Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google Map cho BlackBerry: mời dùng thử

cuhiep
25/5/2007 11:34Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Help Me

Minh dang dung 8100.. nhung chua cai duoc GPRS mat du co cai phan mem iMobilemail tren may... rat mong cac ban giup minh... chan thanh cam on

Lưu ý: Phải gõ tiếng Việt có dấu trước khi post bài!
cái này sao mình cài lên 8800 ko được bác cuhiep ui
ht2
ĐẠI BÀNG
16 năm
nếu dùng được trên wifi của 8820 thì quá hay. nhưng tiếc là ko dùng được. còn gprs thì chỉ có tỉ phú ả rập mới xài nổi ở vn zzz

@haidove: dùng được đó bạn. có người test thành công rùi đó (tiếc là ko phải mình vì có 8800 đâu mà test hix)
Hê hê. Quả này, 8320 lên ngôi rồi. wi-fi lướt ngon lành! Phê quá ta. Em phải thử xem thế nào thôi. Thông báo với các Bác là wi-fi của em 8320 rất ngon lành cành đào nha!
google map

Tôi down google map có thấy trên screen nhưng không chạy được còn thiếu gì nữa không?(BB8820)
GPS cho BB tại VN

Tui đang dùng 8800 cài Google map chạy ok, view chính sác vị trí mình đang đứng.
Có dùng được trên 7290 không hả bác?
daugauvkc
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sao nokia co GPS nhưng đâu cần dung GPRS để định vị vị trí của mình,mà nó định vị vị trí của mình qua vệ tinh ,mình xài con 8830,có GPS receiver nhưng không biết có xài được giống Nokia không nhỉ.Bác nào trả lời hộ với.
Nếu chỉ đơn thuần muốn xác định toa độ của mình thôi thì không cần gprs, vào option/advanced options/GPS/trackball/phím quả dâu/Refresh GPS đợi ít giây sau sẽ có toa độ cùng với một số thông tin khácnhư fix time: giờ chuẩn do vệ tinh cung cấp,số vệ tinh đang nhìn thấy mình, sai số. Nhớ tìm chỗ trống trải, lúc trời quang mây tạnh thì thuận tiện hơn.
Muốn vừa có bản đồ vệ tinh vừa định vị thì phải có gprs để googlemap tải bản đồ về rồi GPS sẽ giúp xác định vị trí trên bản đồ, ở Dalat 8820 xác định toa độ với sai số 3m, đủ đảm bảo để nã B40 vào "quân địch"...
cac bac ơi, em dùng BB8820 cài thử Google Maps nhưng khi chạy toàn bị treo ngay từ màn hình ngoài, vậy là sao?? các pro jup em với
Nghĩa là bác chưa đăng ký sử dụng GPRS, chạy tới 10% là nó ngưng:laugh8kb: đúng roài:yes4lo:
Hoặc là gặp lúc có sóng mà không xài được, tức là vẫn thấy gprs/edge hiện đủ cả 5 vạch sóng nhưng kết nối sẽ được thông báo là failed do đường truyền. Nếu đã chắc chắn là sài được gprs rồi thì kiếm chỗ nào sóng mạnh&ổn định để nó chạy lần đầu tiên cho suôn sẻ đi rồi sau đó sẽ đỡ phiền hà rất nhiều.
để em thử cái nhỉ ,chắc là hay đây .... hehehe...
GPS là định vị vị trí (về tọa độ, tốc độ & hướng đi) của điện thoại có tích hợp GPS, còn GPRS là để down cái bản đồ xuống thì mới biết đang ở đâu chứ.
e down bản mới nhất của google map về dùng thử, hay ho phết chỉ tội là nó chưa zoom đc đến tận đường lớn ở HN, nó chỉ có mỗi mấy đường quốc lộ thôi hơi bùn 😔
Các bro ơi! Nhìn thèm quá mà cài xong lên 8100 nó báo Network unavailable mới tức chứ. - Các bro xem dùm em cái.
- Mà nó tốn nhiều GPRS không vậy, em mới nạp một chai có mấy ngày thôi giờ còn có 6 xị, trong khi chẳng gọi gì hết.
Vãi thật!
mình mới mua con 8820 nên chưa biết cách sử dụng google maps, mình đã cài google maps 1.5, để sử dụng được có cần phải kết nối GPRS hay Wifi gì hay không? áo anh chị nào biết thì chỉ giúp mình với. Thanks!
13ig0taku
ĐẠI BÀNG
15 năm
giúp mình với .....
GPS của con 8800 làm sao xài được vậy .
mình vào gg map rồi . nhưng mà không làm sao biết đc ấn nút nào để hiện tọa độ ra .. nó hướng dẫn ấn số 0 nhưng cũng không thấy gì
Bản đồ thì ngồi trong quán cafe tải về cũng được nhưng muốn xác định toa độ thì phải quá bộ ra ngoài trời (cũng như mấy cái chảo parabol thu sóng tivi vậy đó- đâu gắn ở trong nhà được). Khi đã kết nối được với vệ tinh rồi thì vào nhà ngồi gần cửa nó vẫn duy trì kết nối- nghĩa là ví dụ như tôi đang ở Dalat mà muốn khoe với vợ là quê anh ở tận Sông Hồng thì có thể tải bản đồ khu vực ấy về máy, zoom đến tận cái lũy tre xanh ở làng tôi khoe xong rồi thì bấm phím số 0 một phát là nó về chỗ mình đang ngồi như trong mấy phim high-tech hay phim 007 vậy đó. Tôi trình diễn ở quán cafe mấy phát các đồ đệ của điện thoại giải trí của Nokia, Samsung, sonyecrison lặng hết cả người.
ha sy hai
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bác cài pm googlemap vào như bình thương. sau đó xem máy mình đã thiêt lập cấu hình gprs chưa nếu chua thì thiết lập cấu hình gprs cho máy sau đó khởi động chương trình googlemap vừa cài vào. nó sẽ dùng gprs của mình load bản đồ mà mình chọn ví dụ: ha noi viet nam tùy theo dung lượng bản đồ mà mình có tốn $ hay ko sau đó nếu máy hỗ trợ gps thì trên bản đồ sẽ xuất hiện 1 điểm nhấp nháy thể hiện vị trí mình đang đứng. THE END!
Cho em hỏi tý, e cài v 3.1 vào 8820 nhưng không được? Có nhất thiết phải gprs hay không các bác, wifi có đc không? giúp em với
Google map đã cập nhật đường xá việt nam, giờ chắc ngon rồi
mình có 1 băn khoăn là tại sao 8700 của mình không hỗ trợ GPS nhưng nó vẫn xác định dc my location là do sóng điện thoại đúng ko,và bạn nào đã dùng thử có thể cho mình biết về tính năng hiện vị trí người thân chi tiết dc ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019