Google Wallet "lên mây", hỗ trợ nhiều loại thẻ Credit, Debit

TDNC
2/8/2012 3:58Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu ở VN có ứng dụng Wallet hữu dụng này chắc mình phải nói lời chia tay em ip.
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
mây kiểu này thích hợp nước phát triển, VN còn lâu! nội việc mua hàng qua mạng còn phập phồng nói chi cái vậy này. kaka
google dạo này nâng cấp nhiều hàng ngon 😃
công nhận là bị hack phát thì tiền cũng theo mây luôn, đời leo cây luôn
Thật là đẹp và công phu. Video quảng cáo rất hay
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
clip quảng cáo hay quá 😁

còn thanh toán = NFC thì tương lai mới biết :D giờ mình rất thích mua ở những shop cho thanh toán = thẻ, tiện lợi
Đây đúng là miền đất hứa cho hack cơ nè.
Cho thẻ thanh toán lên mây thì người cũng "thăng" luôn!
Chủ yếu thực hiện ở nước ngoài thôi chứ ở Vn thì "tiền mặt muôn năm"
anhnm
TÍCH CỰC
12 năm
vấn đề bảo mật thì sao hả các bác? khi mà các app của android đa phần chứa Malware? có đang tin để cho thông tin thẻ visa vào đây không?
M3ga
CAO CẤP
12 năm
@anhnm Mấy công ti bảo mật nó làm ầm lên để lấy tiếng chứ app đa phần chứa mã độc thì Google sập tiệm từ lâu rồi , Google cũng có hệ thống quét mã độc chứ , tuy ko thể hết toàn bộ nhưng cũng đủ để đảm bảo , mình dùng suốt có bị sao đâu.
Mà toàn bộ cái Wallet cho lên Google hết rồi , muốn hack Google ko phải là chuyện đơn giản , trên TG có mấy người làm đc , có hack bọn nó cũng ko hack mấy tài khoản bé của mình . Mà kể cả có bị hack thì Google sẽ có cách xử lí , Google vốn tiếng chịu chơi mà , hôm nọ còn tặng ko 1 loạt Nexus Q😃
2tnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có dùng GW mua thử mấy thứ nho nhỏ trên GG thấy cũng tiện, chỉ có điều áp dụng ở VN còn nhiều hạn chế, chẳng có siêu thị nào áp dùng NFC cả 😁
Hy vọng độ an toàn cao thì mua bán sẽ yên tâm hơn.
liongates
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái logo là speed, save, SECURITY kìa mấy thím. các thím đọc 1 cái là biết ngay bị hack là ăn shit mà chã lẽ google tạo ra chiến lược kinh doanh mà nó ko biết. nó sẽ có cách bảo mật tốt thui
Quảng cáo quá hay nhưng em "ứ" dùng 😁. Giờ thì chỉ PayPal thôi, tương lai thì tính sau vậy.
nchh13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình lại ủng hộ việc dùng credit card, rất tiện lợi!
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
sao các bác bi quan vậy....
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
chưa thấy ai để "ví" trên "mây" cả... nhưng nếu có điều kiện thì cũng làm 1 cái ví nho nhỏ để trên đấy chơi 😃
Sao mình không cài được. Nó báo notcompatible.

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
Xài Android thì mình ko có can đảm để dùng ví điện tử thế này đâu 😁
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng ngon! Cái này cái trên điện thoai là ok, nhưng mấy chỗ tiếp nhận phải có NFC nữa mới được, mai mốt đi tinhte uống cà phê rồi thanh toán kiểu này đi!
Qdezi
ĐẠI BÀNG
12 năm
nạp cái thẻ visa prepaid vài trăm ngàn để mua app thôi, có mất thì cũng thiệt hại ko lớn lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019