Google giới thiệu Nexus 10: màn hình 2560x1500, 300 ppi, Android 4.2, 16/32GB, giá từ 399 USD

TDNC
29/10/2012 17:19Phản hồi: 651
Google giới thiệu Nexus 10: màn hình 2560x1500, 300 ppi, Android 4.2, 16/32GB, giá từ 399 USD
Screen Shot 2012-10-30 at 12.17.21 AM.jpg

Có lẽ Google đang khá háo hức khi họ vừa mới đồng loạt giới thiệu một loạt các sản phẩm mới của mình ngay trong đêm nay. Mặc dù sự kiện giới thiệu sản phẩm của họ đã không diễn ra như dự kiến do ảnh hưởng của bão nhưng mới đây Google đã chính thức giới thiệu chiếc máy tính bảng Nexus 10 bên cạnh các máy khác như Nexus 4, Nexus 7 3G và phiên bản Android 4.2 mới nhất của mình. Nexus là một chiếc tablet màn hình 10,055", độ phân giải cực cao 2560x1500, CPU 1.7GHz và sẽ được bán ra vào ngày 13/11 tới với giá là 399 USD cho bản 16GB.

Nexus 10 được sản xuất bởi hãng Samsung và kích thước của máy có lẽ sẽ tương đồng với chiếc Galaxy Tab 2 10.1. Hiện Google chưa công bố chi tiết cấu hình thực của máy nhưng cũng tiết lộ một số thông tin quan trọng như sẽ chạy trên hệ điều hành Android 4.2 mới nhất, CPU hai nhân Cortex A15 1.7GHz, RAM 2GB và pin 9000mAh có thể xem video liên tục trong 9 tiếng, thời gian chờ là 500 tiếng.

Máy có độ mỏng là 8,9 mm (iPad 4 là 9,4 mm) và nặng 603 gr. Thiết kế bo tròn 4 góc, viền màn hình khá lớn, có đầy đủ camera ở mặt trước lẫn sau, đèn Flash và đặc biệt là được tích hợp chip NFC ở cả 2 mặt của máy, cho phép nó có thể giao tiếp với các thiết bị NFC khác dễ dàng hơn.

Google nói máy sẽ được bán ra vào ngày 13/11 tới tại các quốc gia Mỹ, Anh, Úc, Pháp, Đức, Tây Ban Nha, Canada và Nhật với giá cho bản 16GB là 399 USD còn bản 32GB là 499 USD.

Cấu hình kỹ thuật:
  • Android 4.2
  • CPU: Cortex A15 hai nhân, 1.7 GHz, Samsung Exynos 5250 CPU
  • Pin: 9000mAh, xem video 9 tiếng, chờ 500 tiếng
  • 2 loa stereo ở mặt trước
  • GPU: Mali T604
  • RAM: 2GB
  • NFC, Wi-Fi b/g/n (MIMO + HT40), Bluetooth 4.0, NFC, microUSB, micro HDMI, 3.5mm
  • Camera sau: 5 MP
  • Camera trước: 1.9 MP
  • Nặng: 603 gr
  • Dày: 8,9 mm

Theo Engadget
651 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kieuqtoan
TÍCH CỰC
11 năm
Thế này thì iPad cạp đất mà ăn à
@loveanyone Nói thiệt, thích, chuộn, ao ướt, mê mụi hàng của Apple thì chả gì đáng phải nói, vì sp apple không đơn giản như người ta tưởng, cái này ifan đã hiểu. Cái đang thắc mắc. những cái khác kg đẳng cấp vẫn có người cuồng, thế mà còn soi mói mới ghê chứ....o_O
@kieuqtoan Cũng mong có con nào đó hơn ipad để đổi món mà nhìn vầy thì nexus chưa đủ tuổi
@kieuqtoan Chờ doanh số bán ra đi bạn!!! Mồm mép bạn nhanh khiếp!!!
@salemetaplas Đúng thật. Đồ của Apple phải biết xài mới được, chứ như bọn fan Android chỉ biết cầm lên dùng thì sao hiểu được cách xài. Tỉ dụ như dùng cái iphone 4 ý, cầm là phải cầm đúng cách - hơi mỏi tay 1 chút nhưng trông nó mới khác người, mới đẳng cấp.
Đẳng cấp cừu.
oread
ĐẠI BÀNG
11 năm
trời giá đã quá hốt thôi
Đẹp xuất xắc 😆
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin 9000 khủng quá nhỉ, vs thiết kế này thì HP touchpad có kiện ko nhỉ?
kibita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kerropi1787 ipad 3 là 11k500 ạ
cuticuti
TÍCH CỰC
11 năm
@kerropi1787 e thấy đúng chất của SS mà bác,chưa đọc bài nhưng nhìn cái hình e nghĩ SS sx ngay 😁
có 3g ko vậy mấy bác
@cuticuti No 3g,
binmsc
TÍCH CỰC
11 năm
Không thấy nói có 3G hay không nhỉ?
donaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binmsc Lần lượt bạn à. Đầu tiên là ko có 3G, sau đó là phiên bản 3G 😃
thiết kế ko đẹp lắm
@nhn611 đồng quan điểm với bác
Thiết kế ko dc ấn tượng lắm nhỉ....
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
Giá tốt, cấu hình đẹp chỉ mỗi tội ngoại hình hơi xấu.
@Tai230 samsung thiết kế thì ko xấu mới là lạ, con nexus 4 do LG thiết kế trong đẹp hơn galaxy nexus nhiều
texudo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nakimushi Công nhận em này mà "trần truồng" thì không ngon bằng IPAD, nhưng phần lớn các bác nhà ta toàn mua "áo" cho em ý mặc thôi. Nên mua cái áo nào đẹp & đắt tiền tí là em này lại long lanh ngay. Người đẹp vì lụa mà, áo quần che đi nét xấu, nét đẹp sẽ được phô ra :p
@nakimushi ủa y hệt mà khác nhau 1 tý thôi, mà sau nói đẹp hơn nhiều ? mà chả lẽ thế hệ sau xấu hơn thế hệ trước ? bo tròn là do google yêu cầu chứ có phải muốn thiết kế sau chịu vậy ? galaxy nexus cũng bo tròn đấy.
@Tai230 Em đồng ý với bác, thiết kế xấu thế này thì cấu hình mạnh cũng vô ích. Những loại đồ dùng này ngày nào nó cũng đi theo mình đến 16,17 tiếng đồng hồ nếu mà xấu thế thì chịu thế nào được
Giá nó cũng không phải là quá tốt, 399$ tức là chỉ rẻ hơn Ipad 4 có vài chục đô, mình còn chưa biết nó dùng chất liệu gì nữa, khả năng SS sản xuất mà dùng nhựa ọp ẹp như ông Note 10 thì chán lắm
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@Tai230 Đợi vài tháng nữa chỉ còn $250 thôi mua là hối hận, games thì nhiều mà kg game nào hay, nản
joedalton
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay là ngày của sự kiện WP8 mà, Google thâm thật, quả này chẳng ai chú ý đến WP8 mất =))
@joedalton gg nhầm ngày thì có
giới thiệu hôm sẽ bị sự kiến của M$ che lấp thôi
@unknow271 Chưa biết ai che lấp ai, mấy trang công nghệ nước ngoài đang sôi mấy cái máy android và cấu hình kìa.
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@joedalton Cá nhân mình thì hôm qua mình coi WP8, mãi tới hôm nay mới ngó sang Google.
@joedalton =)) 10 INCH CHẮC CAO GIÁ NGƯỜI TA THÀ MUA SF PRO HAY IPAD CÒN HƠN TINH TẾ MÀ CHẤT
HÀNG N RẺ TIỀN THÌ MUA ĐẮT THÌ NGHỈ
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
Oh my good google bá đạo nexus hoành hành

Gửi từ điện thoại bàn
MikenAngelo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hót quá má ơi ! Em yêu Nexus Full combo
Phone (Nexus 4) + Tablet (Nexus 10) + Project Glass thì toẹt vời
😁
tran_quyet
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá đỉnh
viền vẫn còn dày quá, sao ko làm viền mỏng đi nhìn đẹp hơn mà lại gọn hơn nhỉ
ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@misttva để pin to hơn nữa
@eyes_on_me cầm máy lâu thì cái viền to cần lắm ấy bác
@thanhdol chủ yếu người ta cầm nguyên lòng bàn tay ở mặt lưng máy chứ chả ốp tay vào phái trước làm gì, có chăng là ngón tay cái hơi kẹp lại, thường thì cho nguyên lên bàn tay rồi dùng tay kia hoặc là đặt lên bàn rồi dùng 2 tay, lo gì cái viền mỏng sợ che. trước giờ chả cầm cái tablet nào mà sợ viền mỏng bị che màn cả.
@technological experience bạn xài talbe chưa mà phán ghê thế cầm ốp vào lưng máy nóng lên ra mồ hôi tay thì cái máy rơi tự do nha bạn mà cái này cầm 1 tay thì đố bạn ốp tay vào lưng cầm liên tục coi
ipad xài mà ko có cái bao ở ngoài là rớt dài dài nha bạn
Cái màn hình độ phân giải quá khủng,xem Jây Ây Vi thì đã phải biết!
Cơ mà ko thích máy 10",hơi to..😁
@HoangPigg Jây ây vi của bác có phải là phim hành động nhật bản không :D
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
😃lại 1 con khủng long nữa
có 3g hem nhỉ
Bubads
TÍCH CỰC
11 năm
@robocomtb có chứ bác không sao cạnh tranh dược với apple và WDP
thế này thì chết máy tính bảng khác rồi
brain
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá tốt quá.nhưng về đến việt nam thì giá sẽ không tốt nữa...mong có 1 em quá
google chơi quả này thì rõ là chơi MS....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019