Google ra mắt Android Device Manager - công cụ giúp tìm lại thiết bị Android bị thất lạc

Blaze1st
2/8/2013 17:27Phản hồi: 154
Google ra mắt Android Device Manager - công cụ giúp tìm lại thiết bị Android bị thất lạc
Screen Shot 2013-08-03 at 2.35.37 AM.png

Cuối cùng thì Google cũng đã giúp cho người dùng Android cảm thấy an tâm hơn về việc quản lý thiết bị của mình, khi mới đây hãng đã cho ra mắt Android Device Manager (ADM) - công cụ giúp tìm lại máy Android bị thất lạc. Theo đó, tương tự như tính năng Find My iPhone/iPad/Mac của Apple, hay chương trình My Xperia của Sony, Android Device Manager sẽ giúp cho người dùng các thiết bị được cài đặt Android 2.2 trở lên xác định được vị trí chính xác của chiếc smartphone/tablet Android của mình. Ngoài ra nếu nó bị thất lạc đâu đó, bạn cũng có thể tận dùng ADM kích hoạt tính năng reo chuông trên máy Android. Bên cạnh đó, người dùng cũng có thể xoá toàn bộ dữ liệu quan trọng và bảo mật có trong máy nhờ vào ADM. Tất cả mọi công đoạn đều được thực hiện thông qua website chính thức của ADM - tuy nhiên hiện tại nó vẫn chưa mở ra để cho người dùng sử dụng.

Rõ ràng việc cho ra mắt Android Device Manager là một bước đi dù khá muộn, nhưng vô cùng đáng giá từ phía Google. Trong khi, các đối thủ như Apple hay Microsoft từ lâu đã phát triển tính năng quản lý thiết bị, thì gã khổng lồ tìm kiếm đến hiện nay mới có những động thái đầu tiên. Dẫu sao thì có vẫn hơn không, và người dùng các máy Android (chạy Android 2.2 trở lên) sẽ cảm thấy yên tâm hơn nữa và không còn phải quá lo lắng khi để lạc mất chiếc smartphone hay tablet của mình.

Hiện Google chưa cho biết khi nào thì Android Device Manager mới đi vào hoạt động chính thức. Chúng ta cũng không rõ thời điểm cụ thể Google tung ra app Android Device Manager cho khách hàng.

Cập nhật: Cuối tháng này công cụ ADM sẽ chính thức đi vào hoạt động

154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kieuqtoan
TÍCH CỰC
11 năm
@kieuqtoan Trên play store co androidlost cũng khá hay. Mình tuỳ chỉnh nhiều thứ lắm

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
yuky202
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dù muộn nhưng ko phải là muộn đối với Android

p/s: tại ng dùng android chưa mất máy bjo nên giờ GG mới ra mắt cũng đúng 🆒

Sent from my SC-04E using Tapatalk 2
@yuky202 Cái này chỉ để theo dõi thành viên thôi.. như vợ chồng con cái cài vào biết pass của nhau rồi ktra bất kỳ lúc nào .. chứ ở VN mà mất rồi thì potay toàn tập..
meoden8x
TÍCH CỰC
11 năm
@yuky202
Bác thâm thật :v.
ok ok
Trên các máy của Samsung.
khi đăng nhập Tài khoản SS vào cũng có tính năng tương tự.
..... Gấu ở đâu. đừng hòng nói dối....:eek:
@ongdung1986 Ttinh nang nay ko ho tro cac dong cu da bi khai tu
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dolphin2000 đang nói các dòng smartphone chạy android gần đây mà bạn
@dolphin2000 cũng k rõ lắm.
trên Tab p6200, Galaxy Y, S3 .... đều ok.
@ongdung1986 Bác hướng dẫn vụ này được ko bác? em đang dùng S2 HD bản hàn E120l. thanks bác
muộn còn hơn ko
May ma may minh no chay android 2.3.3
Cu ttuong la month ko cho chu
bt_mis
ĐẠI BÀNG
11 năm
Điện thoại ko mất đâu, nó chỉ chuyển từ tay người này sang tay người khác hoặc từ túi người này sang túi người khác.

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@bt_mis
bt_mis
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vietnamandworld Tất nhiên sau khi tiền đã chuyển sang túi mình 😁
nam.phan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lẽ ra phải ghi là: "sắp ra mắt" chứ ghi thế này cứ tưởng đã có rồi.
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
11 năm
Và tuổi thọ pin cũng đồng thời cũng giảm đi đáng kể. bù lại thì có cái này thì bọn chộm cắp chắc sẽ nhòm ngó đến những chiếc như 1110i, 1280, ... hơn.🆒
@kaka_nd14 Đi ăn cắp mà phải dòm dùng dt gì mới cướp hã :p
những phần mềm tìm máy bị thất lạc là đáng ngờ nhất !!!
rõ ràng là những anh này có thể bật cam/mic/gps... và bạn xem được qua website thì thằng chủ website chắc chắn sẽ xem được (Google/MS/Apple...)
xikiuwant
TÍCH CỰC
11 năm
@nta139 Nói như bác thỳ nói làm gì. Tự sản xuất rồi tự dùng đi. Suy nghĩ kiểu bụng ta ra bụng người vậy
Hy vọng nó sẽ như này, login vào ADM báo mất thì máy tự động bật các chức năng như wifi, 3g, gps, khoá k cho đổi acc. Như thế thì mới tìm ra dc cái máy. Chứ như máy apple quên bật find my phone thì xem như chết đứng.
finely
TÍCH CỰC
11 năm
@baotuan
Trong phần Restriction của iOS có phần ko cho đổi Account trong máy mà. Quên bật Find My iPhone là lỗi của người dùng mà. Mà nói gì thì nói, từ iOS 7 trở lên thì trộm chỉ có nước tháo máy bán linh kiện.

P/S: Chúc mừng tín đồ Android nhé
cứ tưởng ra mắt thật :mad:
lại đợi :p
@Cậu Chiến Hzz đâu phải máy tự định vị xem nó ở đâu mà mình định vị xem nó ở đâu chứ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Ko biết nó có hoạt động dc ko khi máy ko mở gps và data nhỉ? Nếu có cách nào tự kích hoạt chức năng đó để tìm dt thì thật tốt quá.
@fRenzy nó làm gì ngu thế, mình kích hoạt cái này trên máy tính bác à
@pro744 Bạn hiểu ý mình và bạn kia hỏi và trả lời?

Trong tình trạng không có tín hiệu truyền dữ liệu ra Internet như Wifi và 3G-Data, GPS (toàn bộ off hết như một số bạn có thói quen khi dùng Android) thì làm sao bạn ngồi PC mà bạn liên lạc với cái máy của bạn được?
@fRenzy bác dùg thử cái anti virus vs avg thử xem, cũng tìm lại máy mà em ngồi tử nãy h chả dò đc, Kết luận máy ở trong nhà khó tìm, thằg lấy máy mà nó thông minh nó wipe máy thì xác định
@fRenzy - Khi đang mở data+gps thì soft nó có thể kiểm tra vi tri rồi ra lệnh tắt.
- Khi đã tắt data + gps rồi thì nó ktra sao được :D

=> sẽ không có soft nào thông minh đến mức không có gps và data mà nó vẫn biết bạn đang ở đâu..
Bao giờ có tính năng kích hoạt data và gps khi bị mất máy thì dùng :p
Có các app theo dõi thiết bị từ lâu rồi mà, nhưng vẫn hóng hàng chính hãng.
Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
Phải quan tâm đến cái quan trọng chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019