Google mua thêm 1023 bằng sáng chế nữa từ IBM

Thảo luận trong 'Tin tức công nghệ' bắt đầu bởi Didu, 15/9/11.

1. J.Hernandez

J.Hernandez Thành viên

Không có gì để nói, google đang nuôi mộng lớn..............

2. duchuywk

duchuywk Thành viên

bác thực sự nghĩ vậy hay viết bài chỉ để tăng bài viết?
    vào đây tham khảo nhé, lần sau tìm hiểu đã rồi hãy nói người khác. tôi nghĩ bạn mới là người ngồi 1 chỗ phán chuyện linh tinh trong khi chẳng biết cái lối mù nào.

3. tuyenkthn

tuyenkthn Thành viên

Bạn này có hình Avata có cô vợ xinh thật là xinh. Ước j mình cũng có vợ xinh như vậy, rùi mình sẽ ko bao giờ tăm te các em khác nữa, hahahhahaha

4. hanunglongkaka

hanunglongkaka Thành viên

GG bắt đầu đi theo các đàn anh rồi đây, đang tìm gậy chống lưng nhưng khó lắm vì ngoài IBM thì còn lại là đối tác và ngoài đối tác là những kẻ khổng lồ hơn đang muốn ăn thịt mình.
    Cũng không nhiều gì chỉ là thêm 130 triệu thiết bị click chuột và mỗi ngày tăng thêm 550.000 thiết bị mới. Tạm cho mỗi thiết bị chọt vài cái nhân lên với số thiết bị rồi nhân với số tiền GG được hưởng (1xu hay nhiêu đó ko rõ)

5. cutjthientaj

cutjthientaj Thành viên

Sau này hoặc gg đi kiện , hoặc kiệt .

6. hoanglinh153

hoanglinh153 Thành viên

ặc gì mà nhiều phát minh với sáng chế thía!

7. leuleu9x

leuleu9x Thành viên

Hic, nghe qen qen như lý thuyết hạch toán kế toán :)) Google đầu tư cho dài hạn là 1 điều vô cùng chuẩn :)

Sent from my T959 using Tinhte.vn

8. bibo1111

bibo1111 Thành viên

nguy hiểm hơn là phát súng đâu tiêng là "tự sướng" vào chính mình nên mỗi năm phải tra anh nokia hàng tỷ USD tiền "khôn"=))

9. gio_va_cat

gio_va_cat Thành viên

Mua thêm áo giáp :D

10. Quanbasf

Quanbasf Thành viên

IBM vụ này sướng nhỉ. Hiện tại đang là công ty có số lượng phát minh nhiều nhất trên thế giới

11. vampire_2408

vampire_2408 Thành viên

hi! cảm ơn lời khen của bác!

12. nguyendu277

nguyendu277 Thành viên

Nếu Google bỏ cả đống tiền mua bằng sáng chế với mục đích chính là để bảo vệ những hãng khác sử dụng Android mình thấy rất là nghi ngờ khi gần đây Google còn mua lại cả Motorola...
    Tất cả các nhà kinh tế, việc làm đầu tiên, việc làm duy nhất của họ là chỉ bảo vệ lợi ích của bản thân họ. Họ chỉ chi tiền vì đối tác trừ khi có qua có lại còn ko thì...

13. hieuDTr

hieuDTr Thành viên

Qua thời gian gần đây mình thấy ít có ai kiện Google vì làm ra Android đâu (trừ java của Oracle). Toàn người ta kiện HTC, Samsung.. thui.

Mình nghĩ, sau này khi Google có đủ bằng sáng chế, họ thực sự không còn sợ bị kiện tụng nữa, thì họ tập trung tối đa cho Moto để kiếm lời từ trực tiếp điện thoại Android và các soft trên Android.

14. mrsyoohe

mrsyoohe Thành viên

nhầm hàng rùi,1 M = 1 triệu cơ mà nhỉ,phải là 1kB chứ :D

babboy70 thích nội dung này.
  15. quochung83

quochung83 Thành viên

Cái mà bạn nói đến đó là thương vụ bỏ hơn 12bil để mua bộ phận di động của M!
    còn TOP này đang nói đến mua bằng sáng chế của IBM mà!

16. phamdominhtri

phamdominhtri Thành viên

điều này khiến cho Apple & các Thương hiệu khác lao đao

17. babboy70

babboy70 Thành viên

Èo! Nhằm hàng thật rồi!

18. babboy70

babboy70 Thành viên

Hêhê! Cmt (lén) trong giờ học nên nhằm hàng mà không hay, trưa về lên tinhte mới nhận ra. tinhte mới nhận ra.

19. babboy70

babboy70 Thành viên

Đúng là cách kiếm tiền rất sáng tạo và hiệu quả bác nhỉ? Em cũng là 1 trong số những ngườ chưa góp 1 đồng nào cho các hảng phần mềm! Đến cái máy tính (win có bản quyền) em cũng không phải là người mua! :D
    Chữ kí của bác theo em biết thì nguyên văn là: "Tội của cháu có chết không các chú" thì phải? :)

20. mrsyoohe

mrsyoohe Thành viên

hê hê.cậu vẫn là học sinh à? Hay là sinh viên rồi :confused:
    mình thì là HS lớp 12 :)