Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hài lòng về Galaxy Note 2 sau 2 tuần sử dụng(pin+đa nhiệm tốt+màn hình )

lehuy7777
19/10/2012 10:49Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Feenix909
TÍCH CỰC
11 năm
Màn Note II thuộc dạng ko xấu cũng ko đẹp, nhưng mà là đẹp nhất trong các loại AMOLED từ trước đến nay. Gần như không rỗ, khá sắc nét.
Nhưng mà đem ra so với bọn IPS-LCD ở các sản phẩm như One X, Optimus G.. thì màu sắc với độ mịn màng vẫn ko bằng được, nhìn ko thích mắt bằng.
Bác nào cầm 2 máy cùng lúc so sánh thì thấy ngay. Màu của Note II không thật bằng. Còn độ rực thì có thể chỉnh được (mặc định Note II để màn hình ở chế độ màu rực nhất nên rất lòe loẹt, chỉnh lại về chế độ màu Natural là lại bình thường).
Lúc đầu e cũng xác định mua note II vì tính năng, hiệu năng và pin trâu, bỏ qua nhược điểm màn hình vì cứ nghĩ màn hình nó xấu như con S3 Pentile, lúc cầm trên tay ko ngờ màn hình nó ngon thế. Nói chung thế là quá hài lòng rồi 😃
Note II mà lại được gia công tốt như HTC hay Sony + với cái màn IPS ngon nữa thì bá đạo quá 😃)
Các bác cho em hỏi Note II không có nút giảm tiếng ồn khi nói như S3 phải không ah?
@mazda3black ZZ cũng chưa thử vì chất lượng cuộc gọi tốt hơn S3 nhiều nên ko quan tâm nữa. Bạn thử trên ít nhất 2 máy xem sao.

PS: coi bộ AE yêu Note 2 quá nhỉ. ZZ cũng thấy thích dùng Note 2 dù hồi đầu ghét cái kiểu của SS lắm. Ai bảo pin nó trâu, màn hình to hợp với người sợ hỏng mắt như mình mà lại có cái S-Pen để vọc khác biệt chút 😁
@Zanr Zij Em dùng Note I & S3 đều có chức năng lọc nhiễu, nghĩa là dù em đứng ở ngoài đường đàm thoại thì bên đầu dây bên kia vẫn thấy như đang trong phòng kín không nghe tiếng ồn nhiều (em rất khoái chức năng này 😃 ). Nhưng Note II thì sau khi e kích hoạt chức năng lọc nhiễu thì có vẻ như không có tác dụng, ngoài đường và trong phòng khác nhau rõ rệt! 😔
@mazda3black Bạn dùng Rom stock hay cook? Quay về stock xem sao!

Sent from AndroidVietnam
@Zanr Zij Em để nguyên bản bác ui. Không có làm gi cả.
tommycat
TÍCH CỰC
11 năm
mình là người hay đổi đt nhưng note 2 đã thay đổi quan niệm đấy của mình
@tommycat nói sớm thế bác,coi chừng note 3 ra mắt lại bán ngay con note 2 😁
Feenix909
TÍCH CỰC
11 năm
Bây giờ cứ dùng Note II đến lúc nó ra Note III là cũng đủ tiền để đổi lên 😃
Note II dùng vẫn thấy một số tác vụ chưa được mượt, trơn tru hoàn toàn (phần Gallery vẫn hơi giật chút). Note III chắc sẽ cải thiện được phần này.
Từ giờ đến lúc ra Note3 thì mỗi tháng bỏ ra 1tr. Đến lúc Note3 ra thì bán Note2 đi + khoản quỹ đen kia nữa là thừa sức khuân ngay khi đang Hot 😁
Hình như mọi người ở đây đã xài Note rồi thì gắn bó với dòng Note luôn nhỉ 😁 mình cũng vậy :D cầm cái S3 của thằng bạn thấy hơi nhỏ,nhìn cái S2 sao nhỏ xíu vậy,còn iphone thì miễn bàn :D có lụm được iphone thì đem bán lấy tiền uống beer hay mát xa sướng hơn hehehe
tchung82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình để tầm 8%, sạc đầy được trong vòng hơn 2t, tầm 2h30'.
Nhưng công nhận là từ, Note II sạc thế là nhanh rồi, từ 30% mà lên 60-70% thì chỉ mất tầm 30' thôi, mình nghĩ là do cơ chế sạc thôi. Gần đầy thì sạc càng lâu, hôm nay thử máy còn 96% sạc mất 15' nữa mới đầy hẳn 100%
@tchung82 Dùng Battery Monitor Widget Pro bạn sẽ thấy tốc độ sạc giảm dần khi gần đầy. Trên 90% sẽ giảm hẳn tốc độ sạc. Việc nàu giúp bảo vệ máy 😃

Sent from AndroidVietnam
tchung82
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij Chuẩn men ;)
điều ko hài lòng nhất ở Note2 là cái màn hình super amoled HD 😔
tchung82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Điều chưa hài lòng thì nhiều, nhưng ở thời điểm hiện tại thì mình thấy nó vẫn là số một, mình dùng qua One X, Ip5, Note I, Acro S, nhưng chưa thấy con nào dùng thích bằng Note II cả, về cả màn hình, pin, hiệu năng (trừ game ra, vì game trên IP là vô đối rồi),kiểu dáng (trừ hơi to, nhưng thiết kế rất hay, đút túi quần dễ dàng (test thử hai ông anh bé bé chỗ mình, vẫn đút túi bình thường, chỉ không đút được vào quần bò thôi), tiếp nữa là tính năng để một tay vẫn có thể nghe được điện thoại, một tay vẫn bấm gọi được ----> thiết kế này của SS là mình khá ưng ý, giờ nếu SS có chức năng đưa lên tai trả lời nữa thì tuyệt - giống trong tin nhắn, đưa lên tai là gọi)
ông nội chủ thớt bị ngộ note II rồi, xài dòng galaxy mãi rồi mà cứ như kiểu mới chuyển từ 1280 sang màn hinh màu ý, công nhận là ổn nhất trong các dòng android hiện tại, pin thì nổi bật rồi, nhưng mà bảo vọc vạch tẹt ga, lướt web chơi game nặng cả ngày thì hơi bị quá đó, mình chưa thử kỹ nhưng mà lướt web tầm 6h là cao, nghe gọi nữa, còn nếu chơi asphat thì chắc chỉ 5h là cùng
mọi ng nhìn nhận quan điểm khách quan đi nhé, cho các bác chưa mua tham khảo nữa
tchung82
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieuphi88 games thi ko dam noi, nhung luot web thi tam 8h la chac
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieuphi88 Haha.lại thêm một anty phán như thánh lol.luot web mà 6tiếng coi chừng xài pin Trung quốc.chơi asphat mà 5 tiếng lol.bó tay chú em.nghe là biết anty rồi.không có time và hứng thú để tranh cải.sự thật như thế nào thì chỉ có những người thực sự xài mới biết.chứ mượn chơi 1 tẹo mà la làng là nofair.chém gió vãi.người ta xem phim hd mừ đã 14 tiếng rồi haizzz.stroll gê qúa
@tieuphi88 chém gió.chưa dùng bao h đừng có gây bão nhé bác
Mới mua em note2 được 3 ngày, quả là pin trâu không tả nổi. Ngày đầu tiên vọc nguyên ngày mà tới tối mới hết pin 😃.
Pin trâu hơn hẳn em LG Optimus Big mà mình đã từng xài (màn hình chỉ có 4 inch) và note 2 lại nhẹ hơn nữa.
Xứng đáng với giá tiền 15 triệu.
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài đánh giá về pin ở trên là hoàn toàn khách quan.tin hay không thì tùy các bạn đang có dự định mua.vì cả tập thể anh em đang dùng Note 2 đều cho kết quả gần như là tương tự.vì đơn thuần Note 2 vẫn là smartphone thôi.mình cũng chỉ là người tiêu dùng bình thường.PR cho nó thì có lợi lộc gì đâu.cốt yếu là xài tốt thì thông báo cho anh em yêu công nghệ biết thôi
@lehuy7777 chấp làm j người chưa xài qua đây chém gió gây scandal làm j hả bác.bỏ qua nó đi;)
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@crazy_nhoc Cái này gặp hoài nên có kinh nghiệm haha.bỏ ngoài tai máy bạn troll
nói cho bạn biết mình xem phim HD tầm 3 tiếng chỉ tốn khoảng 15-20% pin
đã bảo là chưa thử kỹ cơ mà, làm j mà phản ứng mạnh thế, nó cũng chỉ là 1 cái đt thôi
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieuphi88 bạn xem lại lời lẽ bạn dùng ở trên.bạn xem thường nhận xét đánh giá của mọi người.nếu đã dùng chưa kỹ thì bạn cũng không nên bác bỏ ý kiến của mọi người 1 cách như là thánh phán vậy.bạn là người khơi dậy sóng gió trước mà
thôi để xài vài bữa nữa rồi biết,
bạn dễ kích động quá mới nói 1 2 câu mà đã đòi sóng gió rồi, mình chơi asphalt 6 đc 5h, có mở tiếng gần full thấy còn hơn chục % thấy thế thì bảo thế thôi
@tieuphi88 Tình huống như bạn thì có thể nhưng nó sẽ ở dạng:

- Máy của bạn bạn dùng nó "thiên nhiên" quá

- Chơi game từ khoảng 9x% ( chưa đầy ) đến 19%

- Độ sáng max

Kết hợp mấy điều trên thì bạn có thể nói ko sai. Nhưng có cái là từ 1 ví dụ của bạn thì ko nên khái quát lên bằng những con số bề ngoài và kết luận về Note 2 như vậy.

Điều cuối cùng là rất hiếm người mua Note 2 về coi như chỉ để chơi game. Rất phí!
èo , ngồi hơn chục tiếng coi phim và chơi liền tù tì 5h thì mình chịu, thằng em nó chơi còn mình thì ướm thời gian như thế, còn lướt web thì trâu hơn 4s nhiều, nghe gọi cũng vậy, máy mình mới mua nên có thể pin chưa ổn định, hoặc nó k = note 2 của các bạn thật . mình lại test thời lượng lướt web k phải ở sg hay hn mà ở vùng sâu vùng xa 1 tý, chắc vì thế mà lướt web kém hơn các bạn ở nơi sóng sánh ổn định
Phục mấy bác chơi game 5 tiếng liền tù tì. Thế thì mua note 2 để làm gì.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Sau hơn 1 tuần, thì thật sự hài lòng và thích thú với Note 2. Quả thật là đỉnh cao của smartphone.
Về pin thì tốt, và sạc pin fai gần 2h đồng hồ mới full.
Không biết sau này thì sao nhưng ban đầu thì quá là tuyệt với Note 2
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
Bác nào rành cái này cho mình hỏi có phải pin đểu ko nhỉ? Note 2 thấy thông tin là 3100mAh, vỏ pin cũng ghi vậy. trong khi cpuz báo 2100mAh
986d59cc584285c573d8d354b877093a.jpg 6d261da940b28f98d73ee20eb479f70b.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019