[Hack] Hướng dẫn hạ cấp Iphone 4 và 3gs về 5.1.1(từ bất kì FW)khi máy không có SHSH trên Cydia

ngocha2006
19/12/2012 13:27Phản hồi: 99
Lưu ý là hiện nay chưa có bất kì phương pháp nào về 5.1.1 cho Iphone 4 và 3GS newboot
khi không có SHSH trên cydia do các máy đó chưa bao giờ được Jailbreak ^^
Tin vui mới cho các bạn😁,vẫn có thể về 5.1.1 mà không yêu cầu SHSH

Nhược điểm của phương pháp này là máy tuy về được 5.1.1 nhưng máy không thể Untethered Jailbreak như các máy có sẵn SHSH 5.1.1 mà chỉ là TetheredJailbreak tức là phải Just Boot như trên bản 6.0.1 hiện nay.
Ưu điểm là bạn có thể chạy toàn bộ hệ thống của FW 5.1.1,có bản đồ map google và các ứng dụng cydia tương thích toàn bộ hệ thống
Bước 1: Tải FW Custom mình làm lại để hạ cấp cho máy bạn:
(Dùng 7-zip giải để nén file nhé)
- FW iphone 4 5.1.1:

Bước 3:Đưa máy về DFU dùng iREB hay Redsnow(phương pháp giống cài FW custom)
Dùng Itunes restore FW theo link mình đưa ở bước 1
Bước 4:
Khi Restore song,máy sẽ khởi động lại và đứng ở logo trái táo,khi đó ta phải thự hiện bước Just Boot
máy,cách làm như sau
Bạn vào Redsnow->Extras->Select IPSW-> tìm đến FW gốc bạn cần hạ,VD bạn hạ FW 5.1.1 thì tìm đến FW gốc 5.1.1
Tiếp theo chọn Just boot,OK chờ 1 lúc máy sẽ lên bản FW bạn muốn về ^^
......................
Trích giải thích được homlee viết để giải thích cho phương pháp của mình,
Thank homlee...!

Quảng cáo

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngồi chờ ^^
Hóng
Ặc lại thêm một bác mất thời gian với cái vụ ko shsh này xin thưa các bác rằng đừng có dại mà mần theo ko thì nguy cơ dính lỗi 28 rất cao đó fai bung máy thì hơi mệt đó vì làm tất cả rùi cũng dính DFU mode thôi ko tin mấy bác cứ thử thì biết e bị trên hai cây 4 và 3gs rùi
boylx
CAO CẤP
11 năm
Nếu được zị là ok, còn ko thì ngồi đợi tới ngày 22/12/2012 JR Unthe chơi
@boylx ai bảo bác là 22/12 có JBU thế?
có 1 app của TQ
có thể lấy đc shsh 5.1.1 cho ip4
5.1.1(9B208)
tên nó đây
苹果刷机助手v1.28
139MB
chả biết up lên kiểu gì
@vvvvvv Đấy chỉ là app durm SHSH từ FW bạn đang sử dụng,cái này Redsn0w dư sức làm được bạn ah
Mở Redsn0w->Extras->SHSH blobs->Fetch
Chuyen ve DFU nó sẽ tự durm SHSH từ trong máy,thằng trung quốc làm theo PP này thui,ko phải tự nghĩ ra;)
Nick
Nick chưa đủ uy tín ah bro 😁
ĐÃ tets trên 2 cây Ip4 1 của mình và của pan mình đều ok hết pan ah
@ngocha2006 ông kia nói đúng mà? hok có shsh thì trời cứu
thôi thì đành ngồi hóng xem ae làm chuột bạch lần 3 vậy.
đã có hơn 1 bác làm cái top như thế này rùi, và cuối cùng sau một thời gian đã trôi vào dĩ vãng, lí do như chủ thớt này cũng đã nói là dù hoạt động được nhưng jb là chưa hoàn chỉnh nên sau 1 thời gian xài các bác đã làm trước đây thừa nhận những con máy về 511 kiểu cưỡng ép này đều dính lỗi 28 nhé.
Các bác này cũng có nói là khi đó tháo pin ra để ít lâu sẽ hết lỗi 28 nhưng nếu tiếp tục sẽ lại bị, he he.
Bạn chủ top này theo mình đánh giá là mem có uy tín, những kết quả bạn đã thí nghiệm cũng là sự thật, tuy nhiên ko nên khuyến khích tránh gây rắc rối cho 1 số mem chưa nắm rỏ các nguy cơ ;)
Update bằng mạng công ty hơi chậm,tối mình sẽ port FW hack
NHắc lại là phướng pháp hoàn toàn như update các bản custom khác chỉ việc về DFW rồi cài FW,sau đó Just Boot là được,trong quá trình sẽ không bị báo bất kì 1 lỗi nào cả(vì đây là FW đã làm lại,không chứa SHSH).
@ngocha2006 bác coi thế nào chứ link cho 3gs nó die sạch rồi,có đúng past 2 là tải được
@bill00033 đã test 1 tháng cho 3gs, nói chung ngon lành a e nhé ko về dfu hay tự reset lần nào ;)
@Thaivn.itc mình đang thắc mắc là giờ apple đã khóa shsh 6.0.1 rùi thì có restone đc fw hack đấy nữa ko bác chủ ơi, tks nhìu
HuyChuu
TÍCH CỰC
11 năm
đặt gạch hóng.........................
sắp có trò vui rồi đây =]] rất mong hướng dẫn của bác chủ có ít ảnh hay video thì càng tốt 😁
nếu được mai em làm luôn 😁
xunghihi
ĐẠI BÀNG
11 năm
LÊN NỐC NHÀ,LÀ LÊN NỐC NHÀ
Ve 5.1.1 ma JB T cũng nhu không...!!!
boylx
CAO CẤP
11 năm
Ngồi đợi có bác này coi sau,
Gửi từ FPT Tablet HD của tôi
HuyChuu
TÍCH CỰC
11 năm
cần về 5.1.1 để jbu mà chỉ đc có jbt thì hơi buồn
rượu bia về say was anh em thông càm mình về bây h mới có thời gian viêt lại,chiều tải lên từ máy cty,h ngồi viết bài đổi mới đây,dự kiến 30p nữa có bài hướng dẫn😁
HuyChuu
TÍCH CỰC
11 năm
Hơn 30' rồi thớt ơi
híc ban chưa update ah,bài đăng lại 10p rồi mà😁
HuyChuu
TÍCH CỰC
11 năm
thớt cho mình hỏi, khi restore về 5.1.1 rồi thì khởi động lại sẽ bị treo táo à

cần phải justboot bằng fw gốc ?!?!

?!?!?!?

Xu hướng