Google giới thiệu Galaxy S4 giao diện Android gốc, bootloader mở khóa sẵn, 649 USD cho 16GB

Didu
15/5/2013 16:58Phản hồi: 394
Google giới thiệu Galaxy S4 giao diện Android gốc, bootloader mở khóa sẵn, 649 USD cho 16GB

Không có chiếc Nexus mới nào ngoại trừ Galaxy S4 là phần cứng duy nhất được nhắc tới trong phần trình bày về Android hôm nay ở I/O 2013. Chiếc smartphone Galaxy S4 của Samsung xuất hiện trên sân khấu với giao diện Android gốc, tương tự dòng Nexus chứ không phải chạy giao diện tùy biến TouchWiz như Samsung bán ra. Như vậy, đây là thiết bị đầu tiên không nằm trong gia đình Nexus được bán ra với giao diện Android gốc. Không chỉ với giao diện thuần Android, Galaxy S4 được bán trên Play Store còn có bootloader mở khóa sẵn, LTE, 16GB bộ nhớ trong và nhận những bản cập nhật Android sớm nhất trong tương lai. Galaxy S4 với giao diện Android thuần khiết này sẽ được bán ra từ 26 tháng 6 tới với giá 649 USD cho AT&T và T-Mobile. Cài sẵn Android 4.2 (Jelly Bean).

Nguồn: Google
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em này thì khác gì thuộc dòng nexus đâu, lại bỏ được phím điều hướng ảo + có phím menu , ngon rồi
Ngon nhỉ
các bác dùng s4 sướng nhá,ko khác j nexus :p
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyen93 chỉ s4 google thôi kưng ah, ko thấy 2 nhà mạng đấy ah...còn s4 samsung bán thì vẫn vậy

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
hoangdunglx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này gọi là Siêu Mượt 😁
thế này thì ko ai mua S4 dùng touchwid nữa rồi 😆 hi vọng anh em tinhte sớm mua được máy như này. dùng touchwid phải nói là chán không ngửi được 😃)
@Zanr Zij Nhẹ nhàng ý bạn ấy chắc là lướt nhẹ nhàng, chứ nói dung lượng thì phải nói của firmware của SS hơi bị nặng, Hồi trước nó cho con S1 hẳn 2GB rom lúc đó các em khác chỉ 300-500MB các bác cứ bảo thừa thãi giờ xem ra 2GB Rom vẫn chưa là đủ
clhm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t2k Hic, nhiều vọc sĩ cũng chỉ làm được mỗi cái công đoạn download ROM về và up thôi, chứ có mấy ai cao siêu lập trình, thay đổi này nọ đâu. Em cũng chơi trò này hoài, chán rồi. Thay vì vậy, hãy cố gắng tìm hiểu và tận hưởng hết mọi tính năng mà các nhà SX đã đem lại cho mình đi.

Em mua 1 lượt cả One và S4, đang cố gắng tìm hiểu và so sánh các tính năng của chúng. Và tận dụng hết trong cuộc sống.

Thêm nữa, mỗi lần up ROM là 1 lần khốn khổ với đủ thứ thông tin cá nhân, tài liệu... mà em vẫn dùng trong công việc hàng ngày.

Chúc cả nhà vui vẻ.
@clhm các tính năng đấy cũng vứt đi hết 😁 cứ rom stock của gg mà chiến 😆
@clhm One với S4 thì bạn chỉ cần root rồi del bớt app là đủ xài rồi bạn, đâu cần làm j đâu, mấy máy sau này mạnh quá rồi 😁
Vậy là các máy S4 khác có khả năng chạy rom thuần android luôn
@foreverpepper ợ nó có cho mở khóa bootloader đâu, chỉ có s4 google edition mới chạy được thôi!
@BlackCat_94 Ủa sau này SS cũng khóa bootloader như HTC với Sony à, nhớ S1, S2 đâu có khóa

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
Tưởng có next chứ lại s4
vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
Chiến này không còn nhanh như điện mà là "nhanh như sấm":eek:
@aobeo2012 phải chắc bác ở pháo đài láng học ngoại thương :eek:
aobeo2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leo_valentine anh tuân ợ :v em đêi :v
@aobeo2012 chú dốt vđ=)) a mà ko nhận ra =)) ai bảo chú điện là chớp thế =))
chumonhon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vohphuong sấm chậm hơn điện huynh ơi :p
cocconden
TÍCH CỰC
11 năm
khi nào mới có trên tay nhỉ 😁
Là phiên bản Exynos hay S600 vậy ?
etanolk52
TÍCH CỰC
11 năm
@daothiennghiep S600 bác ah, cho AT&T và có 4G LTE mà
@daothiennghiep nhìn nhà mạng là biết S600 rồi.
tuanpham_8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daothiennghiep có hỗ trợ LTE chắc là S600 rồi
kaneruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daothiennghiep AT&T xài mạng 4G nên chắc chắn là phiên bản S600 rồi.
culihvc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Top , minh dang doi cai zj đo dem nay . Va day la day chinh la dieu mong doi . Ve vn thi dao gia ntn day ??
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
11 năm
cuối cùng vẫn phải quay về với anh Sam
dòng galaxy luôn được ưu tiên về Rom
@kimlee_hl92 trọng béo à =))
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leo_valentine ờ =))
plusvn
TÍCH CỰC
11 năm
$649 à, bằng y giá iPhone 5 16GB 😁
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
@plusvn Ra sau, cấu hình khủng thì mới bằng ip5 là may rùi
Thui thì cứ cho cái này hổng rẻ tiền vậy
S4 có cái quảng cáo này hay hay 😃 :
thích nhất là đoạn ông kia đang ăn BBQ mà có cuộc gọi đến... lấy tay trượt qua mà ko chạm vào điện thoại ( tránh dơ ) vẫn bắt máy được 😁
dotapro
TÍCH CỰC
11 năm
@coollonelyman thích đoạn troll iPhone hơn. 2 cái S4 share hình bằng NFC, cái iPhone đòi chơi chung mà S4 nó éo thèm =))
@coollonelyman cái đoạn share ảnh kia là S4 nó troll IP5 kìa mấy bác:p ,cũng biết đá đểu nhau đấy chứ,ai bảo cái tính năng độc tài của IP,ko cho share ảnh qua smart phone khác :D
sondung84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@coollonelyman Ở việt nam mà dùng kiểu này thì có mà....ở trong nhà nó còn xông vào cướp ipad kia mà
@coollonelyman Troll Iphone vụ NFC à :D
Khác cái giao diện thôi á?
@Đức Khánh KG CÓ NHỮNG TÍNH NĂNG VỚI VẪN CỦA SAM NỮA ! BẠN DÙNG 1 DÒNG NESUX BẠN SẼ HIỂU!
@Đức Khánh Nó tương tự như 1 máy android nào đó cài Rom CM thôi.Có điều đây là con S4 đc cài sẵn thì tất nhiên bản Rom sẽ ổn định!
@Đức Khánh Đâu phải chỉ giao diện đâu bạn,quan trọng là bản s4 này dùng android gốc. Tức là giả sử google update lên android 4.3 hoặc android 5 thì bản này cũng sẽ đc nâng cấp đầu tiên như n4,không phải đợi ss nghiên cứu phát triển 😁 Dùng android gốc có lẽ tương thích phần mềm và phần cứng sẽ tốt hơn ? ( tớ nghĩ vậy :p )
Kiit
TÍCH CỰC
11 năm
Các bạn đã thấy sự lợi hại của SS chưa....
Vấn đề là bán hàng như thế nào, chứ vấn đề không phải tôi như thế nào....
Có lẽ về PR và Mar trong dòng SP Smartphone thì SS vẫn là TOP...
Ước gì Sony của mình cũng làm giỏi như SS...
@Zanr Zij VN chưa thấy có hàng 905

Gửi từ GT-I9300 của tôi
@fcbkataly56 Digiphone bán đó bạn

Sent from Note2@AndroidVietnam
@Zanr Zij Chứ sao được giờ bác, hi! Mình chờ One thôi cho nó lạ, còn s4 trải nghiệm xong rùi. Mua cho gấu em nào vừa vừa là ok, vì là mobile phụ thôi mà, phụ nữ máy chính thích dùng ip mà, hi!
Tianjin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đã luôn. Đi tiên phong trong các đời android sắp tới đây, 1 nước đi hết sức "tinh quái" của google và samsung
nếu HTC one chạy android gốc chắc sẽ đắt hàng lắm đây
cdang
TÍCH CỰC
11 năm
@duquocchi Với tui nó là điểm yếu đấy, màu mè, rối rắm, nặng nề......., thích cái gu trong sáng, nhẹ nhàng, đơn giản hơn....
@chojsoohoon Gg có nhoều sự lựa chọn nhưg lần này Ss đã đc chọn
plato86
TÍCH CỰC
11 năm
@chojsoohoon Goole nó cũng là thằng làm Kinh doanh, HTC one công nhận đẹp thật, nhưng sức của mấy bác Đài Loan có hạn, nên nó không chọn HTC đâu, và Thế lực của Sung đang mạnh, liên kết để knock out táo luôn
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@chojsoohoon htc ko thích điều này 😁
qua' hay giá quá ngon =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119