Google nâng cấp nhẹ kính mắt Glass với RAM 2GB và thời lượng pin dài hơn 20%

Duy Luân
24/6/2014 22:56Phản hồi: 32
Google nâng cấp nhẹ kính mắt Glass với RAM 2GB và thời lượng pin dài hơn 20%

Ngay trước khi sự kiện Google I/O diễn ra, Google đã nâng cấp cấu hình cho chiếc kính mắt thông minh Glass của mình. Dung lượng RAM trong phiên bản mới sẽ là 2GB, tăng gấp đôi so với hiện nay, còn thời lượng pin của thiết bị sẽ dài hơn 20% so với trước nhờ những tinh chỉnh về phần mềm kết hợp với viên pin lớn hơn một chút. Google nói phần RAM được bổ sung "sẽ cho phép nhiều Glassware (ứng dụng dành cho Glass) chạy song song nhau, riêng mỗi Glassware thì sẽ khởi động nhanh hơn". Steve Lee, quản lý sản phẩm của Glass, thì chia sẻ rằng tổng quan thiết bị sẽ nhanh hơn và ổn định hơn.

Lee tiết lộ thêm rằng những chiếc Glass được bán ra từ tháng 3 năm nay thực chất đã có dung lượng pin cao hơn trước, tuy nhiên lợi ích của nó chỉ thật sự phát huy sau khi Google nhiều lần cập nhật phần mềm trên thiết bị, nhất là bản update ra mắt ngày hôm nay. Phần mềm mới cũng sẽ cho phép người dùng chụp ảnh tốt hơn bằng một viewfinder trên màn hình và nó sẽ được kích hoạt bằng giọng nói. Ngoài ra còn có những thẻ Google Now với nội dung mới, chẳng hạn như vị trí đỗ xe của bạn ở đâu, gói hàng của bạn đang ở nơi nào trên thế giới. Tốc độ tìm kiếm bằng giọng nói cũng nhanh hơn 10%.

Với người dùng Glass hiện tại, Google sẽ không đổi cho họ phiên bản mới như những gì hãng từng thực hiện ở lần cập nhật trước đây.

Viewfinder để giúp chụp ảnh tốt hơn trong bản update phần mềm dành cho Google Glass

32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aachiaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
ram cao hơn một số dt tầm trung rồi
ui dm ram 2G:eek:dung lượng pin cao hơn PB trước nhìu:p
hungpro123
ĐẠI BÀNG
10 năm
khá tốt nhưng không có lúa
Vẫn chưa có kiểu khóa id gmail vào thiết bị luôn nhỉ chứ mua 1 cái đăt tiền thế này ở VN đeo chắc chắn là bị giật rồi
40 triệu lận thích lắm mà ko sờ dc =.="
kinh thật
quá đắt nên vẫn chưa thấy tinh tế review nhỉ? 😔
quá đắt và xấu nữa
@IceNinja Bản GG đầu tiên thì có rồi mà bạn
Mong sao cái này thương mại hoá sớm
@truong95 Cái này là hàng thương mại rồi đó bác ak....ma giá vẫn chua
Phiên bản nâng cấp không có chòng kính luôn hả. Như thế này có vẻ không được thẩm mỹ cho lắm nhỉ. Mà thôi, cho thì cũng dùng tạm vậy. 😁:D:D
@tungamg Cái này bạn thích hoặc ai cận/viễn thì lắp thêm vào chứ, người ta review ko dùng thì đâu có sao?
@king_of_mar1311 Ô thế à. :eek::eek::eek: 😁:D:D
1k5 thì vẫn chưa với đc 😔 xuống tầm 300 - 500 thôi cho người khác còn mua chứ :(
Theo dự đoán, bản nâng cấp tiếp theo sẽ là như thế này:
@tungamg quá đẹp
Vẫn chưa thực sư hữu dụng với đời sống ,phát triển nhanh lên google.
Jerry 1610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh đã trở lại và lợi hai hơn xưa
lvtrinh1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
Qua tot
Khi nao ho tro tiếng việt,mình sẽ mua ngay
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
Phấn đấu chăm chỉ làm việc dể tậu em này + moto smartwatch 😁
Hi vong sắp tới giá sẽ hợp lí hơn chứ như bây giờ chát quá :p
Nhìn mà thèm quá :D
40 củ để trải nghiệm em nó ..😃 . Nếu em bỏ 40 củ ra em sẽ trải nghiệm gái còn hơn ..

Đắng .... À mà thôi . Em là gay
@tonydanangvn vì lol mà..........
chỉ hãi pin nó đoàng 1 phát thôi
Không biết đeo vào cảm giác nó như thế nào nhỉ mod quay video màn hình em nó cho ae cảm nhận ti

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
:oops:
PB là playbook hả bác?

Sent from my IM-A900L using Tapatalk
cal.bvth
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhomaghe PB là phiên bản bác ạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế