Google sẽ mở bán rộng rãi Google Glass tại Mỹ trong một ngày duy nhất 15/4

Blaze1st
10/4/2014 21:24Phản hồi: 93
Google sẽ mở bán rộng rãi Google Glass tại Mỹ trong một ngày duy nhất 15/4

Google hôm nay đã chính thức xác nhận trên trang Google+ của mình rằng, tập đoàn sẽ mở bán rộng rãi kính thông minh Google Glass tại Mỹ chỉ trong một ngày duy nhất, đó là ngày 15/4 tới, thời điểm mở bán là vào 6h sáng (tức 20h tối giờ Việt Nam). Tất nhiên, bạn cần phải đáp ứng hai điều kiện tối thiểu để có cơ hội sở hữu Google Glass vào ngày 15/4: đầu tiên là phải đăng ký, điền đầy đủ thông tin tại đây, tiếp đó là bạn cần phải có trong tài khoản ít nhất là 1.500 USD (chưa kể phí ship). Như vậy, giá của Google Glass trong đợt bán tới vẫn sẽ là 1.500 USD - tương tự với cái giá mà những ai tham dự chương trình Explorer phải trả - tuy nhiên, Google đợt này sẽ cho phép bạn tuỳ chọn miễn phí loại kính mát, hay kính thuốc mà không phải trả thêm khoản phí phát sinh nào.

Có một điều không vui đó là số lượng kính Google Glass bán ra trong ngày 15/4 sẽ có giới hạn. Điều này đồng nghĩa với việc cho dù bạn có đủ tiền để mua kính, bạn cần phải có thêm một chút may mắn để cầm trên tay nó. Cũng nên lưu ý nhỏ rằng chiếc kính Google Glass trong đợt bán tới sẽ vẫn chưa phải là sản phẩm thương mại, nó vẫn còn đang trong giai đoạn phát triển. Google Glass bản chính thức nhiều khả năng sẽ được ra mắt vào cuối năm nay.

Google Glass là chiếc kính thông minh đầy hứa hẹn của Google, đó là một dự án mà Google đã theo đuổi từ lâu và hy vọng sẽ phổ biến nó trong tương lai không xa. Google lần đầu tiên chấp nhận đặt hàng Google Glass tại sự kiện Google I/O 2012 (những ai tham dự chương trình Explorer), sau đó họ mở rộng việc cung cấp Google Glass đến với nhiều người hơn (những người này cần phải thuyết phục Google, nói họ sẽ dùng Glass vào việc gì). Chính sự khan hiếm cũng như các công nghệ đầy triển vọng trên Google Glass, chiếc kính này vẫn là một trong những sản phẩm công nghệ được thèm muốn của rất nhiều người.

Hiện web đăng ký mua Google Glass vào ngày 15/4 tới vẫn còn hoạt động ổn định, bạn nào ở Mỹ có ý định mua thì nhớ nhanh tay.

Web đăng ký thông tin mua Google Glass

Xem thêm: Trên tay phần cứng Google Glass

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi rồi, " cửa sổ tâm hồn" của nàng nay đã thuộc về anh Gồ khi suốt ngày đeo cái kính này

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Smartphone trên tay, Đồng hồ, kính mắt......sắp tới xu hướng là cái gì nữa đây anh em? 😁
lehunghmu
TÍCH CỰC
10 năm
@cubisn no ma chay no la bac xong doi thang cu gio kaka
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
@cubisn Bác ko nói thì tui định nói ba con sâu..:p
phuonglamcs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AC_Khanh01 BCS thông minh 😆
@AC_Khanh01 Mình Nghĩ sẽ tới đồ mặc thông minh . giáp chíp j đó. haha
Khi nào tầm 500 usd em mua
kuty
ĐẠI BÀNG
10 năm
@le hoang tuan Khi nào tầm 5USD thì em mua😁
Tinhte mua một cái để trên tay các sản phẩm đi chứ. Lí do thích đáng quá còn gì. Rồi trên mắt cho ae xem cái kính đó.
Ai bảo chỉ có Apple mới biết PR thế này 😃
@vicktorbui Bán số lượng ít SP thử nghiệm khác với bán SP thương mại nhỏ giọt bạn nhé.
Sau này ra đường ngta tưởng khùng đầu lắc liếc liếc =)) tay múa lung tung =))
GioLangLe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá cao quá, biết ngồi nhìn thèm thôi :3
Thế nào thì sắp tới đầy người tự kỉ vừa đi vừa nói nhảm 1 mình hay cứ vào nhà vệ sinh thì nháy mắt liên tục ...
Nhìn cái giá mà thấy tự chấp nhận với những gì mình đang có thôi :rolleyes:
có tiền mình cũng chưa mua vì mua về cũng chả biết làm gì 😁
@vodanhdaisu mềnh có cùng quan điểm với bạn :v
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Em đã đăng ký
Để xem phản ứng ng dùng đúng k nhỉ. Nếu nhiều ng mua thì sp sẽ đc boost mạnh thêm, còn k thì khai tử ... ( I guess )
@ste7en9x91 Nghe nói mới có luật bât quả tang hối lộ được 10 tỉ, bỏ ra 1500 usd quay lén vài anh csgt chơi
mua cái nè đi quay mấy chú CSGT ăn hối lộ rùi tống tiền.chả mấy chốc mà thu hồi vốn
maquan
CAO CẤP
10 năm
Muốn đăng ký cũng chả đc, vì nó yêu cầu là người Mỹ và có địa chỉ ship hàng tại Mỹ 😔
@harrypham2014 sao bác làm được hay vậy, em chưa từng thấy ai mua được ah. Bác có thể chỉ rõ hơn ko?
Thế là Google bắt đầu kiểm soát cả "cửa sổ tâm hồn" của chúng ta với một cái giá cắt cổ rồi 😕
30 chai đủ tậu 1 cái xe tay ga rồi!thoy nhường cho các bác đại gia!
fop198x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trông kính lộ liễu quá. Phải làm sao để ai nhìn ko bít là kính KTS mới đc...
Hủ Lô
TÍCH CỰC
10 năm
@fop198x Cần là cần cố ý để người ta nhận ra đó là kính số có chức năng quay film chụp ảnh chứ 😁
tmh98x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fop198x Theo mình thì Google làm thế để người dùng khó sử dụng vào việc quay film, chụp ảnh ảnh hưởng đến sự riêng tư của người khác 😃
xu hướng trong tương lai sẽ là "sờ mát sịp sờ mát xú chiên"😁😃:D:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019