu bó tay rùi zo web nhạc nó không chạy nữa lấy gì mà nghe online giờ ?_? bản này cái laptop thử zo webcam =chrome cũng hok coi được 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019