Google phát hành Android 4.4.4 cho các máy Nexus 4/5/7/10, sửa vài lỗi an ninh

TDNC
20/6/2014 3:9Phản hồi: 120
Google phát hành Android 4.4.4 cho các máy Nexus 4/5/7/10, sửa vài lỗi an ninh
android 4.4.4-02.jpg

Google vừa tung ra bản Android 4.4.4 dành cho các máy Nexus 4, Nexus 5, Nexus 7 (2012, 2013) và Nexus 10 dưới dạng Factory Image, riêng Nexus 5 thì được ưu ái có thêm dạng cập nhật qua OTA. Theo Google cho biết thì bản 4.4.4 chỉ sửa một vài lỗi liên quan đến bảo mật ví dụ như OpenSSL và lỗi Heartbleed chứ không có tính năng mới nào được thêm vào và cũng chưa từ bỏ bộ máy biên dịch Dalvik. Ngay từ bây giờ bạn có thể vào trang Developers của Google để tải các bản ROM mới về, nếu cập nhật qua OTA (Nexus 5) thì lưu ý nó sẽ có số build là KTU84P.

Google Developers: https://developers.google.com/android/nexus/images

android 4.4.4.png

120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mau mau cho note 3 lên 4.4.4 có s5 ui!
Mong cho nó ko lỗi như bản 4.4.3 hôm bữa!
androi có an ninh hồi nào đâu mà sửa lỗi.
@ronone 90% thị phần ở đây là mảng máy tính cá nhân (tức PC) còn mảng máy chủ (tức SC) thì Window chỉ chiếm 46% thôi bạn ạ.
@hiddentrust mảng máy chủ Win cũng chiếm thị phần lớn nhất đấy bạn (khoảng 46%). Không phải ngẫu nhiên mà khi Micro ngừng hỗ trợ XP nhiều doanh nghiệp lớn phải la làng rồi đó bạn.
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
@ronone Đắng lòng thanh niên không hiểu biết, chưa học hết cấp 1 vào chém gió như thật 😁
Đang hóng xem Android 4.5 hoặc 5.0 có gì hot không. Các phiên bản 4.4.x đa phần sửa lỗi và làm hệ thống mượt hơn nhưng không phải máy nào cũng được.
@nothingisay ủa vậy là cso máy có máy k hả Bác???
@nothingisay hình hàng 4 là hết rồi bác ợ, bh GG đang phát triển Android L đấy, có bản preview trên N5 vs N7 rồi
Đọc xong thấy lên cũng như k nên thôi kệ nó =))
mấy phiên bản dạo này chán nhỉ ! chả thay đổi gì nhiều .
😕😕bắt root kìa 😁:D gg càng ngày càng thoáng
DoKhoaSG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa cập nhật cho nexus 7 xong, bản cập nhật OTA chỉ có 2.4 mb
Chờ Android 5
N7 lte bị bỏ rơi thật rồi.
N7 2013 lte chưa có 4.4.3 và bây giờ 4.4.4 cũng không có luôn, GG bỏ rơi con này sao trời????

Sent from my Nexus 7 2013 LTE using Tinhte.vn mobile app
@thoai_hiangKie mình nghi ngờ Méu 7 2013 LTE bị lỗi nghiêm trọng, GG muốn trút bỏ nó
DuyLinh99
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao Nexus 7 2013 LTE không đc lên vậy @@
@is2mylife Len 4.4.4 đi bạn

Sent from my Nexus 7 2013 LTE using Tinhte.vn mobile app
DuyLinh99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thoai_hiangKie LTE có đc lên đâu ạ 😔(((
Anh Mập
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy mình N7 2012 wifi khi up lên 4.4.3 thì bị lỗi wifi, h làm sao đây trời 😔
xin chia buồn với N7 LTE
The images carry build number KTU84P, and are available for the Nexus 4, Nexus 5, Nexus 7 (2012, 2013 and only for Wifi models) and Nexus 10
Hai bản cập nhật gần đây không có gì đột biến lớn, thôi cứ túc tắc, vì mình custom nhiều, Flash lại mất thời gian, thậm chí còn phải test lại toàn bộ hệ thống custom xem còn tương thích hay không.

Dù sao vẫn mong chờ 5.0 cuối tháng này.
@spyhunter88 Ờ thế thì cũng chả mong chờ gì nữa sốt ruột
Vừa mới nên 4.4.3 cho con Android thế mà giờ lại có 4.4.4 ...chạy đua mệt quá !
Mình chuyển sang dung ART hẳn rồi và các app hoat động khá tốt.
cupid_vcu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ragefighter tốt là bình thường hay tốt hơn dalvik hả bạn 😁 mình cũng chưa dám thử chuyển sang art xem n thế nào :D
@cupid_vcu Thì căn bản là máy đã chạy rất nhanh dù xài Davil hay ART. Nhưng mình test chuyển qua xài ART thì không thấy lỗi khi xài các app thường dung. Chắc họ đã update tương thích ART rồi.
cupid_vcu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ragefighter ở trên kia có bác chuyển qua ART treo "táo" luôn kìa =)) ghê lắm 😆 cũng định nhưng mà thui nhịn đợi đến 26 xem tình hình :v chắc nex4 chỉ còn đợt này nữa là vào trại dưỡng lão :v
@cupid_vcu Tùy bản rom thôi. treo logo boot là do bản rom đó tương thích không tốt hay lỗi ART. Chứ không thì chỉ lỗi app foce close chứ không có treo.
Mình đang xài S4 bản ATT xài Liquid smooth 4.4.3 chạy rất nhanh và ổn định. Ai sờ vào cũng hỏi sao máy chạy nhanh vậy.^^.
1000ngan
ĐẠI BÀNG
10 năm
LTE không có update nghĩa là không có lỗi ????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019