Hài lòng về Galaxy Note 2 sau 2 tuần sử dụng(pin+đa nhiệm tốt+màn hình )

lehuy7777
19/10/2012 10:49Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
Note2 ,trên cả tuyệt vời😃
Nghe các bác ca ngợi pin note2 mà thèm quá
Ko biết nó tiết kiện năng lượng kiểu gì mà kinh vậy trời
Sài s3 nản về pin quá 😔

Nhìn cấu hình la lá s3 mà pin tốt thật
Mai đi sắm cục sạc 2A của note2 sạc cho s3 chắc nhah lắm đây :p
Ko biết nổ tung viên pin ko nữa 😃
Feenix909
TÍCH CỰC
11 năm
đang dùng và cung thấy rất hài lòng 😃 Đáng đồng tiền bát gạo.
Mình từ trước đến giờ chỉ chê mỗi samsung là gia công ko được tốt lắm, chưa bằng được các máy cao cấp của HTC, Sony hay Nokia.
Tuy nhiên về cấu hình và tính năng thì khỏi bàn. Màn hình chất lượng cũng tốt, ko bị ám màu + bị rỗ lởm khởm như S3. Để chế độ Natural (tự nhiên) thì màu sắc trông không khác gì màn S-LCD. Hiển thị đẹp và mịn, ko bị rực màu.
Lúc đầu xem máy ae nên chỉnh về chế độ màn hình này thì sẽ thấy màn Note II khá ngon. Mặc định máy để chế độ rực màu nhất nên nhìn màu lòe loẹt rất nhức mắt.
Feenix909
TÍCH CỰC
11 năm
pin thì công nhận ngon thật, e dùng lướt web chơi game cả ngày mà vẫn đc từ 7h sáng đến 9h tối mới hết.
Mới mua máy nên cầm nghịch + cài apps liên tục.
Phải máy khác tầm 1-2 h chiều là dẹo rồi 😃
jonidontcry
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghịch tá lả thả phanh mà đến chiều đi làm về nó vẫn còn 30% pin, nghịch thêm để nó hết pin mang đi sạc mà mãi hơn 11h mới đc đi ngủ, ha ha :p
Khổ
Pin trâu quá các bác cũng vất vả
Kể sau này s4 pin cũng trâu và màn hình 5in thì em máu ngay
Chuứ note2. Cầm thử to quá :p
Ko chơi đc vs anh em tay nhỏ 😃
@longphan31 Ẹc
Sài s3 khi đầy pin nó sáng đèn xanh suốt chứ sao tự tắt đc hả bác 😃
Máy bác có vấn đề mới đúng,máy ko tự tắt LED đc đâu :p
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longphan31 Hoàn toàn yên tâm nhé.không hư đâu.nếu mau hư thì nhà sản xuất đã không đưa ra thị trường rồi
longphan31
ĐẠI BÀNG
11 năm
@satthumuhn Mình đâu biết, chỉ nói theo đúng những gì mình theo dõi thôi. Mới đầu nó báo đầy 100% cái đèn led màu xanh này. Mình để 1 tí nữa nó tự tắt thôi. Còn nguyên nhân mình ko biết. Mình chạy ầm ầm cả tuần nay chả bị sao. Nhưng chỉ ko biết là sao ko dùng được chức năng Multiview. Có cần upgrade firmware ko nhỉ. Mình cập nhật nó báo đã update đầy đủ...
longphan31
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lehuy7777 Ùh nó đâu bị hư cái gì đâu bạn, hì hì....
Thấy mọi người bảo pin nó trâu mà mình sử dụng chỉ đc từ 9h sáng đến 11h đêm @@
Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@minhhop_85 Thế thì máy bác gọi là cụ của Trâu bác ạ 😔
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhhop_85 Bác đang xài rom nào? Có ép xung không? Chứ đúng ra là Note 2 pin rất trâu.không tin bác thử dùng các smartphone khác xem có con nào dc từ 9h tới 11h tối như bác nói không hahaha.nhớ là cùng 1 tần xuất hoạt động y như ở note 2 nhé.trên Note 2 bây giờ thì chỉ có droid maxx thôi.pin của droid maxx thì trâu nhất trái đất rồi
Dùng Note2 chỉ ngại mỗi việc mang ra đọ màn hình với True HD IPS thôi chứ ngoài ra chả ngán bố con thằng nào. Hihi
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cutamthat
Chuẩn bị khuân con Note 2. Đọc bài này chỉ muốn quăng luôn con ip4 ra ngoài cửa sổ (Em ở chung cư tầng 9).

Bác nào đến mà lượm. 😃
anh2sky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harryporter Đang dùng note 2 rồi cho cũng chả thèm lấy nữa là nhặt
nãy em rủng rỉnh em note đi dạo Thiên Hòa chơi. nhìn thấy em nào ôi cũng bé hết (trừ mấy em tab khủng ra). nhg nhìn đi nhìn lại em note của mình vẫn xinh nhất. có đứa bạn còn tưởng lầm da của em nó bằng kim loại nữa chứ.
đợi cuối nam hoặc năm sau em nó dow giá xuống 11 triệu rồi quất haha đã đổ máu cho công nghệ quá nhiều giờ mình mới rút ra bài học không nên chạy theo công nghệ chắc với mình note 2 là quá đủ mua nốt e này sẽ dùng cho đến khi nào hỏng thì có thể suy nghĩ note 4 haha
Nhiều bác đóng cửa tự sướng ghê. Hihi.
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác giới thiệu giúp em xem mua ở đâu chính hãng + giá tốt với.
@dongkisotls TGDD kìa bác. chương trình đổi dt cũ lấy mới từ nay đến 9/12. số lượng có hạn. e vừa cưới dc 2 ngày 13399k. dc giảm 2tr5.
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhdaicaxXx em mua ở viettel rồi ạ, 14,6tr, tặng flip cover, thẻ nhớ 16GB
ước gì quả pin note 2 cắm vào đc của note 1 nhỉ pin trâu thì thôi rồi😁
@lehuy7777 Ko nên thiếu sáng suốt thế.

Nhược điểm của sAmoled hiện nay là : màu trắng kém hơn, độ sáng thấp hơn ( làm cho màu trắng kém hơn ), màu sắc hơi rực quá, khả năng bị ám màu khá cao dù mức độ ít hay nhiều, độ sắc nét - mịn màng của chi tiết thấp hơn do mật độ điểm ảnh chưa cao.

Ưu điểm: màu đen rất đen và sâu, màu sắc phù hợp giải trí kiểu xem video, chơi games, góc nhìn rất tốt và tiêu thụ năng lượng ít ( đặc biệt khi hiển thị màu tối ).

Do vậy thì kích thước nhỏ to ko nói lên nhiều vấn đề. Có chăng nên nói là S.Amoled đã có thực tế là Note 2 màn hình 5.5" đc may mắn ngự trị trên 1 con máy tốt, thành công của SS 😃

Sent from AndroidVietnam
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij Chưa có công nghệ nào là hoàn hảo hết.super amoled cuả SS hiển thị màu trắng kém kà do màn hình sử dụng điện áp thấp nhưng bù lại màu đen lại vô địch.Ips cho màu trắng sáng hơn là do nó dùng công nghệ cũ là Lcd tiêu thụ điện năng nhiều hơn và màu đen ở IPS LCD thì ngã sang màu xám đen chứ không được đen tuyền như màn hình sử dụng công nghệ Oled của SS.TÓM LẠI: chưa có công nghệ nào là hoàn hảo nên khoan hãy nói đến cái nào hơn cái nào.1 sản phẩm Hitech thực thụ là một Sản phẩm làm tốt hầu như tất cả những tiêu chí mà người tiêu dùng đưa ra.Từ MAY MẮN mà bạn nói ở trên là hoàn toàn nực cười.bạn nói cư như thánh phán vậy lol.nếu màn hình SS không trung thực và không bằng IPS thì bạn nhìn lại xem.LG và HTC và luôn cả Sony Cộng lại mới bằng số lượng smartphone mà Samsung bán ra.nếu như LG HTC SONY hết lời ca ngợi màn hình của họ trung thực và đẹp hơn Samsung thì những sản phẩm đó lẽ ra phải bán chạy chứ đâu có bán ế ẩm như bây giờ
@lehuy7777
Tôi đang nói về nhận định của bạn: "nếu mà Hd ips nó 5.5 inch thì làm sao đấu lại super amoled hd RGB của Note 2". Tôi nói rằng 5.5" nó không nói lên chuyện "đấu lại" hay thua kém gì ở đây cả. Và tôi nói về ưu nhược điểm của S.Amoled vẫn sẽ tồn tại trên bất kì kích thước màn hình nào.

Về màu trắng: màu trắng chuẩn phụ thuộc chính vào yếu tố sự cân bằng giữa 3 thành phần RGB và phụ thuộc 1 phần nhỏ hơn vào độ sáng ( bởi vì ở độ sáng thấp thì sự thiếu cân bằng 3 thành phần trên rõ nét hơn khi ở độ sáng cao ). Màu đen thì tôi đã nói rồi và những điều bạn nói ko có gì mới mẻ. Bạn có lẽ chưa trải nghiệm thêm màn hình N4, Optimus G: màu đen đã cải thiện thêm khá nhiều và các ưu điểm vốn có lại tốt hơn nữa.

Về chuyện tiêu thụ điện năng: có lẽ bạn chưa hiểu và update được thông tin cũng như thực tế nên bạn vẫn còn cho rằng S.Amoled tiêu thụ điện năng thấp hơn các loại màn hình khác. Hãy tìm hiểu và trải nghiệm thêm đi. Bạn đang có một nửa thực tế để kết luận rồi đấy. Hãy đọc kỹ câu tôi đã nói: "tiêu thụ năng lượng ít ( đặc biệt khi hiển thị màu tối )"

Từ may mắn: dù có thể tiếp cận góc độ khác là "thực tế" nhưng nếu Note 2 sử dụng màn hình như N10 thì bạn nghĩ sao? Có khi Note 2 còn có lượng bán khủng khiếp hơn và nhiều người ( có thể bao gồm cả bạn ) lại ca ngợi nó lên mây hơn nữa. Tôi nói và tranh luận với bạn hoàn toàn trong phạm vi bình thường của 1 cuộc tranh luận, ôn hoà và tập trung vào nội dung kỹ thuật. Và bạn thôi ngay cái kiểu nói "Từ MAY MẮN mà bạn nói ở trên là hoàn toàn nực cười.bạn nói cư như thánh phán vậy lol". Nực cười ở chỗ nào? Thánh phán là thế nào?

Câu chuyện doanh số cao của SS so với những hãng khác có phải CHỦ YẾU do màn hình S.Amoled mang lại không? Không! Chắc chắn không phải là yếu tố CHỦ YẾU. SS thành công là vì yếu tố khác. Bạn đừng "ép duyên" sự thành công của 1 sản phẩm hay 1 hãng với 1 linh kiện còn nhiều tranh cãi và còn tồn tại nhiều vài nhược điểm cỗ hữu như vậy. SS thành công bởi những ƯU ĐIỂM khác. Hãy ghi nhận thực tế là nhiều người phải chấp nhận hoặc tạm hài lòng với S.Amoled để đổi lấy những ưu điểm khác mà Note 2 có.
@Zanr Zij Chuẩn rồi bác ah. Note 2 ăn điểm là ở trải nghiệm phần mềm tuỳ biến rất tuyệt vời và cây bút spen kỳ diệu chứ nếu chỉ vì cái màn hình amoled thì Note 2 chắc chắn là 1 thất bại rõ ràng rồi.
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
Soi mói điểm yếu của đối thủ.1 khi nói sang điểm yếu của mình thì không chấp nhận.No fair.....bạn không nên phủ nhận 1 trong những điều quan tâm của người tiêu dùng khi mua các sản phẩm của samsung là màn hình.chỉ có bạn nói là ss thành công không dựa vào màn hình mà dựa vào thứ khác thôi.đa phần những người mua samsung dc hỏi đều trả lời là màn hình samsung đẹp và sặc sở
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm gì thì cũng phải công nhận về mặt tổng thể 1 chút chứ đừng mang thành kiến cá nhân mà phán xét.công bằng hợp lý tổng quát mà nói Note2 thành công là ko thể ko nói đến màn hình SS được.

1. Bạn nghĩ gì thế: tôi chưa bao giờ nghĩ chúng ta là đối thủ của nhau ( nếu tôi ko hiểu sai ý bạn )

2. Tôi nói SS thành công Note 2 (và cả S3 ) không dựa CHỦ YẾU vào màn hình và tôi cũng chưa bao giờ nói thành công 1 phần không dựa vào màn hình. Với ưu điểm của S.Amoled, sẽ có nhiều người cần, thích và tận dụng đa số ưu điểm đó và họ chọn nó 1 phần quan trọng là vì màn hình. Như vậy là SS thành công với nhóm này nhưng nhóm này lại không phải đa số. Có rất nhiều người chọn nó vì yếu tố khác và chấp nhận hoặc tạm hài lòng với S.Amoled để có được yếu tố khác đó. Và còn rất nhiều người khác nữa không chọn hoặc vẫn đã, đang và tiếp tục lưỡng lự chọn Note 2 cũng chỉ vì yếu tố quan trọng là cái màn hình. Nhóm sau này đông đấy 😃

3. Bạn nói tôi phải nhìn tổng thể phải ko? Tôi đang nhìn tổng thể đấy chứ? Bạn nói S.Amoled tạo nên thành công của Note 2 thì tôi lại bảo là nhiều yếu tố và yếu tố khác mới đóng vài trò CHỦ YẾU mang lại thành công cho SS.

Tôi chưa hiểu rõ lắm tính logic trong tư duy của bạn 😃. Có thể, có thể thôi, bạn mới dùng S.Amoled lần đầu và bạn ít tiếp xúc với các loại màn hình khác cũng như bạn chưa hiểu rõ cả S.Amoled + loại màn hình khác nên bạn thấy ấn tượng và nghĩ vậy cũng có thể hiểu được.
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij Em không có ý đối đầu gì hết a hiểu lầm ý em rồi.Tranh luận giữa những người yêu đồ Hitech với nhau mà.mỗi người 1 ý..........hahaha như vậy mới vui.mới có cái để nói chứ hahaha
Bạn nói đúng bởi sau super amoled cửa sam còn Có ai đâu. Tôi cũng không thích amoled nhưng không có áp nào hoàn hảo cả. Người ta dùng sẽ chọn một hoặc vài ưu điểm để mua sản phẩm đó.với tôi pin là số một

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019