Google thử nghiệm ứng dụng Gmail mới cho Android với nhiều tính năng thú vị?

Duy Luân
2/4/2014 15:28Phản hồi: 44
Google thử nghiệm ứng dụng Gmail mới cho Android với nhiều tính năng thú vị?

Trang Geek.com mới đây đã cho đăng tải hình ảnh của ứng dụng Gmail trên Android với giao diện mới hoàn toàn. Theo đó, thanh tiêu đề của app có nhiều màu sắc vui vẻ hơn hiện nay, các icon cũng được thiết kế lại với nhiều màu sinh động. Ngoài ra ảnh rò rỉ còn cho chúng ta thấy thêm một số loại inbox mới, bao gồm Travel (du lịch), Purchases (mua sắm), và Finance (tài chính). Đây là tính năng dùng để tự động phân loại email tương tự như các mục Social, Promotions, Forums, and Updates hiện đang được áp dụng trên cả Gmail dành cho thiết bị di động lẫn nền web. Bản Gmail mới này còn có tính năng Pinned cho phép bạn ghim một bức thư nào đó lên đầu inbox để tiện theo dõi, khi xong việc rồi thì gỡ ghim để nó quay trở về vị trí bình thường.

Email của chúng ta cũng có thể được "Snoozed" trong bản Gmail rò rỉ này. Tính năng này cho phép chúng ta chuyển một bức thư sang trạng thái đã xem, nhưng đến một thời gian nhất định thì nó sẽ lại tự động chuyển trạng thái thành chưa xem và nổi lên trên inbox của bạn. Gmail cho phép cài đặt snooze trong vài giờ và thậm chí vài tuần tùy nhu cầu của chúng ta.

Hiện chưa rõ hình ảnh này có phải là bản chính thức hay không. Việc các công ty phần mềm thử nghiệm nhiều thiết kế, tính năng của một ứng dụng để rồi loại bỏ chúng không phải là hiếm. Mặc dù vậy, những tính năng nói trên cũng rất hữu ích đấy. Hi vọng Google sẽ chính thức giới thiệu chúng cho mọi người sử dụng trong thời gian tới.

Nguồn: Geek.com
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

philongvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình rất thích cái mua sắc. có phải là tửu sắc không nhỉ?😃
Giao diện mới đẹp quá :O Xanh từ facebook qua tới GG 😁
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Nhìn nút ấn vs thanh status thì đoán đây là M8 😁
Cái Google Keep mới cũng rứa à

suddenboy
TÍCH CỰC
10 năm
Có file apk share nào !!!
Giao diện mới có vẻ đẹp hơn cái cũ 😁
Giao diện đẹp, trực quan. Cần có thêm chức năng chọn hàng loạt Mail để xóa, chứ bây giờ ngồi quẹt ngang mỏi tay!.
@vietnguyen92 Bác bảo mình phải quệt bao lần để hết đống rác này? 😔 Screenshot_2014-04-04-17-05-18.png
@Sr_9x One by one thôi. Muốn nhanh thì phải vào bằng web ->setting -> cho phép hiện tối đa 200 email trên 1 page. Như vậy sẽ xoá đc 200 mail 1 lần.
quocphu67
TÍCH CỰC
10 năm
@Sr_9x mấy năm rồi bác ko dùng mail o_Oo_Oo_O
@quocphu67 bác trả lời câu hỏi của người ta đi. diễn đàn để trao đổi kiến thức chứ không phải là để hỏi kháy nhau bác ạ, bác biết nhưng người khác không biết.... đấy, với 1000 email, bác chỉ cho bác ấy cách xóa với. và thỉnh thoảng còn có 1 vài mail quan trọng nữa????
tui cần nó chạy nhanh, sao mà gmail trong android chạy chậm quá trong khi yahoo mail lại chạy nhanh (hay là do mình xài phiên bản cũ nhỉ?)
Gmail nên tăng thêm độ bảo mật hơn tí nữa thì tốt 😃
@phonuingayay Là sao bác? nó có bảo mật 2 lớp mà. Nhưng hotmail của MS có một cái rất hay Google nên làm, đó là dùng mã đăng nhập 1 lần.
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@road2it Gmail cũng có kiểu đk mã đăng nhập 1 lần bằng đt mà

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@phonuingayay ??? Kém bảo mật chỗ nào vậy???

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
@M3ga Đó là bảo mật hai lớp chứ bác, nhập mật khẩu xong rồi Google nhắn thêm 1 mã nữa qua đt. Còn hotmail là mình click vào phần nhập mã dùng 1 lần nó gửi mã qua đt, sau đó dùng mã đó đăng nhập luôn. Nếu như dùng ở máy lạ thì sẽ tránh được việc phải nhập MK của mình.
Ngon thế kia thì sẽ được
Hấp dẫn đây

Sent from my Nexus 5 using Tinhte.vn mobile app
Giao dien dep...

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ứng dụng mình dùng hàng ngày.
Chức năng còn yếu và thiếu nhiều lắm so với trên web. Chắc google vẫn muốn ng ta dùng web nhiều hơn nhậy 😁
@baotuan Dùng web thì gôogle mới bán đuọc nhiều quảng cáo mà. Hiện giờ doanh thu google vẫn đang chủ yếu trên web
giao diện đẹp, mong sao mang cái giao diện này lên bản web vì thấy trên web nhìn giao diện này chán ngấy rồi
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
Ó sồm, wá xá đẹppppp

Sent from my Nexus⁴
khicon_9
TÍCH CỰC
10 năm
2 bạn này không hiểu cái hình kia à. ấn vào cái hình chọn nhiều rồi delete cả một thể được đó thôi
@khicon_9 Bạn này chắc chưa dùng Gmail trên android. Hình nào là hình chọn nhiều? Cho bạn ngồi ấn cả ngày cũng chả được đâu.
khicon_9
TÍCH CỰC
10 năm
@bud's thế theo bạn cái ảnh màn hình kia là gmail của hdh nào vậy. mấy cái dấu tích kia là gì, con số 4, incon thùng rác, tuỳ chọn.. phía trên kia là gì, tại sao lại có 4 cái mail được bôi đậm màu. Người chưa dùng gmail trên android là bạn hoặc bạn chưa bao giờ dùng tính năng này nhưng bạn chưa dùng chứ không phải là nó không có🆒
p/s: chả cần đến cà ngày làm gì cho mất thời gian đâu 2s là đủ rồi :haivai:
@bud's Chọn nhiều bằng cách giữ 1 cái mail cho đến khi nó ra cái nút tick như hình bạn gì đó.
Sau đó cứ nhấn ô vuông hình màu bên trái mà chọn.
Rồi xóa gì thì xóa cả đống luôn
Đẹp quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019