Google Maps 2.0 chính thức cho iOS: có thêm tính năng khám phá, đã hỗ trợ iPad

.:Minh:.
17/7/2013 3:39Phản hồi: 116
Google Maps 2.0 chính thức cho iOS: có thêm tính năng khám phá, đã hỗ trợ iPad

Một tin vui cho người dùng iOS khi Google ngày hôm nay đã bắt đầu phát hành ứng dụng bản đồ dẫn đường Google Maps phiên bản 2.0 cho người dùng iOS. Thay đổi lớn nhất mà người dùng có thể nhận thấy ở bản 2.0 này ngay từ giao diện chính khi vào ứng dụng, ngoài ra Maps giờ đây đã chính thức hỗ trợ iPad, tính năng dẫn đường được cải thiện và đặc biệt là Google đã thêm mục Khám phá (Explore) để giúp người dùng khám phá những địa điểm thú vị xung quanh khu đang sống.

Dù rằng bản đồ của Apple đã có nhiều sự thay đổi trong thời gian qua song người dùng iOS vẫn chuộng Google Maps và như bản thân tôi cũng chỉ sử dụng Google Maps, sự thay đổi lớn lần này có lẽ sẽ mang lại niềm vui lớn cho rất nhiều người dùng Apple. Maps 2.0 cho iOS hiển thị cập nhật tình hình giao thông trực tiếp cũng như báo cáo về giao thông hiện tại. Phiên bản mới cho iOS cũng hỗ trợ dẫn đường trong tòa nhà (indoor directions) và bản đồ cho các khu mua sắm lớn, sân bay, trạm trung chuyển... Đáng kể nhất là tính năng Khám phá, người dùng có thể khám phá các quán ăn, địa điểm vui chơi xung quanh vị trí đang ở nhờ Maps 2.0. Ngoài ra, các kết quả trả lại cũng có thêm những nhận xét từ những người khác và đánh giá về nơi đó để giúp bạn có được thông tin chi tiết về nơi đang khám phá.

Đáng tiếc là người dùng với tài khoản App Store Việt Nam vẫn chưa thể tải về Google Maps.

- Hướng dẫn cách lưu bản đồ offline trên Google Maps 2.0 dành cho iOS
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đã. Thử xem sao.
xedieu
CAO CẤP
11 năm
Của em nó báo update theo cách truyền thống (7beta3)! ;)
@xedieu 😁
@xedieu 😁 mình cũng đang 7beta3
của mình update thong qua apstore.vn ok mà
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
@truongtuananhhau1 tài khoản trên cửa hàng của APPLE chứ không phải trang http://appstore.vn ở VN mình.
trang đó BJ mới cài đc phần mềm

đây là bác chủ nói tài khoản ID apple đc tạo ở vùng khác kp ở VN.

như id mình đc 1 bạn tạo ở địa chỉ vùng ở úc nên sử dụng ngon
Lag lắm
boanh86
TÍCH CỰC
11 năm
làm sao để " make it offline" thnaks
@boanh86 bạn chọn vùng bản đồ cần lưu rồi gõ vào trong ô search uwssx "OK map" là dc hehe
cái này được .. ngon hơn cái chính chủ ipad.. lỗi
apple đúng là vẫnm uốn ngăn cản đây
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
App store US của mình nó cũng hiện update mà, chuẩn bị tinh thần up cái ipad 3 lên ios 6 😁
mrken1910
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc không???!!!
mình đã update lên 2.0 và vẫn theo cách truyền thống thông thường, tuy nhiên ở VN vẫn chưa hỗ trợ traffic
@mrken1910 Chắc bạn ơi. Vì các ID đăng ký tài khoản Việt Nam vẫn chưa thể down về đc T.T
ctthou
TÍCH CỰC
11 năm
Của mình báo update, apple store, ios 6.1.2
@ctthou của mình cũng vậy. báo update mình vừa apdate xong..thấy khác cái đầu tiên là đinh vị trí chuyển sang bên phải thay vì cũ là bên trái
IOS cũng cần goole nữa hả😃
Chit Lee
TÍCH CỰC
11 năm
Có cho S40 ko hả Google 😁
phungvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
update qua appstore.vn thôi!!
update cái coi nào
May quá. mình phải UP ngay gmap cho sếp cái, Dạo trước sếp nhờ dọn rác ipad, hí hoáy update HĐH kết quả là cái bản đồ trở thành vô dụng, bị sếp mắng ngại quá.
google map thì chất lừ rồi. địa điểm ở việt nam đầy đủ nhất, apple map còn phải chạy theo dài
Mình vừa update rồi lag lag thế nào ý
nhìn nhẹ nhàng thiệt
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
Mình vào app Store tìm google maps 2 mà không thấy anh em nhỉ.
Hay là do mình là người dùng Việt Nam
Mình dùng ipad mini 6.1.3 ko JB được nhé. hix
@mrphan ko JB thì phải đổi sang appstore US thì mới có, appstore VN ko có đâu
@mrphan vào appstore trên ipad, chuyển sang tab iphone app rồi search google map là ra.
@mrphan minh tao tk ben us tai ve mien phi update len 2.0 ngon
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
@gameloft92 Hi. mình tạo tk US lên up được rồi bạn à :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119