Hai bản ghost XP Pro SP3 Volume License nguyên gốc_Made by huyen82

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi quihuyen, 21/2/12. Trả lời: 43, Xem: 13218.

1. quihuyen

quihuyen Thành viên

Mình thì hay làm các bản cài đặt, nhưng thấy ghost xp vẫn được nhiều người quan tâm nên cũng bon chen làm mấy bản này, trước là để dùng sau thì chia sẻ cùng với mọi người.

Hai bản ghost này đều được làm ra từ bản Windows XP Pro SP3 Volume License nguyên gốc, là phiên bản xứng đáng được sử dụng nhất nếu sử dụng Windows XP. Đây là bộ cài nguyên gốc chưa hề bị chỉnh sửa hoặc thêm bớt bất kì thành phần nào dù là nhỏ nhất.

Để đảm bảo tính ổn định của bản ghost nên mình không loại bất cứ thành phần nào của bản win gốc, và cũng vì tôn trọng ý thích và mục đích sử dụng của người dùng, nên cũng không chỉnh sửa, hay tối ưu bất cứ một thứ gì, không hoa lá cành, giao diện gốc, đúng nghĩa là một bản win gốc.

Đây là một số hình ảnh của nó:

Thông tin chi tiết bản Ghost 01: no soft​

* Không cá nhân hóa.​
    * Sử dụng SPAT 6.0.9.9.
    * Driver: Easy DriverPack 5.2.2.1 bộ driver mới nhất đến thời điểm này, nên tự nhận driver cho hầu hết các loại máy. Đảm bảo sử dụng được cho gần như tất cả các Latop & Desktop từ Celeron cho đến Core I3, I5, I7…​
    * Định dạng ổ cứng là NTFS
    * Update hotfix đến ngày 14/01/2012 vì thế mọi người cứ việc xài, còn nếu thích thì vẫn có thể update thoải con gà mái luôn mà không sợ bị bác Bin phát hiện_ Ở đây mình dùng key chứ không crak nên mọi người cứ yên sờ tâm.​
    * Windows Media Player 11ie8: Có​

File ảnh: File GHOST.​
    File download: 7z.​
    Số phần được cắt: 10 phần.​
    File ghost: 0,99 GiB​
    MD5: 6E7466BA - 2C3D5F58 - A33483BF - 2AA9BCD2​

Thông tin chi tiết bản Ghost 02:
    Như bản 01 nhưng có cài thêm một số phần mềm thiết yếu, và vì làm để đi cài tình nghĩa nên có cá nhân hóa một chút ở system protection để thể hiện, nếu ai không thích thì có thể sửa ở file oem.​

Các soft tích hợp trong bản ghost 02:​
    Internet Explorer 8
    • Windows Media Player 11
    • Microsoft office 2003 sp3. Đã cài thêm gói FileFormatConverters nên đọc được file của office 2007 và office 2010.​
    • Bộ gõ tiếng Việt UniKey-4.0RC2.​
    Mega K-Lite_Codec_Pack_750_Mega
    Yahoo 1150_0152_vn
    • Đọc file pdf FoxitReader411.​
    Internet Download Manager 6.05 đã add idm cc cho Firefox​
    Flash Player 10 ActiveXFlash Player 10.3.181.14 cho IE và Firefox​
    Cleaner 3.14.1616
    • Nén và giải nén 7z 920.​
    • Trình duyệt Firefox 9.0 finai​
    Vietnames Font đủ dùng​

File ảnh: File GHOST.​
    File download: 7z.​
    Số phần được cắt: 15 phần.​
    File ghost: 1,45 GiB​
    MD5: 52F961F5 - 80B068AC - 128F7E36 - 8DC597B2​

Cả hai bản đã có add tùy chọn để đảm bảo không bị lỗi trong quá trình cắt - nối lại file gốc. Các bạn tải đủ về để chung một thư mục, rồi dùng WinRAR hoặc 7-zip xả nén phần 001 ra sẽ được file ghost.​

Lời kết:​
    Nếu sau khi download bản ghost này và dùng thấy tốt thì bạn hãy thank để động viên người làm nhé!​
    Đây là các phản hồi về hai bản ghost của các thành viên vnzoom:​
    HTML:
    http://www.vn-zoom.com/f314/hai-ban-ghost-xp-pro-sp3-volume-license-nguyen-goc-by-huyen82-1690196.html
    :
    huyhieuvp, thiencovn, vantan199121 người khác thích nội dung này.
  2. Dragon@9999

Dragon@9999 Thành viên

Bạn ơi bản ghort 01 gì mà những 1GB vậy. chắc phải burn ra điã DVD mất. CD thì mới có 700.MB
    quihuyen thích nội dung này.
  3. teen9x_it

teen9x_it Thành viên

để tải về xem thử :).mà bạn k cài office 2010 SP1 ấy.chứ 2003 giờ đâu có ai dùng nữa bạn :)
    quihuyen thích nội dung này.
  4. quihuyen

quihuyen Thành viên

Nó là bản win nguyên gốc, không hề chỉnh sửa hay cắt bỏ bất cứ thành phần nào nên nó mới vậy. Bạn để file ghost trong ổ cứng hay trên usb rồi ghost có tốt hơn không!
    Cảm ơn bạn đã góp ý! Mình cũng phân vân chuyện đó, nhưng thấy nhiều người vẫn thích office 2003 hơn nếu dùng trên XP.
  5. Mmonster

Mmonster Thành viên

mình ko rành về cài win lắm nên cho mình mạo mụi hỏi, chỉ cần dùng norton ghost để cài thôi đúng ko, sau khi cài có cần cài driver ko?
  6. Dragon@9999

Dragon@9999 Thành viên

Mà bạn ơi cho mình hỏi chút nhé. Mình tải file về rồi nối chước song giải nén khải không?. Mình đang quan tâm, cảm ơn bạn nhiều!
  7. quihuyen

quihuyen Thành viên

Đúng vậy, cũng có thể sẽ bị thiếu một số driver nhưng rất hiếm.
    Bạn tải đủ về để chung một thư mục, rồi dùng WinRAR hoặc 7-zip xả nén phần 001 ra sẽ được file ghost, không cần phải nối trước.
  8. xung.hcz

xung.hcz Thành viên

Mình không sử dụng xp nhưng cũng thanks bác vì đã có tinh thần chia sẻ. khi nào rãnh mình sẽ làm 1 em win7 như vậy. nhưng mình thích sử dụng onekey ghost hơn vì nó rất dễ sử dụng.
  9. hien0609

hien0609 Thành viên

Tý down về ghost máy nhà xem sao
  10. pmt1971

pmt1971 Thành viên

Thank tinh than vi cong dong cua bac

Gửi từ WT19i của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
  11. tranminhdo

tranminhdo Thành viên

link 2 ko có part 3 bạn ơi sao giai nen dc đây....................................?
  12. quihuyen

quihuyen Thành viên

13. heomap.vn90

heomap.vn90 Thành viên

Có ai chạy ổn chưa , cho xin ý kiến tý nhỉ

---------- Post added at 02:39 PM ---------- Previous post was at 02:37 PM ----------

Sao bản ghost 01 ko có file 004 thì chạy sao hả bạn ơi
  14. quihuyen

quihuyen Thành viên

Link hỏng mình đã cập nhật rồi, mời bạn tải cài đặt rồi cho nhận xét nhé!
  15. lusphia

lusphia Thành viên

có bác nào test ko? liệu có keylock gì ko nhỉ???
  16. thanhbien_84

thanhbien_84 Thành viên

Mặc dù chưa test nhưng mình cũng cảm ơn bạn đã upload lên. Mình là dân kỹ thuật nên rất cần những bản ghost như thế này.
    Có 2 điều mình cần nhấn mạnh:
    - Thứ nhất là dù bạn nói là bản ghost nguyên gốc nhưng mình chắc bạn đã để nguyên pagefile.sys trong ổ C nên dung lượng bản ghost của bạn mới lên đến gần 1GB, nếu tìm cách xoá bớt file này đi (dùng window mini XP chẳng hạn) thì cũng ko ảnh hưởng tới bản ghost (bạn tìm hiểu thêm nhé).
    - Thứ 2 khi bạn sử dụng các công nghệ ghost bằng YFML, syspackerCD, hay sử dụng phần mềm SPAT 6.0.9.9 thì chính phần mềm này đã can thiệp và chính nó đã tinh chỉnh hệ thống,tinh chỉnh trong regestry, hoặc chỉnh sửa một số thông tin (bạn nào tìm hiểu làm bản ghost thì biết rồi đấy)
    Cuối cùng thì mình cũng rất hoan nghênh bạn đã tạo ra 2 bản ghost và upload lên. Bản ghost của bạn ko hề cá nhân hoá, chỉ cài những phần mềm cơ bản nhất đó là điều đáng mừng
    Khi nào test xong mình sẽ nhận xét thêm nhé!
  17. vannish

vannish Dự bị

Ý kiến của bạn mình rất đồng tình.
    Mình học web . mình làm web bằng asp và chạy bằng iis trên win xp.
    Có 1 điều đó là khi chạy web asp bằng iis hay 1 số ứng dụng mình dùng trong việc học tập rất kén Winxp đang dùng
    Win xp full driver trên mạng đã chỉnh sửa full dirver hoặc 1 số đĩa win có can thiệp hoặc 1 số win download trên mang về khi chạy1 trang web có liên quan đến cơ sở dữ liệu ( mình làm bằng acsess chứ ko làm bằng SQL) sẽ không chạy được web và báo lỗi . mặc dù đã đặt quyền fullcontrol . kể cả 1 số ứng dụng khác mình học cũng vậy.
    Chỉ khi dùng bản xp nguyên bản thì lại chạy được ( rõ ràng không phải lỗi mình tạo ra )
    Mình đang download bản xpsp3 01 của bạn để chạy . vì hôm nọ lỡ deletel mất file ghost mà lần trước chạy ứng dụng ngon
    Thanks for share
  18. Ngô Văn Định

Ngô Văn Định Thành viên

Tôi đã tải về bản ghost 02. Nhưng sao giải nén file 001 không được. Xin hướng dẫn. Cám ơn
  19. Quyen_tb42

Quyen_tb42 Thành viên

Thanhks bác chủ thớt nhá, mình đang cần cái này.
  20. thanhbien_84

thanhbien_84 Thành viên

Mình đã test bản ghost của bạn và có 1 số nhận xét như sau:
    Đúng là win nguyên gốc nên khi cài nhiều phần mềm vào hầu như không bị xung đột hoặc có nhưng không đáng kể. KHi mình cài Nokia_PC_Suite để chạy một số phần mềm cho điện thoại và dùng điện thoại làm modem kết nối thì rất ok không bị sao cả (so với bản ghost Thanh An mình vẫn thường dùng cũng khá tốt nhưng cài cái này không thể kết nối modem)
    Có 1 lỗi rất cơ bản trong bản ghost của bạn là bạn dùng phần mềm tự nhân driver
    Easy_DriverPacks rất kém, main của mình là main G31 mà ko nhận driver. Mình đảm bảo phần mềm đó nhận đriver không mạnh bằngSkyDriverXP Vxx (mình ghost xong phải chạy lại SkyDriverXP V9.9 nó mới nhận hết đriver) ngoài cái lỗi không nhận driver ra thì chắc cũng không có gì đáng kể.
    Còn nữa bạn cài rất nhiều phần mềm nhưng phần mềm giải nén winrar thì không có, làm người dùng phải tìm mệt, hoặc office nếu có cài thì cài thêm access không có nó nhiều lập trình viên ko làm đc cài lại mất công
    Mình xin có 1 vài ý kiến như vậy. Hy vọng lần sau bạn sẽ cho ra bản ghost tốt hơn