Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google cho phép tạo nhắc nhở từ trình duyệt, đồng bộ với Google Now

Duy Luân
21/7/2014 11:43Phản hồi: 40
Google cho phép tạo nhắc nhở từ trình duyệt, đồng bộ với Google Now

Google hôm nay đã bổ sung thêm tính năng tạo nhắc nhở ngay từ trình duyệt trên máy tính. Trước đây những nhắc nhở dạng này chỉ có thể được tạo thông qua ứng dụng Google Now trên thiết bị di động mà thôi. Để tạo được reminder như hình bên trên thì bạn có thể dùng bất kì trình duyệt nào, sau đó gõ vào ô tìm kiếm Google (hoặc vào trang google.com cũng được) với cú pháp: remind me to + nội dung cần nhắc nhở + at + thời gian / địa điểm. Một khi đã ưng ý với thời gian, địa điểm và nội dung nhắc nhở, bạn nhấn vào dòng "Remind me on Google Now" để tiến hành đồng bộ nhắc nhở với các thiết bị di động. Khi đến đúng thời điểm đã chọn, một mẩu thông báo sẽ hiện ra trên thiết bị Android hoặc iOS của bạn (với iOS thì yêu cầu phải có ứng dụng Google Search), rất dễ dàng và tiện lợi. Mời các bạn dùng thử nhé.

Lưu ý: bạn cần chọn ngôn ngữ hiển thị cho Google.com là tiếng Anh thì mới sử dụng được tính năng nói trên. Bạn có thể chỉnh lại thiết lập này trong phần Settings (biểu tượng bánh răng).
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao không được
Có ai vào google bị chậm như tui không :mad: VNPT
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenhung303 Em thấy mạng nào cũng như con rùa( trừ ở công ty vẫn vèo vèo), đứt cáp nên vậy chăng :eek:
@nguyenhung303 trang nào cũng bị chậm chứ có riêng google đâu.nhất là faceboook
@nguyenhung303 Tui đang xài FPT còn chậm hơn
Dùng 3G nhanh hơn đấy.
@phuongleforex Đang dùng ké wifi hàng xóm, ko biết mạng gì nhưng chạy rào rào 😃
ko đc luôn
Có vụ này nữa ah, làm thử liền xem sao.
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Của mình đc mà 😁

@M3ga Mới test, chỉ hỗ trợ trong trang Google vs ngôn ngữ hiển thị đang là tiếng Anh giống như trang của bác này thì OK
rip9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhà e VNPT cũng lag lòi 😔 vào mấy trang nước ngoài cũng dài cổ mà vẫn chưa load được!
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác ơi ! trên android em không hiểu sao tự nhiên chrom nó vào trang nào cũng báo lỗi tức điên đầu ! . nó báo xin lỗi ! rồi ko load trang luôn dùng titan.... xóa app đi cài lại cũng không được là sao ạ !
@huyminh1560 của mình mấy nay xài chorm vào trang j cũng chậm load rất lâu
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
10 năm
VNPT của e cũng lag kinh khủng.... chắc đập máy mất
Googe search ngày càng tiện lợi!
remind me to tắt máy đi ngủ ngây
đứt cáp gì mà lâu vậy nhỉ.vào cái gmail mà cả tiếng không được 😔
tophit
TÍCH CỰC
10 năm
Hướng dẫn như shit, làm không được ...
MÌnh test 1 phát, dc luôn. Bạn nào ko thực hiện dc có lẽ google search đang để chế độ hiển thị tiếng Việt

Vào setting -> Languages như hình mình đính kèm phía dưới, chọn English, tắt hết Chrome đang mở, Nếu máy bạn nào có GC chạy thông báo ở system tray nhớ thoát luôn_ chỗ gần cái đồng hồ góc phải phía dưới màn hình_ , mở lại là OK ngay

@LionelRichie từ thời google mới ra tới h toàn xài google tiếng Anh chẳng bao h để tiếng Việt cả. đã thử trên chrome lẫn FF đều ko đc. có thể do mới qua Ấn Độ nên google tự chuyển qua trang của Ấn, chuyển về google.com.vn thì nó hiện lên nhưng mà vẫn ko add reminder đc, báo là ko kết nối với google now đc
tophit
TÍCH CỰC
10 năm
Đổi ngôn ngữ sang English rồi bác ... tắt chrome đi bật lại, vẫn shit ...
@tophit Thấy bạn cmt vẫn ko dc, mình mới test lại 1 lần nữa, nếu đổi chỗ ngôn ngữ đó sang tiếng Việt thì nó chỉ là search nội dung câu remind. còn đổi sang English thì lập tức nó hiện lên như hình phía trên mình post
đặt nhắc nhở bằng điện thoại có tiện hơn không nhỉ 😁
Đổi ngôn ngữ hiển thị sang EngLish là đuợc mà anh em
cái tội ko đọc là thế
Chưa có tên.png
@thanhphat95 ai ko đọc? tui chưa bao h xài google tiếng Việt. OK?
halt1406
TÍCH CỰC
10 năm
không hiểu sao không chỉnh về tiếng anh được để tét +_+

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019