Hack phone trực tiếp trên điện thoại các máy đời củ os9.1

mathanh
23/6/2008 3:43Phản hồi: 989
989 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dominhhung
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cho hỏi là hack phone có bị hỏng máy không?

Việc hackphone có ảnh hưởng đến bảo hành máy không?
nhv12
TÍCH CỰC
16 năm
cho mình hỏi chút, sao khi dùng x-plore mình mở ổ C lên nhưng không thấy folder C:\sys đâu cả, hay là mình phải tự tạo folder này? Ai biết giúp mình với, máy mình là N93
dominhhung
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn vào Menu-Tool-Confirguration rồi đánh dấu show tất cả file lên
hackphone vĩnh viển

Mình đả làm theo hướng dẩn,k thiếu bước nào,nhưng củng bị bảo lổi chứng chỉ,là sao vậy mathanh.mình xài n95 8gb.làm ơn hướng dẩn chi tiết hơn được k?cảm ơn nhiều nha.
Bác hướng dẫn mình hack con N82 V30.0.019 của mình vớii.
Thank!
Cho mình hỏi nếu mình chọn capoff mà sau đó kô chọn capon để đóng thư mục thì máy có bị ảnh hưởng gì kô, thanks
IAmBuyer
ĐẠI BÀNG
16 năm
E cài xong cái CapOff và CapOn nhưng khi click vào một trong 2 cái đó thì máy bị khởi động lại 😔 Kg hiểu sao :( E dùng N95 8Gb
N95 là os9.2, do bạn chạy os9.1 nên máy mới bị như vậy
ban oi sao minh dung trinh duyet xplore vao E:\private\EC696702 nhung ko dc no chi len E:\private va ko vao dc?minh dung N95
em đang sử dụng máy N78, em rất gà, chẳng biết gì về máy, sau khi search trên mạng em thấy "máy sử dụng HĐH symbian S60 thế hệ thứ 3, phiên bản 9.3 (Feature Patch 2)" vậy em phải dùng file nào vậy để hack vậy các bác, em cám ơn các bác trước nhé.
bạn sử dụng bản os9.2 thử xem..........
tiendat
ĐẠI BÀNG
16 năm
bạn có thể nói rõ cho mình về trường hợp hack phone đc ko. đang dùng WM, giờ chuyển sang symbian nên khó quá. mình dùng n80, bạn hướng dẫn cho mình dùm nha. cảm ơn bạn trước!
hack phone đễ có truy cập thư mục hệ thống máy,có thể cài được nhiều phần mềm hơn.còn nhiều nhiều lắm cái lợi.bạn tự tìm hiểu thêm nha.
tiendat
ĐẠI BÀNG
16 năm
bài viết của bạn rất rõ ràng và mình làm theo ok lun! cảm ơn nhìu nha! có đc hack phone này lợi bao nhiêu
Mã thanh ơi, ở phần đầu, bạn hướng dẫn hack cho N95-8GB đã update firmware lên 30.0.018, mình thấy bạn ghi "phải format lại bộ nhớ máy và thẻ nhớ", theo mình hiểu thì fai format trước khi hack à, có đúng thế không, giúp mình nhé. Cảm ơn mã thanh.
mình cho format lại là do có 1số bạn có cài wa TRK khi cài lại bị báo lổi là phần mềm đã có sẳn trên máy nên không cài được.nếu không cài được sẻ không đưa được secman vào,nếu bạn nào đã cài được TRK thì không cần format lại.
nếu format như thế thì sẽ mất hết dữ liệu nhỉ, lại fai backup lại.
Bạn mathanh ơi.mình muốn hackphone con N96 làm bằng cách nào đây.vì mình làm hoài mà không được bác chỉ giúp mình với.
bạn hack = secman ở trang đầu đó
thanks bạn nhiều,mong là mình hack được.còn không mình sẽ quá hít hít
Mathanh à. Mình vẫn chưa hiểu dùng file Mobilesign làm gì hả bạn. Có gì khác không khi không dùng file này. Mình đã thử Hack rùi. Thành công ghê gớm.
Hi........ Cảm ơn bạn nhé.
Mà mình cũng xem trên diễn đàn pdaviet.net thì thấy họ dùng có 4 file: X-plore; HelloCarbide; Installserver và 1 file BINPDA Sec Platform hack. Bạn cho mình hỏi luôn là có khác gì so với các của bạn không? Cảm ơn bạn trước nhé
Mong bạn trả lời cho minh sớm sớm 1 chút được không? Mình rất cần.
Thank......
có chứ,cách của mình khi cài 1phần mềm có báo lổi chứng chỉ thì dùng mobilesign để sign phần mềm rồi cài.

Còn cách kia thì cài phần mềm đã được răck BinPDA. Không cần sign.
Chỉ cần 2file thôi đã có thể hack rồi, không cần tới 4file đâu
mình đang xài N81-8GB muốn hackphone và cài game N-gade full thì phải làm sao?
xin bạn hướng dẫn chi tiết giùm vì mình mới biết xài điện thoại
mình hướng dẫn hack phone chi tiết lắm rồi,bạn cứ theo bài hướng dẫn mà làm.
Còn n.gage thì bạn xem bài n.gage của mình.cách cài cũng rất dễ,không phiền phức như các diễn đàn khác đâu.
Chào bác mathanh mình đang xài N95-8GB (V30.0.018) mình chưa hack phone lần nào bác có thể cho mình biết mình nên làm theo cách nào trước mà bác đã chỉ ở trên ( mình muốn hack phone để cài game N.Gane bạn có thề hướng dẫn mình luôn ko )

Xin Cám Ơn Trước
Bạn xem bài hack phone ở trang đầu,ở trong bài này,bài thứ 3.
bác mattanh ơi.Máy mình n95 8g đã up lên 3.0.0.18.Mình cài s60_3_1_app_trk_2_8_6_os9.2.zip hay s60_3_0_app_trk_2_8_6_os9.1.zip đều không được báo lỗi ''Không cài được.Phần cài đặt này không có sẵn". Và máy mình khi vào X-plore 1.22 thì không thấy thư mục sys\bin ở đâu.Xin chỉ giúp !
mã thanh ơi, mình cũng gặp tình trạng chung như mọi người, update firmware lên 30.0.0.18 cho N95-8GB, đã format lại máy và thẻ nhớ đến 2 lần, nhưng khi thử cả 2 TRK 2.7 và 2.8.6 ở bài thứ 3 nhưng đều báo là phần mềm đã có sẵn, không cài đặt được, Mã thanh giúp mình và mọi người nhé. Thanks.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019