Google cung cấp launcher của Nexus 5 cho các máy Nexus khác và thiết bị Google Play Edition

Duy Luân
26/2/2014 22:32Phản hồi: 62
Google cung cấp launcher của Nexus 5 cho các máy Nexus khác và thiết bị Google Play Edition

Hôm nay Google đã chính thức đem "Google Now Launcher" của mình lên Google Play để các phép các thiết bị Nexus cũng như các máy Google Edition được tải về sử dụng. Trước đây ứng dụng này này chỉ có mặt trên chiếc Nexus 5 mà thôi chứ không được cung cấp rộng rãi cho những sản phẩm khác. Điểm đặc biệt của launcher đó là nó cho phép chúng ta kích hoạt Google Now bằng cách trượt ngón tay sang bên trái hoặc nói "OK Google" ở bất kì nơi nào trên màn hình chính. Bạn sẽ không cần phải nhấn vào biểu tượng hình chiếc micro để ra lệnh nữa. Ngoài ra, Google Now Launcher còn đem lại công cụ chọn hình nền mới và biểu tượng các ứng dụng thì được làm to hơn.

Ngay bây giờ bạn có thể tải về Google Now Launcher cho thiết bị Nexus hoặc Google Play của mình, yêu cầu có Android 4.4 KitKat trở lên.

Ghi chú: Nếu thiết bị của bạn không thuộc hai dòng này thì bạn có thể truy cập vào trang APK Downloader, dán link này rồi tải và cài đặt thủ công thông qua tập tin APK. Cách này không đảm bảo 100% rằng launcher sẽ chạy được trên mọi smartphone và tablet nhưng bạn cứ thử xem sao.

Nguồn: Play Store
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thử cài trên con s4 4.3 xem có chạy dc ko 😁
ducminh60
TÍCH CỰC
10 năm
thử One sense xem sao
liminzun
TÍCH CỰC
10 năm
thử trên note 3 xem nào
Nokia 1520 có được không? ^^
@bancan Phần tử gây rối là đây!!
@bancan Cài đc hết,đưa mình viết lại code rồi cài cho bạn nha
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
@bancan Được chứ 😁, hôm trước mình còn cài iOS 7 trên 1520 nữa kìa, chạy ầm ầm, mượt hơn cả iPhone lun đó ^^ .
Hudson
TÍCH CỰC
10 năm
@bancan Thử đi thì biết 🆒
Icon laucher này xấu quá, không đẹp bằng icon mặc định trên vega no6
@nguyenthanhkim Xấu nhất là cái icon gọi điện
MANHTAI
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenthanhkim Ai Vega No6 điểm danh😁
Chưa có trên kho ứng dụng....
Đã thử và ngon lành trên N4

Giao diện và icon đơn giản và chuyên nghiệp hơn rất nhiều !
@ngminhman123 me too
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã thử trên galaxy thần thánh chạy ầm ầm các bạn à! ;)
Bác nào bắn bộ cài lên đây cho các máy khác down luôn đi.
thật sự là home launcher mặc định trên 4.3 vẫn ngon nhất

dùng launcher experien mới icon to hơn nên bị vỡ hình. icon không nét và sắc như trc nữa
@tobe2405 Chuẩn luôn, mình cũng xài Nexus 4 và có cài launcher này vào vài lần và đều gỡ ra vì nó hỗ trợ độ phân giải full HD nên máy màn hình HD icon bị quá to và vỡ. Không sắc nét và có chiều sâu như 4.3 ... Ai thích kiểu kitkat thì cài Nova launcher ấy, mặc định nó đã giống kitkat rồi, sắc nét như 4.3 vậy và hơn nữa nó còn có rất nhiều tuỳ chỉnh để màn giao diện trở lên thoáng đơn giản và đẹp hơn !

Và đây là giao diện của mình sau tuỳ chỉnh, đơn giản tiện dụng dễ nhìn là tiêu chí hàng đầu !

có trên web đó :v , play store ở dt thì chưa thấy ...đang xài Nova quen nhìn cái này Icon to thấy ngộ 😁.
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
chắc cũng phải thử với con G2 của mình phát thôi 😁
Đã thử trên Z1 và thất bại. link apk cho các bạn thử: http://d-h.st/mTi
@sweetberry mình thử rùi, cg không được
Cái này lâu ròi mà, hay giờ mới chính thức nhậy
Thích mỗi cái thanh notification với cả 3 phím cảm ứng ở dưới nó ko còn màu đen mà trong suốt
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Định cài thử file apk nhưng thấy đòi hỏi 4.4 nên thôi
Không cài có được ko vậy mấy bác?? Máy em cài ko dùng được hịc hịc
:p:p mình dùng apex launcher thấy tuyệt hơn, cài xong lại gỡ cái này
@AmbitiousMan Mình cũng đang dùng apex launcher, thấy rất ổn, launcher nhiều tùy biến rất tuyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019