Google tung ra bản cập nhật phần mềm dành cho Nexus 7 2013: đã sửa lỗi cảm ứng

Blaze1st
22/8/2013 16:10Phản hồi: 149
Google tung ra bản cập nhật phần mềm dành cho Nexus 7 2013: đã sửa lỗi cảm ứng

Google ngày hôm nay đã tung ra bản cập nhật mang mã hiệu JSS15Q dành cho người dùng Nexus 7 2013. Theo đó, bản nâng cấp này sẽ chủ yếu là vá các lỗi liên quan đến cảm ứng, nâng cao hiệu năng, và tối ưu hoá hoạt động của hệ thống. Mặc dù không đề cập gì đến lỗi định vị GPS, tuy nhiên có lẽ bản JSS15Q này cũng sẽ khắc phục và giải quyết vấn đề đó. Hiện gói cập nhật phần mềm này vẫn chưa được phổ biến rộng rãi đến nhiều người, có lẽ chúng ta nên chờ thêm một thời gian ngắn nữa. Các bạn xài Nexus 7 2013 cũng nên thường xuyên kiểm tra xem thử đã có thông báo yêu cầu cập nhật chưa.

Một số người dùng đã cập nhật lên và xác nhận lỗi cảm ứng đã được xử lý triệt để, tốc độ phản ứng của máy đã trở nên ổn định. Anandtech xác nhận lỗi GPS đã được sửa.

Lưu ý: Nếu bạn update theo bản image từ trang developer thì sẽ bị mất hết data

Nhiều người dùng than phiền về lỗi GPS trên Nexus 7 2013

Google tiếp tục bị than phiền về lỗi cảm ứng trên Nexus 7 2013

149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon, vá lỗi nhanh ghê ta
@hoasican2004 Mới ra mà bị gặp lỗi phải vá liền chứ, lúc đầu cứ tưởng em nó lỗi phần cứng ...
Cứ ipad mà dùng
@phongdep1234 Rất hay , em vừa từ iphone chuyển qua HTC , cảm giác y chang những gì bác nói
Chúc bác luôn đắt khách và có những bài viết chia sẻ đóng góp cho anh em
SaoPhaiSo
TÍCH CỰC
11 năm
@ViệtNamChampions hò hò tuỳ người mỗi sở thích mà 😁 , mình chẳng là fan của bên nào :D
Vì vừa dùng ipad + android :D !
tanngocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanhngao46 Thế mà cứ 1 người chuyển từ OS qua Samsung thì có 3 người làm ngược lại đó !
@hanhngao46 ios siêu chuối chỗ nào bạn ?
Bây giờ mà xài Tab thì Ipad không có đối thủ, sự thật phũ phàng...😁
Ko có máy mà test
Hàng rẻ tiền , nhiều lỗi , mua con này ko có 3G mua làm gì ko biết nữa , đau đầu , đang dùng G pro , quá ưng lun , sao GG ko để LG sản xuất cho đỡ đau đầu nhỉ , Asus ko có tuổi trong việc sản xuất các thiết bị di động nên nhiều lỗi cũng đúng , trc đây cầm con nexus 7 2012 và dừng ngay lập tức ý định xài dòng này , màn hình mang tiếng nét nhưng mầu sắc thì nhợt nhạt , ko có sức sống , ko tươi tắn gì cả , đúng là made in chinese , đau đầu
@tuanbode Nó có biết gì đâu, chuyên vào các trang công nghệ dìm tứ tung các hãng, nâng bi LG và airblade thần thánh của nó. :v nhìn thằng bé mà tội nghiệp.
@TungNgo97 Chú lên google search "toanbingo" là đủ hiểu trình độ của thằng nhóc đó thế nào. :v
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
@toan_bingo màn nó ko phải nhợt nhạt mà là nó ko bị loẻ loẹt thưa ông tướng....;)
@toan_bingo quá ư trẻ trâu =))
Đang chờ giảm giá nữa mà vá lỗi nhanh thế sao thương gia chịu giảm😁

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Rách rồi lại vá,

Xài ipad khỏi sợ rách, haha.
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
@chang_bmt Never argue with an idiot. He will get you down to his level and then win by experience.
chang_bmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Stuart ngậm mồm! về trại!
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bomduc bac ay dau phan re rach . ma bi rach là bi loi phan mềm ấy bác
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
@chang_bmt Hết thuốc chữa, còng nó về trại thôi anh em.
niuton92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon nhỉ ? mãi mà chả thấy lumia 620 được cập nhật gì cả @@ 😔
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Google có khác, vá lỗi rất nhanh, không như mấy cái mtb của asus sản xuất riêng, có lỗi tùm lum cũng còn lâu mới được sửa.
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dự là có chiến tranh xảy ra
Dẫu có không xinh đẹp hay khỏe mạnh bằng con người khác nhưng dù gì cũng do chính mình đẻ ra thì người ta phải biết xót khi nó èo uột và đương nhiên là phải tìm cách chăm bẵm cho nó thật tốt chứ!
ở nc sp bị lỗi họ tìm cách khắc phục thư hồi . Còn o vn ta mua roi mien tra,neu hang loi thi phai mua sp thay the va gio co cai thien hon nhung neu hang ho co mac loi gi do muon tra lai thi ban hay cho day de kt xem loi tai m hay sp va ho se co tim va đo loi m dung ko dung hay m danh roi hon la ho tim loi o sp . Ma sp m mua o vn so voi nc ngoai gia cao hon chu dau phai re ma co the noi(tien nao cua do)
@tt764119tt Chứ không thì ghét trả lấy tiền lại luôn, và lần sau không mua nữa .
tomkiet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sang nay con nexus 7 cũ của mềnh cũng được update chẳng bít có phải vụ này ko nữa làm sao kiểm tra được mọi người nhỉ
mr_tam
TÍCH CỰC
11 năm
Google vá nhanh thật, hôm trc có trải nghiệm e nó 1 ngày của ông bạn, đúng là màn hình độ phân giải rất nét, nhưng màu sắc thì ko thực sự ấn tượng cho lắm, nhưng thế là cũng ok rồi, ko thể đòi hỏi quá cao vs 1 mức giá như thế.
Lỗi phần mềm nên có thể khắc phục được chứ phần cứng chắc phải thu hồi sản phẩm luôn
hamyty
CAO CẤP
11 năm
ko có 3g thì có gps làm gì nhỉ ,bộ nhớ thì nhỏ, rồi cũng lại chết yểu như n7 năm ngoái thôi 😃
@hamyty Nexus 7 2012 chết yểu hồi nào pa. Thành công nhất trong các dòng 7 inch đó.
@hamyty tuỳ nhu cầu thôi. Có người ít di chuyển nên ko cần 3g, gps. Hoặc người ta có thể tận dụng khả năng phát wifi từ 3g của đt.
@hamyty =]] N7 chết yểu kìa . bạn này sống ở sao hỏa hả ta
@hamyty😃))) ở đâu về vậy. Dùng gps định vị với bản đồ office đã tải sẵn bằng wifi. Năm ngoái n7 bán đắt như tôm tươi. Chỉ có vn mới bảo nó chết yê
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sáng nay Nexus 4 cũng có bản Update, mà không biết có gì khác biệt ko
Mấy bác thông cảm. Thằng @toan_bingo là đứa chuyên đi nâng bi LG ở tất cả các box, chuyên dìm hàng mấy hãng khác nữa đấy 😁
Đang gom $ để cưới em nó,ko biết có còn lỗi gì ko.Bác nào dg rùi tư vấn giúp .......
rẻ nên nhiều lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019