Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google Drive được cập nhật tính năng cho phép theo dõi tất cả quá trình chỉnh sửa, quản lý file

Blaze1st
14/1/2014 20:32Phản hồi: 17
Google Drive được cập nhật tính năng cho phép theo dõi tất cả quá trình chỉnh sửa, quản lý file
Screen Shot 2014-01-15 at 3.31.33 AM.png

Google mới đây đã bổ sung thêm một tính năng mới cho ứng dụng Google Drive nền web, cho phép người dùng có thể theo dõi và xem lại lược sử của tất cả quá trình chỉnh sửa, quản lý file. Theo đó, khi vào Google Drive, nhìn lên phía trên ở góc phải, bạn sẽ thấy một chữ (i), khi bấm vào thì nó sẽ hiện ra một cột hiển thị toàn bộ các thao tác liên quan đến file đó. Ví dụ như nó sẽ cho bạn biết ai đã chỉnh lại nội dung trong tài liệu, ai đã đổi tên file, ai thêm file mới vào, ai vừa nhận xét về nội dung file đó. Điều này là vô cùng có ích, đặc biệt là với những bạn hay chia sẻ tài liệu cho nhiều người thông qua Google Drive, với tính năng này, bạn sẽ có thể quản lý, biết được những ai đã tương tác với file đó. Google cho biết họ sẽ phổ biến chức năng này đến với toàn bôi người dùng Google Drive nền web trong vòng vài tuần nữa.

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cập nhật đáng giá
Đợi em nó được tối ưu cho điện thoại nữa là ngon 😃 , quản lý trực tiếp trên điện thoại dù sao cũng tiện hơn
@mr.kavil mình cũng đang đợi như bác,
mình hầu như làm việc online trên goodle docs trên dthoai suốt 😃
Vậy có tính năng nghe nhạc ngay trên Drive ko ?
Chit Lee
TÍCH CỰC
10 năm
@Zakumy Đặng Bác có thể dùng Music Player for Google Drive để nghe ol
quocnhat7
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa thấy cái nút Info đó trên Drive của mình 😃
Các sản phẩm của Gôgle ngày càng hoàn thiện. Thật tốt cho người dùng.
ngoxe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tính năng này của google quá hay. Công việc của mình đang cần chức năng này của goolge.
GG drive là thằng cloud chuối nhất mình từng dùng, tính năng sync thì không ổn định, nhiều khi bị thất lạc file cũng chỉ tại drive.
ủa, cái chức năng này mình dùng từ lâu rồi mà ta?? Sao giờ lại là mới nhi.

Có khi nào vì acc của mình là Google App Account nên có, còn bây giờ mới mở ra cho Google Acc bình thường ko nhỉ?
sao driver của mình chẳng thấy
tonydingo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước minh cung sài drobox nhưng dung lượng free ít quá chuyển qua google drive ngoài dung lượng ra moi thứ còn quá tệ.
Like
googe càng ngày càng mạnh quá nhỉ
napoliti
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bác nào biết xem được hình trong Google + trong google drive không nhỉ? ngược lại thì được ...
hình chứa trong google drive thì trong g+ xem được... còn ngược lại thì ko? em lỡ đổ hết hình trong google+ giờ ko biét cách nào. ko lẽ phải load hết xuống máy up lên lại nhỉ ?
@napoliti Em nghĩ hình của bác ở Google + nó ở mục Camera Backup rồi.. mục này thì Google Drive ko quản lý nhá. bác xem lại đi, không thì phải tải về và up lại trong thư mục GD mà bác muốn.
Vì cũng không có chức năng nào di chuyển hình ở Camera Backup sang GD đâu .
Còn lại cây thư mục hình ảnh hai bên, những thư mục mình tạo ra và thứ tự của nó (trừ hình đại diện, cover, hình entry, hightlight...) phải nói là đồng nhất với nhau vì nó là một..
Mình muốn xem file đó được tải bao nhiêu lần thì phải làm sao hà các bro. Có bro nào biết thì chỉ mình với.
dùng gôgle cái gì cũng tuyệt vời, ko có gì để chê trách, sau này có khi google hóa hết mọi hoạt động công nghệ của con người mất .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019