Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google Map cập nhật toàn bộ Đường Xá và Địa điểm cho các thành phố lớn tại Việt Nam

dihuta
21/2/2009 10:6Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ảnh tổng thể

thành phố Biên Hòa tỉnh Đồng Nai của tớ mà Google map nó để là " Bein Hoa"...hix..hix...ghét:angry6wn:
Tây dỡ tiếng Việt lắm anh ơi. Mình phải giúp tụi nó sửa chữa nhiều.

Up thêm cái hình Đà Lạt, nhà em khoái đi chổ này nhất.
Google gọi đây là Dà lạt. Không biết Dà lạt là cái gì luôn.

ng2diep
ĐẠI BÀNG
15 năm
@! điểm khác khá quan trọng khác mà nó mắc lỗi : TP. HCM thì toàn in là Sài Gòn (đã là tên chính thức thì phải ghi cho đúng chứ nhỉ???)
Vì hình như Mỹ nó chỉ công nhận Sài gòn là tên chuẩn thôi thì phải, ngay anh em buôn bán trên tinhte toàn hay đề HN- hay SG- mà 😁
tuanpon
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này hôm trước cài google earth trên app store thấy cũng coi được thì phải :d
thong2011
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chúng nó vẫn gọi là Sì Gòn mới đau chứ có giấy tờ nào ghi là Sì Gòn nữa đâu
Hề hề hề!Ở đâu quan tâm sử dụng nó nhiều nó sẽ quan tâm đến....trước là yahoo giờ đến google...ề hề hề...
kandro
ĐẠI BÀNG
15 năm
Theo em, đây chỉ là "cập nhật chi tiết" thôi. Có ít nhất 2 vấn đề mà em thấy:

- Bản đồ vệ tinh vẫn là bản đồ rất cũ. Có lẽ chụp lại thì tốn tiền nên nó ko thèm chụp.

- Có vẻ như bản đồ chi tiết (bản đồ số) được cập nhật lên nền cũ. Nên có thể thấy vài con đường được nằm trên sông!

Anyway, có là mừng rồi! Em đang chờ bản cho mobile đây!
man00iu
ĐẠI BÀNG
15 năm
hay nhỉ, palm và bb bgio tha hồ mà xem với ngắm roài cuối tháng ngắm hóa đơn 😃
cuongvu
TÍCH CỰC
15 năm
Ủng hộ Gmap - nhưng em ở Hải Phòng lại không muốn tốn GPRS lên vẫn chờ đợi Bản chính thức của MMap ra để có Map đường xá HP
lúc thì có dấu-lúc thì không...lằng nhằng bực "cửa " mình...(tinh thần Honda-tôi yêu VN)..^^
Quá tuyệt, đúng là Good gừ..........
sslazio
TÍCH CỰC
15 năm
thấy luôn map view luôn rồi, ko cần satellite view nữa 😁
Thật vui khi đại gia GoogleMap cập nhật tên đường ở Việt nam ta. Cũng thật tiếc vì Google Map Lattitude trên WM vẫn chưa cập nhật.
Tuy là cập nhật nhưng Ảnh chụp vệ tinh vẫn là Ảnh cũ chán
Nhìn ra hóa ra cái này chụp năm 2005....mất 4 năm để google mới cập nhật đc 1 tí đg HN.....bó tay.
can23
TÍCH CỰC
15 năm
ở thành thanh hóa vẫn bị thếu đường các bác ạ đại lộ lê lợi nó làm xong hết rồi mà ở đây nó mới có được 1/2 đường thôi à.chắc cơ sở dữ liệu này nó xây dựng cũng lâu rồi nên vẫn còn thiếu
cho em hỏi ngu cái.......E71 coi đc ko các bác? em vào map rùi gps của E71 có thấy gì đâu ah
em có một câu hỏi nho nhỏ - -!, các bác tìm hộ em phố Lò Đúc ở Hà Nội với - -!
Theo mình được biết thì TP.HCM, Hà Nội và Đà Lạt được cập nhật ảnh năm 2009. Trước 2008 Google Earth chỉ dùng ảnh vệ tinh của Digital Globe hoặc Europa, Geo Eye để cập nhật, sang năm nay có thêm nhiều nhà cung cấp khác như Tele Atlas, NFGIS. Xem ở thanh Status bar sẽ thấy năm cập nhật dữ liệu đó...
pvinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bác cho mình hỏi ý nghĩa của các con số trên bản đồ là gì !..?
Chế độ bản đồ vẫn ko chi tiết bằng vietbando.com.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019