Google Translate trên Android đã hỗ trợ dịch ngôn ngữ không cần Internet, có tiếng Việt

Duy Luân
27/3/2013 23:19Phản hồi: 214
Google Translate trên Android đã hỗ trợ dịch ngôn ngữ không cần Internet, có tiếng Việt

Google vừa cập nhật ứng dụng Translate trên Android lên phiên bản mới, trong đó cải tiến đáng giá nhất là app đã hỗ trợ các gói ngôn ngữ ngoại tuyến (offline). Giờ đây bạn có thể tải về trước một gói ngôn ngữ thường dùng và Google Translate sẽ dịch ngay cả khi thiết bị không kết nối Internet. Tính năng này hữu ích cho những bạn hay đi du lịch nước ngoài hoặc những ai không bật 3G thường xuyên. Google cho biết tổng cộng có 50 ngôn ngữ được hỗ trợ offline, và tiếng Việt tất nhiên là nằm trong số đó. Để sử dụng tính năng này, bạn chạm vào nút menu, chọn Offline Languages rồi chọn ngôn ngữ cần tải về. Mình có thử tải gói tiếng Việt thì nó khá nặng, lên đến 154MB, do đó các bạn nên dùng Wi-Fi để tải nhằm tiết kiệm cước phí. Mời các bạn cài đặt ứng dụng Google Translate miễn phí trên Store, lưu ý cần có Android 2.3 trở lên để sử dụng.

Một số tính năng hay khác của Google Translate:
  • Hỗ trợ nhập liệu bằng giọng nói. Ví dụ, bạn có thể đọc một từ tiếng Anh nào đó để máy dịch sang tiếng Việt
  • Hỗ trợ nhập liệu bằng cách viết tay
  • Cho phép dịch nội dung của một SMS bất kì
  • Có thể chụp lại một đoạn văn bản cho máy dịch, nhanh và gọn lẹ
Nguồn: Google
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khủng quá!
@Cao Tiến Phú bác này trở thành cao thủ rình tem cmnr, bên kia cũng thấy bên này cũng thấy :p
ghê quá, nhưng mà ngoại tuyến thì vốn từ cũng ít hơn, trong khi dịch trực tuyến cũng lủng ca lủng củng. example:: "Teacher do not feel you should do" đáng lẽ dịch là "không thầy đố mày làm nên" thì nó lại dịch là:" làm thầy mày không nên đố" 😁 vãi gu gồ
nhiều bác cứ nói tớ nói xạo, đây là bằng chứng

Ps: vui thôi, mấy bác chém em quá tội nghiệp, e đùa đó, các bác cứ copy vô dịch rồi bắt bẻ em :D
@phuochongts Potay với bác. Cái đó là câu thành ngữ nên gú gồ nó dịch khác là phải rồi.
myha_hhh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhonguyen2412 Bạn này chắc là việt kiều (đẻ ở các nước nói tiếng anh) sao bạn không cho nó dịch truyện kiều hay thơ!
binhmg
TÍCH CỰC
11 năm
@phuochongts Hay chứ pác, làm thầy mà còn đố thì ai chịu được:D
@phuochongts
Quá ngon.tải thôi😁

Sent from my IM-A770K using Tinhte.vn
1 cập nhật tuyệt vời.

Gữi từ Android ICS bằng cách sử dụng Tapatalk 2 http://lectracadviet.blogspot.com
mới đi Hàn về. Dùng cực chuẩn luôn. Mình và anh bạn Hàn Quốc giao tiếp nhau bằng cái này. Ai muốn nói gì thì gõ câu mình vào rồi translate. Bên cạnh đó chức năng dịch bằng hình ảnh là khủng khiếp. Mình chụp hình thực đơn xong quẹt quẹt ngón tay lên màn hình là dịch ra được hết. Totally Worked! Soft này mới update rạng sáng hôm nay mà chủ topic đã kịp post ngay.;)

Khi nào thì hỗ trợ voice all language nhỉ? Khỏi xài các khác ngoài Android của Google lun. Khi ấy ra ngoài đường, 2 người chỉ cần gắn tai nghe vào nói chuyện với nhau thoải mái dù bất đồng ngôn ngữ hoặc có thể nghe lén mí bạnnước ngoài đang chửi mềnh cái giề hê hê
T_the
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá ngon đang mong chờ chỉ có thế.chứ nhiều lúc ko có mạng bất tiện lắm.:phải thêm chức năng dịch ảnh có sẵn trong thư viện càng tốt😁
Gửi từ LG - LU6200 của tôi thông qua app tinhte.vn
chuẩn men rùi ^^ . down data về test , mặc dù lâu rùi hem dùng đến từ điển nhưng vẫn cần
vấn đề là bộ từ điển có nhiều từ và nhiều nghiã ko? Ủng hộ bac GG tiếp tục phát triển.

Đang dùng cái này trên Nexus 4 rất hay và tiện lợi 😃
caphi
TÍCH CỰC
11 năm
Google sẽ làm cho rào cản ngôn ngữ thành phương tiện kết nối...
Bây giờ mình thấy Google dịch cũng khá lắm rồi đó, có nhiều câu dịch rất xác nghĩa. Ủng hộ GG
@caphi chức năng dịch google có khả năng học nên có sẽ dần thông minh hơn , khi dịch nếu sai bạn chửa lại và có một dấu check để cho nó biết như thế mớ đung và làm nhiều lần như vậy nó sẽ hiểu và lần sau nó gặp cụm từ ấy nó sẽ dich đúng nghĩa hơn
nierec
TÍCH CỰC
11 năm
sản phẩm của google không thể nào chê được. miễn phí và rất xịn. 😁
datvan2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Yeah! Cuối cùng cũng ra bản offline. Quá tiện. Load thôi
còn mong gì hơn.
Một ngày ko xa,hy vọng có thể dùng google now offline & vn
Test thôi.
Ứng dụng của Google cái nào cũng chất. 😁
hitch28
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon quá! Mình dùng nexus 7 dg kiem soft từ điển advanced english
Bac
bác cứ chem! Nó dịch khác!
@luudang1 chém thật mà:p
Càng nghĩ đến con S4 ra đc mấy tính năng vui vẻ thì anh Google tích hợp sẵn hết rồi.
ZzAlucardzZ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cunatvechai đương nhiên s4 không chuyên về phát triển phần mềm 😁 ra là chỉ để thêm màu sắc cho s4 + thêm cho sam fan sướng chứ về khoảng phần mềm ss không có cửa với gg :D 1 khi gg ra đã tay thì xem như ..... =))
@ZzAlucardzZ Suy nghĩ thiển cận! Cái đấy đầu tiên là để giảm bớt phụ thuộc với gg, sau mới tính đến chuyện khác. Đến như apple mạnh mẽ cả về phần cứng lẫn phần mềm mà cũng phải cố xoay sở để giảm sự ảnh hưởng của gg nhưng cũng đã thành công đâu, bị vụ "bản đồ" tý nữa là ngã dập cả mặt ra kia kìa :D. Nhưng k chịu làm thì làm sao mà tiến bộ đc, chả ai giỏi ngay cả, đọc lịch sử phát triển của ss, apple, sony... bạn sẽ thấy họ đều đáng đc khâm phục cả và hy vọng VN mình cũng sẽ có đc 1 công ty như thế

Sent from my DÉP TÔNG 2 using Tinhtướng.vn
ZzAlucardzZ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Fanfanmewmew thiển cận, ai mới là người thiển cận, nổ thì ko thiển cẩn, ss trước giờ mới chuyên phần cứng, giờ qua làm phần mềm tuổi gì mà so với google, thiển cận ở đâu, 1 thằng mới đi những bước đầu thua 1 thằng nhiều năm kinh nghiệm thì sai chỗ nào =)) còn mà nâng bi ss thì thôi, ko thèm nói đến, google translate của gg có từ đời nào ngày càng hoàn thiện, 1 cái tính năng "nổi bật" của ss trong s4 thì qua đc sao =)) nói ng nghĩ lại mình đi, thần thánh cái tính năng đó quá nhỉ, ko cảm ơn gg là nguời đem cái tính năng "nổi bật" đó đến tất cả các đt khác, chứ xin lỗi ngồi chờ sàm sít nó phát triển xem ra mấy hãng khác bị lệ thuộc àh =)) còn chuyện map của apple liên quan gì, cái đó là minh chứng cho cái câu múa rìu qua mắt thợ đấy, mới nên mới tè le xơ mướp nếu so vs 2 ông lớn gg và nokia map, ví dụ điển hình cho cái tính năng của ss nếu ko cẩn thận thì tương lai ko khác đâu =)) ở đó mà đi nổ ta đây hiểu biết =))
@ZzAlucardzZ Mình chả thần thánh mấy cái tính năng của S4 làm gì, không phải tính năng nào của SS đưa vào cũng hay, cũng hữu ích nhưng không ai có thể phủ nhận là SS đã rất cố gắng ngày càng làm tốt hơn, cái đấy chỉ có lợi cho người tiêu dùng thôi. Nếu bạn không dùng có thể dùng cái khác, thậm chí là gỡ nó ra, có ai cấm đâu? Ai thích người đấy dùng còn hơn là không có! Còn cái giọng điệu của bạn thì sặc mùi antifan, cái mình không thích ở chỗ đấy!
Ngoài ra mình còn thắc mắc là liệu bạn đã xài mấy con cao cấp của SS bao giờ chưa? Hay toàn đi mượn, đi hóng tin ở đâu đấy rồi phát biểu thế? Hoặc có thể bạn xài đang con đt nào của hãng khác không đc ưa chuộng bằng SS nên không ưa SS luôn????
ZzAlucardzZ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Fanfanmewmew chính cái giọng của chú làm người khác phải khó chịu, tôi nói có gì sai, tại sao ko trả lời, cứ vin vào lý do tôi chê phần mềm ss, rõ ràng chính chú cũng thừa nhận ss đang phát triển, làm sao tốt hơn goolge nhiều năm kinh nghiệm, thế mà lại bênh ss, có gì, thách chú so sánh 2 phần mềm cùng chức năng của ss vs gg rồi hãy nói. Nói ng khác anti , liên quan gì =))
Ganh tị quá xài ios chưa có ứng dụnng này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019