Google Chrome 19 Beta bổ sung tính năng đồng bộ thẻ theo thời gian thực

Duy Luân
10/4/2012 22:1Phản hồi: 58
Google Chrome 19 Beta bổ sung tính năng đồng bộ thẻ theo thời gian thực

Google vừa công bố một tính năng mới cho trình duyệt Chrome 19 Beta, đó là khả năng mở các trang web mà bạn từng ghé thăm bằng Chrome trên nhiều thiết bị khác nhau theo thời gian thực. Ví dụ như bạn vừa xem xong bản đồ đến một nhà hàng ưa thích trên máy tính của mình, nhưng khi chạy xe ra đường thì bạn lại quên mất phải đi như thế nào. Chrome 19 Beta sẽ giúp ta tiết kiệm thời gian bằng cách mở lại trang web đó trên điện thoại di động mà không cần phải nhập lại địa chỉ web hay tốn thời gian tìm kiếm, tất cả đều tự động đồng bộ thông qua tài khoản Google mà bạn đã đăng nhập trong Chrome. Người dùng sẽ thấy một nút "Other devices" (nằm ở cạnh dưới màn hình) khi mở một thẻ mới, trong đó sẽ liệt kê các tab vừa mở trên những thiết bị khác nhau. Google cho biết rằng nút này sẽ được thêm vào Chrome 19 Beta trong thời gian tới. Còn bây giờ, bạn có thể thử tải về và dùng thử Chrome 19 Beta.

Cập nhật: Chrome beta đã bổ sung vào và ta đã có thể dùng tính năng đồng bộ này rồi, sớm hơn so với dự kiến. Lưu ý: bạn cần đăng nhập cùng một tài khoản Google trên tất cả các trình duyệt Chrome để nó có thể đồng bộ tab được.

58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chrome cập nhập liên tục. Sài chrome thật là đã
oh tính năng này hay đó đôi khi em ở nhà mở web nhưng ra chỗ khác phải mở lại mắc công
stao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích cái tính năng này nè
cái chrome trên mac của em mỗi lần đánh 1 cái j vào chẳng hạn như ID tk thì nó đơ ra d8i1 vài giây cho tới vài phút
có ai biết cách fix k ạ 😃
N.E.M
CAO CẤP
12 năm
@thongtg_2007 xoá đi cài lại xem sao 😕 trước ym của mình cũng bị thế mà rồi không hiểu tại sao tự nhiên nó hết 😕
@N.E.M mình xóa mấy lần r ạ 😔
cài mấy bản lun mak ko cái nào dc :(
ko pít do google chrome hay do monition lion nữa :(
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
hay quá nhỉ 😁 kiểu như vừa xem trang trên laptop chạy đi chơi mở chrome trên di động lên là thấy trang cũ à :D
mấy cái này chỉ làm khổ đường truyền yếu thôi
@levu136 đúng rồi, nhưng cũng ko ảnh hưởng là mấy, vì thời dial up đã qua rồi mà
tijek132
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levu136 kệ nó chứ :d
tijek132
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay hay!
ngày càng có nhiều ứng dụng hay
chuoic
TÍCH CỰC
12 năm
He he. Chức năng này hay nhất đấy.
Ngày càng thích Chrome 🆒
Trc syn dữ liệu đã là oách....giờ syn tất tần tật mọi thứ luôn
Mmonster
TÍCH CỰC
12 năm
chức năng này hay nhưng cũng đồng nghĩa với việc Google có thêm nhiều thông tin về chúng ta hơn, mà mình cũng ko phải là V.I.P hay gì nên ko quan trọng, có thì xài thui
Chỉ là mở lại tab đó thui đúng không các bác :-s Nếu thế thì chưa thấy gì đặc biệt cả X_X
@yellowcricket90 "mở các trang web mà bạn từng ghé thăm bằng Chrome trên nhiều thiết bị khác nhau theo thời gian thực"
@610 Cái chính m k hiểu thui, đồng bộ hóa thì opera làm cũng tốt mà 😃 Chỉ cần add trang đó vào speed dial là đc 😁
phieubong
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ mỗi lần update tính năng lại tăng version lên, chóng mặt đến nỗi chả nhớ mấy bản trước để lại điểm nhấn gì. Sợ người ta gọi là con nít hay sao mà tăng tuổi vô tội vạ vậy trời.
totoanbs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không đăng nhập vào Chrome thì nó không đồng bộ cho, mà đăng nhập thì bị nó theo dõi, bây giờ làm thế nào đây 😔
Cũng hay đó chứ, khi nào có là phải dùng ngay 😁
Thích cách cải tiến liên tục này của bác chôm chôm hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019