Google có thể làm gì để rút ngắn thời gian cập nhật các bản Android mới?

Thảo luận trong 'TIN TỨC - GIỚI THIỆU ANDROID' bắt đầu bởi cuLong, 30/6/12.

1. trailatk1

trailatk1 Thành viên

mời bác về nghiên cứu lại cấu hình iphone 4s và bộ khung của 2 hệ điều hành đi ạ . phán như thánh
    elvisduong thích nội dung này.
  2. duyson89

duyson89 Thành viên

Xin lỗi đời chứ ông mới dùng con ipod ghẻ mà đã phán như thánh rồi. đã đc cầm vào mấy còn mấy đời cao chưa?
    elvisduong thích nội dung này.
  3. thanhgamo

thanhgamo Thành viên

Hôm qua 2 em gái ở công ty lương 4tr nhưng được người nhà ở xa về cho tiền mua điện thoại nên rủ nhau cùng mua. Bít mình hay nghịch đt nên nhờ đi mua cùng, sau một hồi pr cho s3, 1x nào là dễ dùng, cấu hình mạnh, màn hình to... khản cổ xong các em ấy cười thật tươi "mấy cái này hay thật nhưng em chỉ thích 4s trắng thôi" thế là hết chuyện. Mới biết con gái giờ đa số nghĩ đến mua đt là chỉ có ip hic hic.

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn
  4. sukerhuy

sukerhuy Thành viên

Bác nói thế khác gì iPhone chỉ để lòe gái thôi hà!:D
    duc12atl thích nội dung này.
  5. freakingprime

freakingprime Thành viên

Đang dùng i9100g đây và thấy nó chán hơn ipod ghẻ nhiều, dĩ nhiên không tính đến khoản nghe gọi nhắn tin.

Sent from Gàláxỳ
  6. duc12atl

duc12atl Thành viên

[
    ong dung` may' cai' ha? dun'g la` an tan` pha' hai.
    tu` luc' mua con 4 gan`hon 1 nam roi` chua phai thay ^^ ben` vl khong nhu may' thang` nokia
  7. duc12atl

duc12atl Thành viên

[
    ong dung` may' cai' ha? dun'g la` an tan` pha' hai.
    tu` luc' mua con 4 gan`hon 1 nam roi` chua phai thay ^^ ben` vl khong nhu may' thang` nokia
  8. duyson89

duyson89 Thành viên

tôi dùng chả bao giờ để nó hỏng cả. thích thì thay thôi. mà giờ mới nghe là nokia ko bền đấy :-s
  9. duyson89

duyson89 Thành viên

chán hơn vậy sao còn dùng? :)) sao ko mua cái peel lắp vào ipod mà dùng như đt =))
  10. DK Master

DK Master Thành viên

Hình như mấy người chỉ trích Android quên là Android là 1 hệ điều hành mở và chẳng cần phải chờ bản update từ hãng.... Rom Cook để làm gì... Ko xài Android cho tới nơi, ko biết gì về Android mà cứ đứng mà chỉa mỏ vào chỉ trích là sao nhể... !!!!
  11. freakingprime

freakingprime Thành viên

Tôi là người dùng cuối chứ không phải là chuột bạch. Rom cook chính là thứ biến bạn thành chuột bạch đấy, vẫn thấy thích nhỉ?
  12. nguyentuananh.hitech

nguyentuananh.hitech Thành viên

thì ý của mình cũg là vậy dấy thôi :cool:
  13. duc12atl

duc12atl Thành viên

cai' nay` thi` ban. sai roi` phai? la` tu. bien' dien. thoai. cua? minh` thanh` chuo.t bach. rat' thu' vi. ^^
  14. duc12atl

duc12atl Thành viên

khong bie't co' the? so' minh` den, may' con deu` phai? bao? hanh` nan?
  15. em_ut

em_ut Thành viên

Thì bài viết đã nói rõ, mỗi cái đều có cái hay cái dở riêng. Android nó mở, đôi khi do bản rom ko tốt, phần cứng yếu hoặc người dùng tham lam cài nhiều thứ quá thì nó chậm, lag là điều đương nhiên. Nhưng cũng phải nhờ android mà smart phone mới phổ biến đc. Với người sử dụng bình thường nhờ android mà ngay từ lâu họ đã có thể sở hữu 1 chiếc smart phone để làm những công việc thông thường như lướt web, check mail hay chat, gọi điện qua YM hay Skype. Còn iPhone thì mãi sau này khi đời sau ra nhiều thì đời cũ mới chịu lỗi thời giảm giá. Cái nào cũng có giá trị trong sự phát triển chung của công nghệ di động hết á. Mà android nếu xài dòng cao cấp thì thua kém gì iOS hay WP nhỉ? GG ko phải nó ngu, mà bản thân nó cũng ko làm việc giống windows. Ngay từ đâu có thể họ cũng biết trước đc sự phân mảnh nhưng ko làm thế thì android ko phát triển đc như ngày hôm nay. iOS có lợi thế đi tiên phong trong thị trường smart phone còn kém lúc đó, họ đã xây dựng 1 hệ sinh thái đầy đủ ngày từ đầu. Còn WP thì đi sau (mặc dù WM ra trước), nên áp dụng kiểu quản lý chặt chẽ về cấu hình và nhà sản xuất nên WP có tốc độ phát triển chậm hơn hẳn android. Nói tóm lại GG nó ko ngu mà nó lựa chọn để phát triển android 1 cách nhanh nhất, thu hút đc số lượng dev viết app nhiều nên số lượng app cũng phong phú hơn.
    Còn xài android nếu mua máy cao cấp thì được support tốt hơn về rom từ chính hãng và các dev tự do tạo ra các bản rom cook. Và phần cứng cũng tốt để chạy tốt hơn. Còn ai ít tiền mua máy rẻ phải chấp nhận cấu hình yếu, ko chạy đc nhiều app và rom cũng ít hơn. Tiền nào của nấy thôi.
  16. em_ut

em_ut Thành viên

Nhưng nhiều khi chuột bạch lại được hưởng nhiều cái đúng với ý thích, mong muốn của mình. Còn iOS nhiều khi phải hy sinh cam chịu những thứ mình mong muốn sẽ ko bao giờ có được. Đóng hay mở đều có cái hay cái dở của nó hết bạn à. Đó chính là mục đích chính của bài viết. Bạn thích iOS vì bạn thích cái sự ổn định trong cái lưới mà Apple đã bao quanh iOS thì đó là riêng bạn. iOS có jailbreak rồi cũng chẳng chỉnh sửa đc nhiều thứ như android ví dụ như cái giao diện. Còn người ta lại thích được thay đổi nhiều thứ từ giao diện đến nhiều thứ bên trong, thậm chí up rom cook bị lỗi hay ko vừa ý thì cũng là 1 sự thú vị riêng. Nhiều khi chọn đc 1 bản rom như ý, cải tiến đc chiếc điện thoại theo ý mình thì cũng là 1 niềm vui dù là tự vọc hay làm theo hướng dẫn. Mỗi người 1 thích bạn ơi.
    Mình thì vừa xài iOS trên iPad 1 lẫn android trên S2. Mình thích iPad vì khá mượt nhưng phải jailbreak vì mình thường chép nhạc, phim đủ mọi định dạng từ nhiều máy tính khác nhau. Trong android thì dễ hơn. Nên mình vẫn thích android hơn. Nhưng mình ko chê iOS.
  17. duyson89

duyson89 Thành viên

bác có tham gia liên xô đốt mỹ ko? ở đây chỉ cần post một em rau lên là có cả 1 hàng dài các bác xung phong làm chuột bạch đấy. Cái cảm giác đc thử nghiệm đc khám phá để đạt đc cái mình vừa ý mới là thú vị. còn là "người dùng cuối" thì lúc nào cũng chỉ đợi hãng nó đưa cho cái gì thì ăn cái đấy. đưa cơm đưa bánh thì ngon còn đưa... thì ;))
  18. elvisduong

elvisduong Thành viên

Bực cái đám ifan, mới cài theme ICS cho con samsung galaxy s xài chơi, sướng tê hehe.
    mà con galaxy s này xài gần 2 năm chả hư cái quái gì, pin còn ngon mới ghê. ROM 2.3 xài quá ổn :D
  19. duyson89

duyson89 Thành viên

cài apex launcher rồi remove cái touchwiz đi cho mượt hơn nữa :D
  20. elvisduong

elvisduong Thành viên

bác này chắc là đang cầm ip4s mà không biết sử dụng bộ gõ tiếng việt đây mà.