Greg Sullivan: giám đốc Windows Phone của Ms xác nhận Sony sẽ làm điện thoại WP

cuhiep
11/1/2014 12:55Phản hồi: 140
Greg Sullivan: giám đốc Windows Phone của Ms xác nhận Sony sẽ làm điện thoại WP

Giám đốc bộ phận Windows Phone của Microsoft vừa xác nhận với Cnet là Sony sẽ làm Windows Phone. Trước đây chúng ta có thông tin rò rỉ về việc Sony sẽ làm Windows Phone và đây có thể coi là lời xác nhận mạnh mẽ nhất từ một nhân vật cao cấp trong mảng Windows Phone của Microsoft. Về phần người dùng như anh em Tinh tế thì việc Sony làm Windows Phone mang lại lợi ích rất nhiều vì Sony là một hãng có khả năng thiết kế và sản xuất ra những máy đẹp, chất lượng cao cũng như phần nội dung về hình ảnh, phim, nhạc của Sony là rất phong phú. Chưa kể việc tham gia của Sony sẽ giúp cho Windows Phone mạnh mẽ hơn trong các công việc như kết nối không dây với hệ thống hình ảnh, âm thanh gia đình hiện vốn không mạnh mẽ như các máy iOS hay Android. Chào mừng Sony đến với Windows Phone và hy vọng là Mobile World Congress này sẽ có máy Sony (hy vọng hơi cao)...

140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

like a boss
Em cứ tưởng sony làm window phone rồi
mừng cho Fan WP nhé ! 🆒

Sony xưa giờ vốn có một phong cách rất riêng , từ thiết kế đến tính năng ;)

Họ không chụp giật , chọt chẹt hay " chia chổm" :p nên chắc chắn rằng các anh em bà con gần xa đang xài WP sẽ có thể hy vọng ở một sản phẩm trong tuơng lai hấp dẫn từ cái nhìn đầu tiên , cũng như đột phá về thiết kế và tính năng khi trải nghiệm sản phẩm đó 😃

Và quan trọng hơn là nó sẽ góp phần thúc đẩy cho sự thăng tiến , phát triển về thị phần của WP nói chung cũng như doanh số cho Sony nói riêng trong tương lai !

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mi Xì Trét Bà Tám Vâng, đúng vậy. Nhưng bác quên nói rằng cái giá để trả cho những cái bác kể ra là ko hề nhỏ 😁
@Trungk13n bỏ ra cũng đáng thôi vì khâu hậu mãi, chăm sóc khách hàng của sony chuẩn lắm bác
đi theo windows phone nghe ko khả thi cho lắm 😃
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thegiang1234 Vào nhìn lại thực tế năm nay đi. Sony năm nay sử dụng tấm nền IPS nhé bác ợ.
@alakazam1994 Ubuntu rất ổn :D
@thegiang1234 thế xưa h đi theo andr có khả thi không bác ?
@congdayhi10 mới được có một con mở hàng, z1 compact 😁
yoyo_tn
ĐẠI BÀNG
10 năm
WP càng ngày càng mạnh thêm nhỷ ^^
Chắc được MS tài trợ :3
sai chính tả :v "như kết nối không giây với hệ thống hình"
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
10 năm
có nên không khi các hãng khác ngoài Nokia đang rút dần nhỉ
@alexalexoe theo mình nghĩ là Sony nên theo đuổi WP ;) vì điều đó ít nhiều sẽ có lợi cho người tiêu dùng như chúng ta hơn !
@alexalexoe Nên, ngoài Sony và Apple ra thì ko ai làm phần cứng và thiết kế đẹp như Nokia.
Quá tuyệt vời. Mong ngóng sản phẩm ra đời. Em chỉ cần 1 cái đt lên mạng đc và đẹp thôi các bác ạh. Thực tế hơn nhiều người mua rồi chỉ suốt ngày fb.
Đù, anh chờ chú gần 2 năm nay rồi. Hy vọng chú ko làm ăn chụp giật, cái con lap với con PS3 anh mua của chú là anh vẫn hận lắm đấy, lỗi nhiều vcc ra
@hienng1991 Hàng Sony đều có 1 đặc điểm chung là... hết bảo hành thì không trục trặc cũng hắt hơi sổ mũi. 😁
Chán WP rồi, Sony làm smp wp cũng thế thôi, sang mai chay ra tgdd mua em note chạy androi cho no nó lành, đợi đến bao giờ em wp mới "nhớn".
hihihi133
TÍCH CỰC
10 năm
Sony giúp MS, MS giúp Sony => người tiêu dùng hưởng xái
Tuyệt vời ! Winphone quả này bá đạo thêm rồi 😆
vào cái chợ của wp chả có cái game j ra hồn, toàn thấy kim cương, xếp hình vs pikachu..chán.
ps: sony làm đt wp chắc lại giá trên mây quá
Archangles
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.ekony198x bỏ tiền ra mua như mình xem có cả đống Game Xbox chơi ko.mà éo cần tiền cả đống Game Free đó.đồng bộ luôn với Windows 8.1 chơi quá là ngon
@Archangles Chắc tên đấy ko có máy dùng, dùng ké ai đấy 1 lúc hoặc là đag dùng máy wp7 nên mới tìm toàn ra game pikachu 😁
@meteora_ptit :D gì tội đến thế =))) ra mấy cái siêu thị đứng nghịch nghịch máy free ấy
d7293
CAO CẤP
10 năm
Chúc mừng các fans Sony nhé, mong WP sẽ tốt hơn nữa, do WP k tốn phần cứng nên Sony chắc làm rất tốt.
"..các công việc như kết nối không giây với hệ thống hình ảnh,..." nghĩa là kết nối nhanh như sấm ạ :rolleyes:?
P/s: Xưa giờ WP thành công đc như ngày nay vì nta chuộng thương hiệu Nokia. K bít liệu Sony có thành công k hé? Hạ hồi phân giải...
@dangphucvn sony có công nghệ one touch ở hầu hết các sản phầm từ xperia ,TV, loa, tai nghe, tai nghe bluetooth, máy ảnh, walkman, lens rời (QX100,QX10)..... chỉ cần chạm là kết nối
@greatbn Dạ mình bít chứ. Ý mình nói a Hiệp viết sai chính tả chữ "giây" à

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn mobile app
Sony làm windows phone thì ổn rồi, lại sướng ở chỗ đã tận dụng được những gì mà Microsoft và Nokia ( nay chỉ còn MS) đã tạo ra như kho ứng dụng. Hơn nữa lại không lo bị phân mảnh như android, ứng dụng chạy trên nokia cũng có trên sony, không cần quan tâm đến phần cứng lắm
@nghaimin Bạn nghĩ những máy Android ko chạy chung đc ứng dụng?
Bên wp thì Nokia đang bá đạo,làm sao cạnh tranh khi Sony có truyền thống bán máy khá là đắt?
tonion
TÍCH CỰC
10 năm
Với cái giá chát như sung của Sony thì chắc bị Nokia rape sớm 😆
🆒🆒🆒 cầu đc ước thấy

:p chỉ cần z1 thay đổi mỗi hđh là wp thì ối con mệt

:rolleyes: thiết kế hợp giao diện quá, cấu hình thì chẳng lo, yếu - mạnh bù nhau....... 😁 hình như mình hơi tham lam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019