Google Map cập nhật toàn bộ Đường Xá và Địa điểm cho các thành phố lớn tại Việt Nam

dihuta
21/2/2009 10:6Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caloc123
ĐẠI BÀNG
15 năm
tiện lợi quá sao này cần gì chỉ cần seach gôgle map là ok hihi
hôm nay google đã cho lên mobile rồi đó mấy bác, đã cập nhật tên đường ở sài gòn.
Tinh hình là câp nhật nhưng ảnh vẫn cũ quá.nhà em xây rôì mà chẳng thâý đâu huhu
xem chế độ bản đồ ở google map và google earth thế nào hả các bác, mình nhìn mãi không thấy chỗ nào cả , toàn xem chế độ vệ tinh
denbien
TÍCH CỰC
15 năm
mình thấy bản đồ thì vẫn cũ ,có chăng chỉ là thêm địa điểm mới thôi.Mà địa điểm chi tiết đó thì có vẻ là google nó cập nhật ở trang này các bác ạ http://focation.com/#lat@10.77594419/lng@106.69645071/zoom@17
Mình hay vào trang trên nên biết nó cập nhật địa danh chi tiết từ lâu vì nó là trang Web Việt nên thông tin của nó sẽ chuẩn hơn
cách đây 2~3 tháng mình có coi bằng google earth thấy 2 cái quần đảo trường sa và hoàng sa nó đổi tên tàu rồi, biển đông cũng bị đổi thành tên tiếng anh mình tạm dịch là "vùng biển phía nam China". Còn bây giờ trên Google Map thì chỉ thấy chữ "S" ko hà.

Bạn có phải là người yêu nước ko hãy tẩy chai nó đi:mad:
hic, tìm hoài không thấy cái link nào để load về nhỉ? trông thích quá! Help...
ặc, chế độ search của Gmap có vấn đề chăng? Search Hochiminh chẳng thấy đâu màh lại bay tuốt qua Italy ^^
JERRY TOM
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hi hi, đúng là rất tiện lợi. Nhưng đây là bản đồ chụp đã lâu rồi, nay mới thêm chú thích ! Do mình rất thích tiện ích này nên đi công tác hay đem ra định vị do đó phát hiện thấy hình ảnh tại chỗ đang đứng đã cũ rồi. Nhiều công trình nhà cao tầng ví dụ như UBND, Bệnh viện, trường Đại học....xây xong cách đây 2-3 năm không thấy hiện lên trong khu vực đã định vị . Dù sao nó vẫn rất tốt cho anh em hay đi đây đi đó, đặc biệt ở các thành phố lớn như Hà nội , tp HCM...
Mình đã thử đồng thời trên BB 8800 và trên máy tính, độ zoom giống nhau. Di chuyển vị trí máy BB thì thể hiện ngay trên màn hình sau 1-2 giây ! Quá đã luôn !
_ xXx _
TÍCH CỰC
15 năm
hữu ích quá,mình đang dơn sẽ test thử ! Thank bạn chủ thớt nhiều
hadt
TÍCH CỰC
15 năm
Quá hay! Tiện lợi cho anh em hay đi công tác xa. Hôm qua mình đi Phú Thọ về, đã mang ra test thử, kết quả quá ấn tượng. Khi vềttosiiws cầu Việt trì thử nhát chuẩn luôn. Hiện luôn đầy đủ dòng sông Đuống thơ mộng và khi đó xe mình đang trên đỉnh cầu. Về đến khu Nội Bài thử nhát nữa cũng chuẩn luôn. Toàn bộ khu vực sân bay đã nằm gọn trên BB. Mọi người trong xem quá bất ngờ và ngạc nhiên!
Đúng là thời đại số!!!
Chao anh em
Cho minh hoi ti, moi nguoi giup minh nhe:
Tu Map cua Google roi lam sao load vao may BB cua minh dc nhi
Minh o Vinh - Nghe An, thay co duong sa ngon lanh ma k biet nap vao BB 8820
Cam on
hadt
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn kích hoạt Browse (xem hướng dẫn trên diễn đàn) rồi vào trang google download qua google về nhé!
Cái này quá tuyệt rồi sau này anh m có thể tra bản đồ bất cứ ở đâu,đi du lịch hay tham quan thì khỏi sợ bị lạc,quá hay!
Các huynh ơi làm sao để load bản đồ này vào máy BB.
hehe, trc h toàn vào diadiem.com h thử caí này,
minh su dung trekbuddy tren BB8820 nhung khong xem duoc ban do HN, minh da giai nen va coppy ve Cad trong thu muc Map của Trekbuddy the huong dan...Ban nao co kinh nghiem huong dan cho minh nhe,can on!
nggphong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn cứ dùng trực tiếp bằng trình duyệt BB vào trang Google rồi chọn gmap (for Blackberry) tải về mà dùng thôi.
mình đang xài em nó nè, rất good, chỉ tội cái là chưa update. vẫn xài ảnh vệ tinh cũ. theo mình thế đã là quá tuyệt rồi còn gì!!!!:laugh8kb::laugh8kb:
to dung samsung omnia i900 co sẵn google map nhưng co môt vân đề tớ chỉ xem được bản đồ ở chế độ stateline view (chế độ từ vê tinh)còn chế độ bản đồ bình thường thì ko xem được ai tra loi tơ đuoc ko cám ón
buitoantam
ĐẠI BÀNG
15 năm
hen cai nay dung dt de xem dc ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019