Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google xác nhận đã vá lỗi khóa bảo mật "bốn năm tuổi" của Android

Duy Luân
9/7/2013 17:1Phản hồi: 82
Google xác nhận đã vá lỗi khóa bảo mật "bốn năm tuổi" của Android

Hồi tuần trước một lỗi bốn năm tuổi trong Android đã được phát hiện và nó có khả năng ảnh hưởng đến 99% các thiết bị chạy hệ điều hành di động của Google. Lỗi này cho phép tin tặc vượt qua khóa bảo mật của các ứng dụng bình thường để cài đặt malware vào máy người dùng. Đến ngày hôm nay, Google xác nhận rằng hãng đã vá xong lỗ hổng bảo mật này và bản cập nhật phần mềm đã được chuyển đến các nhà sản xuất phần cứng để họ phân phối cho người dùng. Gina Scigliano, quản lí cộng đồng của mảng Android, cho biết rằng "các công cụ bảo mật của Google chưa nhận thấy bằng chứng nào liên quan đến việc khai thác lỗ hổng nói trên, dù là thông qua Google Play hay qua các kho ứng dụng bên thứ ba". Bà nói thêm là tính năng Verify Apps tích hợp trên Android 4.2 cũng sẽ giúp kiểm tra lỗi này đối với những người dùng cài app từ bên ngoài Google Play.

Nguồn: ZDNet
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ch_at04
TÍCH CỰC
11 năm
hự, nghe nguy hiểm nhỉ. mà tại sao 1 cái lỗi mà tận 4 năm thay đổi mà ko ảnh hưởng gì đến nó là sao.
@@, làm ăn tắc trách quá, may mà mình vẫn yêu Android :p
yoyo_tn
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 lỗi kéo dài trong 4 năm, mong là các nhà sản xuất điện thoại mau chóng cho cập nhật
mầy lỗi này ko xơi thẻ ngân hàng của mềnh
M.A.T
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong phần cày đặt app nó hiện ra thông số nên để ý trước khi cày là ok
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Ghê.
Lỗi mà để nó sống sót đến tận 4 năm cơ à? Nguy hiểm thật.
Thực ra cái gì cũng có 2 mặt, cài app lậu thì phải chịu rủi ro thôi, nếu mà nó quản lí kiểu không cho cài app lậu thì gọi gì là Android nữa😃
có thừa nhận là ok r
Chúc mừng các bác Ăn roi 😁
Đúng là dùng Amdroid chỉ để vọc vạch linh tinh thì đc. Chứ để lưu trữ tuyệt mật các loại thì ếu đc. May mình dùng iOS.
@Hiep2014 tốt nhất là nên mua cái két sắt bỏ vào khóa lại rồi mua thuốc khử trùng xịt xung quanh để ko bị vi khuẩn, virus, h5n1... nha bạn 😃
@Hiep2014 bác chắc làm ở văn phòng chính phủ
@Hiep2014 woa, chắc lưu xxx nhiều lắm bác nhỉ 😁
aktily
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hiep2014 Chắc là chứa phim xx nhìu wá nên sợ bị lộ ah ,ko sao đâu,như máy của mình nè,nếu bị lộ thì toàn là phim xxx của mấy em tây với nhìu hình tải về từ tinhte.vn
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
11 năm
bảo mật phải nói đến bb mới là đỉnh.
@pm.dan37 Bac share cho em 1 link di
Em luoi tim lam
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dolphin2000 Bác cài BDM rồi thì restore auto text vào bb thôi.
hưỡng dẫn nè. Bác lười quá : www.tinhte.vn/threads/bo-go-tieng-viet-cho-blackberry-auto-text.198250/
@pm.dan37 Thank bac
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dolphin2000 có nút thanks kìa bác 😁
thích xài hàng free, cr@ck, h@ck... thì tự chịu trách nhiệm cho việc làm của mình, muốn tốt thì tự bỏ tiền ra mua, trên windows cũng vậy thôi, trên đời này ko có gì là miễn phí (trừ không khí)
@JerryKist bác mua bimbim chưa mà nói là không khí free
tamdong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@JerryKist Không khí cũng không miễn phí khi ăn bimbim
@amv8vantage719 bimbim là cái gì thế? hình như miền nam ko có?
@JerryKist nó là snack đó
mấy cái anroi đời thấp thì đời nào được cập nhập
vá xong thì kíp nào cập nhật???:eek:
chắc nhiều thánh IOS qua đây gạch đá cho xem , đâu có hệ điều hành nào là hoàn hảo đâu , IOS cũng bị hacker khai thác thôi
@vuminhquan301 đã có ai ném đá đâu mà bác bi quan thế 😁 cạnh tranh thì cũng đc, nhưng kẻ thù của kẻ thù là bạn mà, cùng nhau chống lại cái lũ hacker với virus chứ :D
duythanhny
ĐẠI BÀNG
11 năm
android hàng chợ búa vai~ 😁
nnt_Gaulois
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai dùng ROM CM đều đã được fix lỗi này từ lâuz rồi, khỏi phải lo
HDH nào mà chả có lỗi,ko có lỗi sao mà JB với root đc,kaka
Lỗi này là của chúng tôi, không phải lỗi của người dùng 😁

Xu hướng

Bài mới