Google Drive đã cho phép biên tập trực tiếp các tập tin Microsoft Office

Duy Luân
25/7/2014 23:19Phản hồi: 50
Google Drive đã cho phép biên tập trực tiếp các tập tin Microsoft Office
Google vừa thông báo rằng kể từ hôm nay trở đi, bạn có thể sử dụng các công cụ Docs, Sheets và Slides để biên tập trực tiếp các tập tin ở định dạng Microsoft Office. Trước đây khi tải lên một tập tin Office thì bạn buộc phải chuyển định dạng nó theo chuẩn của Google nếu muốn chỉnh sửa, còn bây giờ thì chúng ta đã có thể bỏ qua công đoạn đó nhờ vào chế độ "Office Compatibility Mode". Ngoài ra bộ công cụ văn phòng trực tuyến này còn có thêm tính năng cho phép nhiều người dùng gợi ý về một thay đổi trong tài liệu, không phải thay đổi hẳn nó. Chính vì vậy mà bạn có thể chấp thuận hoặc bỏ qua các thay đổi mà không lo bị mất đi dữ liệu gốc. Các thay đổi dạng "Track Changes" từ tập tin Word cũng có thể được chuyển thành những gợi ý nói trên, bạn không phải ngồi gõ lại thủ công. Ngay bây giờ bạn đã có thể dùng những tính năng nói trên tại địa chỉ https://drive.google.com.

Tính năng gợi ý thay đổi trong Google Drive

Nguồn: Google
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
Mình chả dùng bao h @@ toàn lên laptop
mình thấy dùng đc online vụ này mà

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
hienld
TÍCH CỰC
10 năm
Chắc dùng để cạnh tranh với skydrive.
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Dùng OneDrive ngon hơn nhiều, MS Office online chính chủ luôn, dung lượng lưu trữ lớn hơn.
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
@M3ga Nếu làm việc Offline trên máy tính thì OneDrive làm việc trực tiếp bằng MS Office luôn và lưu lại khi có mạng sẽ tự động update nội dung.
@livfc2010 Vấn đề là ở nước ngoài MS Office trên máy không phải là "miễn phí" như trên đa phần máy tính ở VN =))
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@livfc2010 Google cũng có nhưng ít hơn
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@livfc2010 Đang so free cơ mà.
Office trên máy tận $199/bản
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
Tiện quá nhỉ o_O nếu được thế thì công việc của mình sẽ nhàn hơn bao giờ hết, bờ ra vô gu gờ 😁
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Có nên chuyển từ Onedrive sang Gdrive ko ta?
@lumia62o Không cần nếu bạn dùng office của MS mà cần đồng bộ tài liệu trên máy win thì onedrive là chuẩn nhất với lại bộ chình online của MS bảo đảm ngon hơn của GG do hàng chính chủ
quá đã!! Thanks mod đã chia sẽ
Vấn đề GG Drive. Ai có thể giúp e đc chứ @@
http://www.tinhte.vn/threads/google-drive-khong-dang-nhap-duoc.2324566/
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em vẫn dùng office
Cái tính năng ở hình cuối cùng là gì thế các bạn? nhìn có vẻ như là nhiều người cùng có khả năng biên tập hoặc sửa đổi file word thì phải. Có vẻ hay nhỉ
Vừa mới thử mà có được đâu nhỉ =.=!
dùng google drive mà có cái này thì hay rồi😃
Nếu muốn sửa trực tuyến thì Office Online tương thích tốt hơn rất nhiều. Mình mở một bài trình chiếu phức tạp mà nó hiển thị y hệt như mình mở bằng powerpoint, cả các hiệu ứng trong trình chiếu..
E thấy đồng bộ file giữa dropbox giữa các thiết bị PC/Mac/iOS ổn định ít lỗi hơn!
Mình dùng cả 2: OneDrive và Google Drive.
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@ronone Chỉ cần đăng nhập trình duyệt, rồi trình duyệt nó đăng nhập hộ. Có j đâu mà lằng nhằng. Làm việc vs cái Office ko lằng nhằng hơn nhiều à
@M3ga Cái đó chỉ là đăng nhập thui. Ko phải cũng lưu hết trong trình duyệt và cũng ko phải lúc nào cũng là máy của mình.
Đó chỉ mới là đăng nhập thui. Còn tìm kiếm tài liệu, hình ảnh... Chả ai rảnh sài 2,3 cái cùng lúc đâu.
Còn office thì chính chủ lúc nào cũng hơn hành nhái
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@ronone Chắc bác ko tận dụng khả năng search tuyệt vời của Google vs M$ rồi, nó là điểm mạnh của 2 ứng dụng này với các ứng dụng của các công ti bé hơn.
Và bác chưa dùng chế độ nhiều người dùng của Chrome à, tiện lắm
@M3ga uhm, mình chỉ có vài tài liệu chưa đến 1g trên mây thui, nên chỉ sài 1 cái là đủ. Chả rảnh sài gì 2,3 cái rồi phải mất công search cho lâu, mở lên là thấy
Nói tới office hay những ứng dụng làm việc thì mặc định sài các ứng dụng của ms rồi. Skype, Onedrive...
hd79
CAO CẤP
10 năm
Cứ OneDrive và MSOffice là chuẩn nhất. Google Drive chưa có gì đột phá ngoài 1 công cụ lưu trữ và chỉnh sửa file. Mà chỉnh sửa file office do chính MS làm ra thì làm sao mà địch nổi với MS
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@hd79 Sửa file M$ thì ko bằng nhưng có thể dùng định dạng file của Google làm việc có sao đâu
aera
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước giờ mình vẫn hài lòng với dropbox và box.net. Giờ sắp hết hạn khuyến mại Dropbox. Chắc cũng phải chọn một trong hai anh Drive để thay thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019