Google Maps cho Android và iOS có cập nhật, bổ sung tính năng khám phá địa điểm xung quanh

Duy Luân
24/7/2014 23:45Phản hồi: 69
Google Maps cho Android và iOS có cập nhật, bổ sung tính năng khám phá địa điểm xung quanh

Đang di du lịch và muốn kiếm vài chỗ đẹp để tham quan? Bạn đang đói và muốn tìm quán ăn nào đó cho bữa tối của mình? Việc tìm kiếm những thứ như thế sẽ trở nên dễ dàng hơn với tính năng Explore mới sắp được cập nhật cho Google Maps trên cả iOS lẫn Android. Tính năng này sẽ cho phép bạn khám phá những doanh nghiệp địa phương, các danh lam thắng cảnh, các địa điểm hoặc sự kiện thú vị ở gần bạn. Người dùng sẽ được phép định nghĩa về khái niệm "gần", có thể là 5 phút đi bộ hoặc 20 phút lái xe tùy ý muốn.

Explore cũng sẽ tìm kiếm các nội dung nói trên khi bạn duyệt qua những thành phố khác nơi bạn đang sống, phòng khi bạn cần lên kế hoạch trước cho chuyến du lịch của mình. Khi bạn di chuyển đến địa điểm nào đó, Explore hỗ trợ hiển thị thêm thông tin về nơi bàn vừa tới. Hiện mình kiểm tra thì chưa thấy có bản cập nhật nào mới dành cho Google Maps, có lẽ sẽ phải đợi thêm ít hôm nữa bởi Google thường hay update các app của mình theo từng vùng khác nhau.

Nguồn: Google
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KHông liên quan nhưng mà Google Maps cho IOS load quá chậm 😔
@hunter_dimond Công nhận bác ak. Sài mặc định Máp của máy còn nhanh hơn sử dụng Gmap, nó chỉ sai lệch khoảng 200-500m 😁
Không lquan 1 chút, nhưng ai dùng đồ apple có thấy 1 điều rằng, tưf iphone đến ipad, ipod touch, rằng 1 điều , apple làm rất tốt mọi thứ nhưng chỉ có duy nhất bản đồ của nó là kém thậm tệ, kể cả tải Gmap về nhưng độ sai lệch GPS cực kỳ xa. Mình đã thử 2 cái Gmap 1 chạy android, 1 chạy trên ios thì thấy, trên android gần như tỉ lệ chính xác 99%, nhưng trên ios chỉ tầm 90%

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Quốc Tình Cá nhân mình xài cả Android lẫn IOS thì khi cùng chạy GG Maps. Android phone cho tốc độ load map nhanh hơn rất nhiều
@JerryKist hic, trước mình cũng nghĩ là do con IP4 cùi pắp quá, nhưng mình có test trên cả con 5S của bạn mình, thấy nó vẫn load chậm hơn Android rất nhiều.
P/S : mình chỉ nói riêng Google Maps thui nhé, còn lại những thứ khác đều rất ok. Mắc công mấy I-Fan lại war :p hihi
@hunter_dimond Thực ra trước giờ mình cũng không để ý đến chuyện load nhanh hay chậm nhưng có một điều dễ nhận thấy nhất là Google Map trên iOS load cho cảm giác mượt mà hơn. Cái này là mình không có thiên vị hay hơn bớt nha 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Càng ngày càng thấy a Gồ bá đạo!! Thông tin ng dùng ở đâu là gì muốn mua gì ảnh nắm rõ trong lòng bàn tay!! May mà FB ko vài tay ảnh!!!

Quá ngon cho đội Android
Hôm qua đọc thấy vụ này rồi nhưng mà chưa được update, hy vọng có sớm. Từ ngày Google giới thiệu vụ staged rollout làm user chờ update chờ mệt nghỉ 😁
timo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thú vị nhỉ. Khi địa chỉ một nhà hàng VN ở Mỹ được Google chọn làm hình ảnh minh họa. Mà review nhà hàng đó đăng lên cũng khen là nhiều.
Còn kém here live sight của Nokia nhiều lắm
@nightfox23 Đúng là here đã có cái này rồi. GG giờ cập nhật thêm nữa quá tốt cho người dùng
lawyer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ljonh3art Chắc là chưa dùng HERE của Nokia bao giờ.( Mà Google nó cũng bình thường thôi đừng thần thánh nó quá).
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@lawyer Mình thấy Nokia Here cũng đc thần thành nhiều lắm :p. Tiêc là ko có cho Android

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
ljonh3art
TÍCH CỰC
10 năm
@lawyer mình dùng rồi bạn. mình ở Đà Nẵng maps nào ĐN ko chi tiết thì mình thấy cùi hết 😃
Dùng ios thì GG Maps luôn là số 1 dù Apple Maps cũng thay đổi từng ngày.
@tuantruong041095 GG muốn bổ sung cũng không được vì các app mặc định của hệ điều hành chỉ được cập nhật khi HDH cập nhật.
theo mình được biết Apple gỡ bỏ GG Maps chủ yếu do 2 bên không thống nhất được mặt chia sẻ lợi ích thôi.
Càng nhiều tính năng càng ủng hộ google.
P/S : nhưng mà cứ đứt cáp quang như VN hoài thế này thì có nhiều tính năng cũng phải load rất lâu, hôm bữa chờ load cái gmail mất nửa tiếng
Em vẫn chờ Google nó cập nhật cái flat design cho icon Youtube vs Google Map mà nó vẫn không cập nhật 😁

Sent from my iPad using Tinhte.vn
lehunghmu
TÍCH CỰC
10 năm
@Quốc Tình bác này ggíng mình he
hoangdo123
ĐẠI BÀNG
10 năm
đến khi nào mới có Google Map chính hãng cho con Z10 đây, trông đợi lâu quá!!!
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
đến khi nào mới có bản cho wp vậy anh gồ !
@huyminh1560 Chưa từng nghĩ đến chuyện google sẽ giúp wp làm người dùng vừa ý :v
@huyminh1560 thằng micro với google nó ghét nhau lắm nên chắc ko có cho wp đâu
gataylx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cách nào cài google map lên IP 5 chưa Jabreak ko mọi người chỉ họ mình với
@gataylx bạn vào setting/itune&app Store/ bấm vào apple id/ chọn view apple id/ chọn tiếp "country/region"/ change country or region.

lúc này bạn điền đầy đủ thông tin. tìm địa chỉ ma của US để đăng ký nha.

VD: Địa chỉ ở Mỹ "2381 Rosecrans Ave, Suite 200 El Segundo, CA 90245. USA" là :

2381 : Số nhà.số tòa nhà

Rosecrans Ave :Tên đường

Suite 200 : Số khu vực tại địa chỉ có văn phòng công ty

El Segundo : Tên thành phố

CA 90245 : CA là Bang california , 90245 là zip code hay là số cũa bang cali

USA : Viết tắt của Quốc gia Hoa kỳ (viết tắt thông thường của United States of America gồm có United States, U.S., và U.S.A)

nếu hỏi chọn thẻ thanh toán thì chọn none nha. nếu không hiện none thì khá phiền.
@gataylx Mình tài khoản của Nhật tải nó về
@gataylx Đổi quốc gia trong appstore ko thì cái appvn thông qua safari r cài gg map thôi

Gửi từ cục nhôm có 2 lớp kính =)).
@gataylx Cài bình thường nhưng phải có id mỹ mới down được
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Tính năng này hồi trước cũng có rồi chẳng qua ko nhóm lại như bây h thôi. Tập trung lại thành mục Explore đúng là tiện hơn
3H&L
TÍCH CỰC
10 năm
Có ai để ý là google maps không có trên appstore khi đăng nhập bằng apple ID Việt Nam không? Mỗi lần update mình lại phải log cái apple id us vào, mà cái apple id việt nam của mình có dùng itunes match nên mỗi lần log out rồi log in lại là nó xoá hết nhạc và match lại từ đầu 😔

xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
@3H&L Ơ thế ạ, appleid của em quốc gia là us nên không để ý lắm o_O
nhưng bác lên appstorevn tải về cũng được mà, đỡ mất công log out log in hơn 😁
@3H&L chịu thôi bác, store US nó dc cập nhật nhiều hơn, nhưng lag và chậm lắm. nhất là thời gian này.
gataylx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xmen533 Máy chưa Jabreak thi cai sao đc apptorevn chứ
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
@gataylx Cài bthuong mà bác, vào tràn appvn của nó là tự bắt link down thôi, em cũng có jb đâu :p
Sao mình xài ipad mà không có gg maps trên appstore nhỉ
BLHT1111
TÍCH CỰC
10 năm
@nicolashuynh apple id VN ko có gg map , tạo cái id Mỹ rồi lên appstore down về 😃
Vẫn chưa hỗ trợ cho tài khoản VN.
maunham
ĐẠI BÀNG
10 năm
ios có thấy cập nhật đâu
ToNgoc
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này nokia here+ có lâu rồi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới