Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google tuyên bố bắt đầu cập nhật Android 4.1 Jelly Bean cho Nexus S

Duy Luân
20/7/2012 12:13Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sướng nhỉ, mà google mua lại motorola, sao ko lên đời toàn tập cho mấy em moto nhỉ 😁
con đẻ của google được ưu đãi nhiều quá
http://m.sohoa.net/touch/newsdetail.aspx?groupid=12&id=1000040201s3, s2 , note. Vài ngày nữa cũng lên 4.1 rồi

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
slamdunk_9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lên 4.1.1 k xài đc viber. Chán

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
bác nào chỉ rùm với em UP bản này http://v14.lscache2.c.android.clients.google.com/packages/data/ota/google_crespo/9ZGgDXDi.zip
mà không được. buồn quá
quynh81O2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sáng nay, 7h30' ngày 24/7/2012, em Nexus S của mình đã cập nhật thành công 4.1.1 Jelly Bean. Nexus S là lựa chọn đúng nhất đến thời điểm này. Luôn được sớm trải nghiệm những cái mới nhất. Giờ thì thưởng thức "Kẹo dẻo" thôi.
Đã Bác nào lên đời chưa?
@quynh81O2 hehe bác giống em, vừa up xong, cảm giác quá đã. mượt...
đã nâng cấp đc j4.1 cho em nexus s. quá tuyệt🆒
đúng rồi, bác check nhiều vào... và nhớ kiểm tra thường xuyên, hôm nay em nhận được bản cập nhật thấy nó thông báo giới hạn dow về trong 2 ngày thôi... ko biết sau 2 ngày có mất ko... bác chịu khó đừng nóng vội 😁
@trangnn uploadfromtaptalk1343139885092.jpg

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
s3075031
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa update xong.
😔 đã bật Wifi đêm mò dậy up thử cũng không được, em đã cop zip vào để recovery nó báo lỗi. Hu hu, giúp em với cao thủ nóng ruột quá rồi./.
:(
jayzu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ đợi mòn mỏi mà em hàn quốc M200k ko đc lên 4.1
a.kandy95
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jayzu2512 up rom stock bản quốc tế thì cũng up như bt mà bác 😁
@a.kandy95 Là thế nào hả bác?em M200 này chưa up được qua OTA thì có cách nào không bác?
jayzu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zazabo cài xrecovery vào rồi up bằng zip file thui
http://www.tinhte.vn/threads/1406906/ ai mua ốp lưng kiêm sạc cho s2 nào
Mình mơi đổi được 1 em Nexus S bản Korea M200. Do lần đầu dùng Android nên chưa hiểu về rood...

Hiện tại mình đang có nhu cầu up thành 4.1 để dùng ổn định 1 lần. Máy bây giờ dùng bản 4.0.4 MIUI.

Có bạn nào ở HN, rành về khoản này giúp mình chút, hoặc cửa hàng nào đó làm dịch vụ cũng oki. Thanks
jayzu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tjapan_bee tiết nhỉ..nếu bạn ở hcm thì mình có thể giúp đc.
danghoai
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới vừa tự cập nhập cho em nó.
mới tets sơ thấy đồ họa mịn và mướt quá
iu android ghê
ngocyviet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hy vọng S2 cũng được cập nhật

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Các bác đã cập nhật lên 4.1 cho em hỏi con này xài có ổn không ạ? Sau khi lên 4.1 máy chạy mượt, có nóng máy ko các bác? Để chờ thì 1 tiếng hết bao nhiêu % pin hả các bác? Nếu nghe gọi bt thì pin có trụ đc 2 ngày ko ạ? Em đang quan tâm em này. Xài Note thấy máy nóng, pin yếu nên chán quá!
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aurorastephen121 Pin em này ko bền lắm đâu bạn. Nếu bạn tắt auto sync và các chương trình chạy nền kéo data về nhiều như Facebook, email client,... thì được, chứ đã bật thì pin chỉ tới tối là hết tiệt.

Bản HQ chờ mãi chưa thấy ra, bực thật, nhiều thiết lập và dữ liệu nên không muốn unlock cài lại. Đây là cái ngu ghét nhất ở Android, còn như Blackberry thì bấm backup, cài lại, rồi bấm restore phát gần như xong hết luôn, thật tiếc là Blackberry đang đi xuống quá.
Cám ơn bác đã trả lời em nhé! Ko biết bác đã xài qua Note với iphone 4 chưa nhỉ. Mình phải có mốc so sánh thì nó mới rõ được. Tiêu chí của em thì máy phải sống được ít nhất là từ 8h sáng đến 10h đêm chứ điện thoại mà lại hết pin ko gọi được thì chết cha, cv mà! Em thì dùng ba cái lung tung sync sủng Email gì đâu bác ợ!
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đổi máy suốt ý mà, pin của nó cũng tệ như vậy thôi, nếu bạn muốn pin trâu có thể thử Atrix hoặc Dell Streak, con Streak root xong và làm 1 số bước tối ưu thì có khi được tới sáng ngày thứ 3
@Jolly Joker Hic, bác lại xui em mua cái con ... thổ tả ấy làm gì, Dell streak ấy. Moto thì bác bảo mua con nào ạ, atrix 4G hay là atrix 2 hay là maxx?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019