Google Search trên iOS có thêm tính năng tìm kiếm giọng nói dạng hội thoại

Duy Luân
13/5/2014 22:39Phản hồi: 20
Google Search trên iOS có thêm tính năng tìm kiếm giọng nói dạng hội thoại

Ứng dụng Search trên iOS mới đây đã được Google cập nhật để bổ sung tính năng tìm kiếm theo đoạn hội thoại. Điều này có nghĩa là bạn có thể hỏi một số câu đơn giản liên quan đến thông tin vừa tìm kiếm mà không phải lặp lại chủ thể cần truy vấn. Ví dụ, bạn có thể hỏi "What's the weather?" (thời tiết hôm nay thế nào), khi đó Search sẽ đưa ra kết quả dựa theo thời gian và địa điểm. Sau đó, bạn lại tiếp tục hỏi "How about this weekend?" (còn cuối tuần này thì sao) và Search sẽ trình diễn cho bạn xem tình hình thời tiết những ngày cuối tuần, bạn không cần lặp lại chủ ngữ "thời tiết".

Ngoài ra, ứng dụng Search ngày hôm nay còn đi kèm phiên bản Google Now mới có khả năng hiển thị những chủ đề mà bạn thường tìm kiếm, thông tin về những chuyến du lịch bạn sắp đi và tin bài từ các trang web/blog ưa thích. Tốc độ tải Search và Now cũng được cải thiện, hình ảnh tìm kiếm thì được nâng cấp chất lượng hiển thị. Ngay bây giờ bạn có thể tải về Google Search dành cho iOS miễn phí trên App Store.

Nguồn: App Store
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

detno29
TÍCH CỰC
10 năm
cái này hay này, may mà nó có mang lên ios nên mình mới chuyển từ android qua. 😁
@detno29 GG thì chỗ nào có mùi tiền là có mặt mà. WP có hô hào tốt đến mấy, triển vọng đến mấy mà mùi tiền không thấy thì cũng chẳng trông chờ được sản phẩm, dịch vụ ngon bổ rẻ của GG cả.
@vnstockguru Mảnh đất iOS quá màu mỡ. Màu mỡ đến nỗi Mic phải đem bộ Office của họ lên nền tảng này luôn thì cũng đủ hiểu rồi.

Và đó cũng là lý do tại sao tui chọn iOS. 😁
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
@vnstockguru Mình thích dùng iOS vì sự ổn định nhưng đa số dịch vụ toàn dùng của Google. Thấy nó đồng bộ tốt và 1 phần cũng do quen với giao diện của nó, thấy thân thiện hơn mấy thằng khác.
vẫn thấy gõ là thực dụng hơn. Hỏi về thời tiết, ngày, lịch tiếng anh thì được , chứ search gì có chữ Việt thì GG bó tay
@truong95 Ôi hóa ra ko biết chỉnh mà từ trước giờ fan ios toàn chém google kém vs ko nhận tiếng Việt .... @@!
@maithang215 Thì đấy 😃 không biết chỉnh hoặc k biết dùng rồi kêu k có 😁
@truong95 Có mỗi bạn là ko xxài đc thôi,ai xxà cũng chuẩn hết từ ios tới android
@truong95 sax nó nhận diện tiếng việt rất tốt mak bạn @@
bjnđỗ
ĐẠI BÀNG
10 năm
iOS thì đã có Siri rồi 😆 không quan tâm em google lắm
Cái tính năng hội thoại thì hay đấy mà chẳng bao giờ mình dùng đến luôn 😁
- Mày có biết tao là ai không.
- Trời có nhiều mây, không mưa, về chiều và tối đề phòng mưa...
có thì hya lắm, nhưng nhận diện giọng nói chưa tốt lắm. Hay có lẽ do mình nói giọng chưa chuẩn ?
Lại được mấy ông cuồng ios vào chém tung trời.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019