Google ra mắt ứng dụng Slides dành cho người dùng iPhone/iPad

Blaze1st
25/8/2014 20:42Phản hồi: 34
Google ra mắt ứng dụng Slides dành cho người dùng iPhone/iPad
iOS_shots_forBlog (1).png

Sau Docs và Sheets thì hôm nay Google đã chính thức cho ra mắt ứng dụng Slides dành cho người dùng iPhone và iPad. Slides là ứng dụng giúp chúng ta khởi tạo, xem cũng như cho phép ta chỉnh sửa những bài thuyết trình ngay trên các thiết bị di động. Các bạn cũng có thể dùng Slides để làm việc với những file Microsoft PowerPoint một cách dễ dàng.

Ngoài Slides, thì Google nhân tiện đây cũng cập nhật Docs và Sheets lên phiên bản mới. Theo đó, Docs và Sheets giờ đây đã có thể mở, chỉnh sửa và lưu lại những file Microsoft Word và Microsoft Excel (tương ứng). Ngoài ra, Sheets giờ cũng cho phép ta xem định dạng cột, thêm công thức hay sử dụng lệnh find/replace.

Tải về Google Slides
Tải về Google Docs
Tải về Google Sheets

Screen Shot 2014-08-26 at 3.40.59 AM.png

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiến dịch nở hoa trong lòng địch, Google lúc nào cũng tuyệt 😁
Lan Nhu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vythanh Hoa này lắm độc đấy bạn.kaka
@vythanh GG là công ty phần mềm thuần túy không tạo ra phần mềm thì cạp đất mà ăn àh ?
@davidquang2012 Gg mà là công ty phần mềm thuần tuý á, bác nên tìm hiểu lại đi. Nó là công ty quảng cáo thuần túy thì mới đúng ( adword, adsense, doubleclick, admob mang lại đến hơn 90% doanh thu ) phần mềm của nó chỉ là cái để gắn bó người dung vào để quảng cáo được nhiều hơn thôi
@davidquang2012 Không rõ bạn nghĩ sao khi nói vậy... Cũng có phần đúng... 😆
Microsoft Office cho iOS sắp Free. 😁
MO miễn phí luôn đi, chứ google miễn phí mà MO thu phí thì ai tải. làm việc trên ipad chủ yếu là gõ sườn bài rồi về dùng laptop chỉnh sửa cho nhanh nên không cần quá nhiều tính năng, chỉ cần định dạng được là ok rồi.
@buathanqn1 Free rùi lấy gì ăn. Vì microsoft là công ty phần mềm, còn google là công ty quảng cáo. @_@
Đã, giờ thì mình chỉ cần xách theo đt cũng làm đc khối chuyện
nierec
TÍCH CỰC
10 năm
tuyệt quá! mình có thể dùng ipad để báo cáo rồi.
@nierec thế đồng chí này trước giờ không báo được bằng ipad à, mình dùng Office 365 vẫn báo cáo ok hết, báo cáo chỉ cần xem được file thôi chứ có phải can thiệp chỉnh sửa đâu.
rickstei
TÍCH CỰC
10 năm
cũng tiện, không như thằng apple cái j cũng giữ cho riêng mình xài khó chịu thấy bà, nhanh thì nhanh thật nhưng bất tiện.
Ngon

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
dzungntd
TÍCH CỰC
10 năm
Chán hàng Google rồi 😆) cài Google Drive rồi lại phải cài 3 bạn này =))
Ipad đang xài cái keynote thấy cũng được. Cái này có gì hơn ko nhỉ? Có ai xài thử rồi review cái đê.
bakery00
TÍCH CỰC
10 năm
có liên quan nhẹ, các bạn cho mình hỏi làm sao có thể nhận file office trên skype thế các bạn, mình toàn bị thông báo skype k support định dạng file
@bakery00 Chuyển sang file zip đi
bakery00
TÍCH CỰC
10 năm
@vythanh còn cách nào gửi và nhận luôn file office k bác, chuyển file zip mất nhiều công đoạn và cũng phiền cho ng gửi nữa
docs không chỉnh được khổ giấy xoay giấy với kẻ bảng trên docs; ko biết có sửa được .doc thần thánh không đây
Ko bik có j hơn keynote ko nhỉ, nhưng cứ down về trước đã :p
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Microsoft ooffice vẫn nhất
Quen theo kiểu đồ nhà ai nấy dùng nên thấy dùng bộ iWork thấy ok, sự đồng bộ của iWork giữa các thiết bị là quá đỉnh

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Dùng máy của Apple và dịch vụ của Google. Trải nghiệm tuyệt vời 😁.
ngoc1414
TÍCH CỰC
10 năm
Điểm ức chế duy nhất mà hiện tại Google Docs gây ra cho mình là nó ko có tính năng merge cell đôi với table :| Đây là tính năng tối quan trọng mà ko hiểu lý do gì khiến Google lờ đi bất chấp người dùng yêu cầu mà ko hề giải thích trong hàng năm trời
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em thích anh Gồ rùi đó! Kiểu này làm báo cáo trên iPad ngon rồi! He he đủ cả bộ!😁
thao56
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao anh Google không làm ứng cho WP cái nhỉ. Keo vừa thôi chứ. Hic..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019