Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hack phone trực tiếp trên điện thoại các máy đời củ os9.1

mathanh
23/6/2008 3:43Phản hồi: 989
989 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank mathanh, nhung mình kg làm duoc gi hét?
Bạn cứ tải đúng file dành cho đt của bạn,sau đó tiến hành hack theo bài hướng dẫn sẻ làm được dễ làm lắm.nếu 0 đủ tự tin thì phone cho mình,mình sẽ hướng dẫn bạn. 0937882168
ban oi sao sign xong roi ma ct khong chay dc
ban chi giup minh voi
Lần sau nhớ viết dấu đầy đủ
Mình hướng dẫn signe có 1chổ thiếu sót, là chép file vào Resources/wicertstore/dat chứ không phải vào /data ,mình đã sửa bài lại rồi bạn xem lại bài nha. Thành thật xin lổi các bạn,các bạn thông cảm bỏ wa cho.
minh xai N78 phai lam sao
giup minh zoi
Thank maThanh , mình thủ làm day,
Mathanh oi sao mình vào C/sys/ kg thấy thủ muc bin dâu hết ? làm on chì gium minh ? thank mathanh
Sau khi bạn Rum HelloCarbide dùng trình quản lý x-plore vào sys mà không tìm thấy thư mục Bin thì bạn phải tạo thư muc này = cách dùng trình quản lý x-plore vào sys bấm phím số 9, sau đó bạn tạo thư mục bin.chúc thành công
Lần sau nhớ viết dấu đầy đủ

N78 là os9.2 bạn tải HelloCarbide.zip và CapsOnOff os.9.2.rar về hack

bro ơi cho mình hỏi tí. Sau khi mình chạy chương trình HelloCarbide thì tất cả chương trình đều bị tê liệt như bạn nói nhưng mình vẫn không thấy folder sys trên ổ C: để copy file CProfDriver_SISX.ldd vào được. Mình khởi động máy lại vài lần nhưng vẫn không thấy tiến triển gì. Bạn giúp mình cái này với nha bro. Vì không copy file CProfDriver_SISX.ldd vào được nên mình chưa cài CapsOnOff. Mong bạn giúp đỡ giùm. Mình xài N95 8Gb.
Bạn vào x-plore ấn phím số 0 ,để hiện thị trình cài đặt,đánh dấu vào các ô vuông, show hidden ,show system ,system application. Để hiện thị các thư mục hệ thống vào các file ẩn.
thank bro mathanh nhiều nhe. mình đã làm được rồi. thanks alot....
lad032002
ĐẠI BÀNG
16 năm
E71 thì làm thế nào?

Mình đang dùng BB, vừa mới chuyển sang Nokia E71 được vài ngày nên còn bỡ ngỡ, bạn có thể hướng dẫn cho mình cách làm, nơi load các file cần thiết để hack fone của mình ko? Cám ơn.:biggrin9gp:
Bạn xem ở trang 1 của bài hack phone này.có đính kèm file và hướng dẫn.
sao mình làm dc hack bước đầu rùi , lúc chép 2file cer và key vào E: thì ko thấy thư mục E... gì đó như bạn nói , mình cài mobiesign lên thẻ nhớ .tìm bên C: cũng ko thấy file đó , bân có thể hứong dẫn chút xíu lại chỗ đó dc ko .thanks you .
cái này nếu kô có thì bạn thử tạo thư mục giống như hướng dẫn ở trên xem!!!
good luck
Bạn Rum mobilesign rồi thoát ra,thư mục sẻ xuất hiện.
topic này của bạn thật có ích,hay lắm đấy
thk
mình làm đúng như cách hack phone o trên, nhưng khi cài phần mềm máy vẫn báo lỗi chưng' chĩ gì đó ..... please chĩ cho mình cai phần mềm rotateMe_2_0 hoặc Nokmote_beta3_unsigned , cám ơn nhiều, ( n95 8gb )
Nếu đã hack phone xong,thì mới chỉ cho phép truy cập thư mục hệ thống thôi,chưa sign và cài phần mềm được, bạn phải làm tiếp giai đoạn tiếp,sign không cần Cer.key,thì mới sign và cài phần mềm đc.
ma thành oi.cấp cưu vơi.em đang hack phon n93 thì hết pin.bây giờ không khởi động máy được nữa.làm thé nào bây giờ?trả lơi em ngay nhé.cám ơn nhiều
Chắc tại hết pin nên khởi động máy kô được,sạc pin đi.
Cách hack của mình kô hề ảnh hưởng đến đt.bạn phải tải đúng file dành cho máy bạn nha.
sao nghe lời tạo thư mục mà có dc đâu ? nó báo "ca't great dir !"
Nếu đã hack xong rồi,thì bạn Rum CapsOFF 1Cái,lưu ý CapsOFF chỉ nhá 1cái,là đã chạy rồi đó.
rồi vào trình quản lý truy cập đến nơi cần tao thư mục,bắt đầu tạo
ma thanh ơi.em lại mở máy rồi.
Vậy thình tiến hành hack tiếp đi,chúc thành công
Còn cho S60 3rd thì sao hả bạn??
S60 3rd là nói chung.bạn dùng os9.1 hay os9.2 mới quan trọng.vậy bạn dùng máy gì.
thấy mathanh nhiệt tình với mọi người wa !
thanks nhìu nhìu !
minh làm xong hết ! nhưng cái mobilesign sử dụng như thế nào ?
bạn chỉ rỏ hơn cho mình cách sữ dụng dc ko ?
thanks nữa nè !
Phần hướng dẫn sign không cần key.cer
Đọan cuối mình có hướng dẫn đó.
Phần mềm được sign phải có đuôi là *.sis nha bạn,nếu có đuôi là *.sisx thì bạn chép file đó vào thẻ nhớ,dùng trình quản lý xplore tìm đến file mới chép vào thẻ nhớ xem nó là đuôi gì. Nếu là *.sisx thì sửa lại *.sis ,rồi vào mobileSign tìm đến file mới sửa đuôi,trong mobilesign có biểu tượng ô vuông màu đỏ. Khi sign xong thì sẻ xuất hiện 1file cùng tên file chưa sign, nhưng sẻ xuất hiện lại với đuôi *.sisx,dùng trình quản lý x.plore tìm đến file *.sisx và bạn sẻ cài đặc file đuôi *sisx đó.
Mình xin ủng hộ mathanh một bài nhé
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=80291
với cách này thì không cần dùng mobilesign nữa, cứ down thẳng file Unsigned vào máy và cài đặt bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019