Google tuyên bố bắt đầu cập nhật Android 4.1 Jelly Bean cho Nexus S

Thảo luận trong '[Android] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi Duy Luân, 20/7/12.

1. yt1486

yt1486 Thành viên

uploadfromtaptalk1343139885092.

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

2. s3075031

s3075031 Thành viên

Vừa update xong.

3. tengit

tengit Thành viên

:( đã bật Wifi đêm mò dậy up thử cũng không được, em đã cop zip vào để recovery nó báo lỗi. Hu hu, giúp em với cao thủ nóng ruột quá rồi./.
    :(

4. jayzu2512

jayzu2512 Thành viên

chờ đợi mòn mỏi mà em hàn quốc M200k ko đc lên 4.1

vanthanh1008 thích nội dung này.
  5. a.kandy95

a.kandy95 Thành viên

up rom stock bản quốc tế thì cũng up như bt mà bác :D

6. kuminhkaka

kuminhkaka Thành viên

7. jayzu2512

jayzu2512 Thành viên

unlock bl rồi up rom cook thui. unlock dễ ợt ấy. mình thấy trên xda room cook cho con này ổn định lắm. là stock nhưng chỉ mod lại 1 ít cái tùy chỉnh thui.

chuotcoduoi thích nội dung này.
  8. zazabo

zazabo Thành viên

Là thế nào hả bác?em M200 này chưa up được qua OTA thì có cách nào không bác?

9. jayzu2512

jayzu2512 Thành viên

cài xrecovery vào rồi up bằng zip file thui

10. philonely

philonely Thành viên

unlock kiểu j`vậy bạn ơi. hướng dẫn mình đc ko?

11. Tjapan_bee

Tjapan_bee Thành viên

Mình mơi đổi được 1 em Nexus S bản Korea M200. Do lần đầu dùng Android nên chưa hiểu về rood...

Hiện tại mình đang có nhu cầu up thành 4.1 để dùng ổn định 1 lần. Máy bây giờ dùng bản 4.0.4 MIUI.

Có bạn nào ở HN, rành về khoản này giúp mình chút, hoặc cửa hàng nào đó làm dịch vụ cũng oki. Thanks

12. jayzu2512

jayzu2512 Thành viên

tiết nhỉ..nếu bạn ở hcm thì mình có thể giúp đc.

Tjapan_bee thích nội dung này.
  13. danghoai

danghoai Thành viên

mới vừa tự cập nhập cho em nó.
    mới tets sơ thấy đồ họa mịn và mướt quá
    iu android ghê

14. ngocyviet

ngocyviet Thành viên

Hy vọng S2 cũng được cập nhật

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

15. aurorastephen121

aurorastephen121 Thành viên

Các bác đã cập nhật lên 4.1 cho em hỏi con này xài có ổn không ạ? Sau khi lên 4.1 máy chạy mượt, có nóng máy ko các bác? Để chờ thì 1 tiếng hết bao nhiêu % pin hả các bác? Nếu nghe gọi bt thì pin có trụ đc 2 ngày ko ạ? Em đang quan tâm em này. Xài Note thấy máy nóng, pin yếu nên chán quá!

16. Jolly Joker

Jolly Joker Do it with style, or don't bother doing it.

Pin em này ko bền lắm đâu bạn. Nếu bạn tắt auto sync và các chương trình chạy nền kéo data về nhiều như Facebook, email client,... thì được, chứ đã bật thì pin chỉ tới tối là hết tiệt.

Bản HQ chờ mãi chưa thấy ra, bực thật, nhiều thiết lập và dữ liệu nên không muốn unlock cài lại. Đây là cái ngu ghét nhất ở Android, còn như Blackberry thì bấm backup, cài lại, rồi bấm restore phát gần như xong hết luôn, thật tiếc là Blackberry đang đi xuống quá.

aurorastephen121 thích nội dung này.
  17. aurorastephen121

Cám ơn bác đã trả lời em nhé! Ko biết bác đã xài qua Note với iphone 4 chưa nhỉ. Mình phải có mốc so sánh thì nó mới rõ được. Tiêu chí của em thì máy phải sống được ít nhất là từ 8h sáng đến 10h đêm chứ điện thoại mà lại hết pin ko gọi được thì chết cha, cv mà! Em thì dùng ba cái lung tung sync sủng Email gì đâu bác ợ!

18. Jolly Joker

Jolly Joker Do it with style, or don't bother doing it.

Mình đổi máy suốt ý mà, pin của nó cũng tệ như vậy thôi, nếu bạn muốn pin trâu có thể thử Atrix hoặc Dell Streak, con Streak root xong và làm 1 số bước tối ưu thì có khi được tới sáng ngày thứ 3

19. aurorastephen121

Hic, bác lại xui em mua cái con ... thổ tả ấy làm gì, Dell streak ấy. Moto thì bác bảo mua con nào ạ, atrix 4G hay là atrix 2 hay là maxx?

20. [GOD]Father

[GOD]Father Thành viên

em dùng NS bản m200k, có topic nào hướng dẫn chi tiết cách root và up rom cho 200k không nhỉ