Hai ứng dụng tắt mở màn hình bằng cảm biến dành cho Android

tle79
24/2/2011 1:43Phản hồi: 213
Hai ứng dụng tắt mở màn hình bằng cảm biến dành cho Android
Bạn đã chán phải dùng nút Unlock để khóa/mở khóa máy? hay bạn lo ngại nhấn nút đó nhiều quá sẽ làm nút bị hỏng? Đừng lo nữa, hai ứng dụng mà mình giới thiệu dưới đây sẽ giúp bạn có những cách mở máy, khóa máy hoàn toàn mới nhờ vào việc sử dụng cảm biến ánh sáng (light sensor) và cảm biến tự tắt màn hình khi đưa điện thoại lên nghe (proximity sensor).

1. Proximity Screen Off

Các chức năng chính của chương trình gồm có
+ Widget screen off.

+ Screen on bằng cảm biến
+ Screen off bằng cảm biến
[/CENTER]

Để sử dụng bạn có thể tùy chọn trong setting. Sau đó che sensor 1 thời gian nhất định (có thể chọn từ 0,25 cho đến 15s) là máy sẽ tự động khóa hay mở khóa màn hình. Nếu như cảm biến proximity không được nhận ra hoặc không chạy đúng, bạn có thể chọn cảm biến ánh sáng thay thế, tuy nhiên bản phải xem xét giá trị thích hợp của cảm biến trong các điều kiện ánh sáng khác nhau (thường sẽ có từ 2-3 đến giá trị) để thiết lập cho đúng. Thao tác này khó khăn với những người mới.

2. LightLock

Lightlock ( Vuốt cảm biến ) cũng với chức năng tương tự, nhưng được đánh giá tốt hơn so với Proximity Screen off vì tùy chỉnh nhiều hơn. Tuy nhiên, LightLock không có widget clockscreen như app trên.

Test tốt trên : HTC Wildfire, HTC HD 2, HTC Desire HD , HTC Nexus 1, HTC Aria, HTC Desire, Galaxy Tab.

Trước đây mình có giới thiệu phần mềm Super Manager :
http://www.tinhte.vn/phan-mem-games-216/chia-se-super-manager-all-one-tat-mo-man-hinh-ko-dung-nut-564413/ có rất nhiều chức năng, nhưng trong topic chỉ nhấn mạnh chức năng mở máy bằng sensor ( quét tay qua cảm biến ánh sáng ). Do tích hợp nhiều trong một chương trình nên khá nặng, và chức năng đó một số bạn dùng được, một số không .

Quảng cáo

Download Free tren Market or View attachment ProximityScreenOff_1.9.rar - View attachment Light Lock_2.1.1.rar

Lưu ý:
+ Link trực tiếp đến Market dành cho Proximity Screen Off. Ứng dụng LightLock có vẻ như chưa xuất hiện tại Market khu vực Việt Nam nên bạn không thể tải từ Market được.
+ Chọn vào Enable Device Admin để có thể dùng, và bỏ chọn nếu muốn xóa ứng dụng ra khỏi máy. Tùy chọn này có thể được truy cập trong menu Settings của các ứng dụng.

Cảm ơn bạn [MENTION=474271]kaiba_seto2004[/MENTION] đã chia sẽ thông tin này 😁.
Chúc mọi người vui vẻ.
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa dùng thử trên N1, quá tốt, có lẽ sẽ là pm must have, có cả widget Lock screen
Mọi ng có thấy pin ảnh hưởng nhiều ko ! Mí cái smart p nay ngon pin lam 😔

2.1 market ko có! Trên online market nói Phần mềm ko tương thích
vinhdieu91
ĐẠI BÀNG
13 năm
có thể gởi file apk cho em test thử trên X10 được không ạ? trên Matkets lẫn Applannet đều ko có.. Thanks ....
rất hay, đã thực hiện tốt trên HD2
sao mình vào market down mà nó báo là k có solf này, hix...😕
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng dc cho galaxy ko nhỉ 😔
Tui test LightLock trên Galaxy S- Vibrant T959 chạy rất tốt, nhưng mới thử dùng chức năng ON màn hình. Còn chức năng OF màn hình mình đang dùng Widgetsiod.
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
đã update link download
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Sao mình chỉ off dc màn hình nhỉ ,làm sao on dc vậy bác mình vuốt mãi vẫn tối thui ah lại phải dùng phím cứng để mở ,hay là chỉ có chức năng off màn hình thôi nhỉ 😃
ki90
ĐẠI BÀNG
13 năm
MÌnh cũng chỉ Off được chứ ON ko được,ai biết sao ko?
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Đang dùng galaxy s cũng bị như bồ này ko on dc mới cáu chứ toàn phải dùng phím cứng 😔
ki90
ĐẠI BÀNG
13 năm
MÌnh biết sao rồi,tick thêm vào ô Cover anh hold to lock.. với Cover anh hold to turn..
để hắn hiện 2 ô time out đầu lên là được cả ON lẫn Off

---------- Post added at 01:39 PM ---------- Previous post was at 01:34 PM ----------

Sao một hồi dùng thì thấy có vấn đề các bác ạ,để vô túi nó cũng tự bật máy lên,để bt ánh sáng thay đổi 1 tí nó cũng tự bật lên,nên đi đâu bỏ vô túi nó bật lên gọi tùm lum người,mình thấy tốt nhất là chỉ để chế độ Off, ON nó manh động quá 😁
Với lại ko biết sao dùng cái này thì cái lock screen ko còn nữa :|
vinhdieu91
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic, X10 ko cài dc app này rồi, dù sao cũng thanks chủ topic vì đã nhiệt tình ạ !
x10 xài bt là tuyệt rồi,mấy cái đó rắc rối lắm. Cũng tốn pin nữa,xài đến cảm biến mà,k tốn pin sao đc
TrungManly
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong setting nó có 2 phần để chọn mà các bác.
"Cover and hold to lock...." là để khóa. Dòng dưới các bác chọn time che bao lâu thì khóa.
"Cover and hold to turn on..." là để bật lại màn hình. Dòng dưới các bác chọn time che bao lâu thì màn hình sẽ sáng.
Time thì mình chọn lá 1s.
Sau khi che cảm biến thì sau 1 giây màn hình sẽ khóa. Bỏ tay ra nó vẫn khóa. Che lại cái cảm biến trong 1 giây thì màn hình nó sẽ sáng các bác ạ 😃
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
may quá có bác tra lời dùm , dang tính đánh vài dòng, con cái ô cuối cùng là gì vậy, k hiểu để làm j
netquang
TÍCH CỰC
13 năm
Cái ô cuối cùng Disable Accidental Lock dịch là vô tình vô hiệu hóa khóa, Màn hình ngoài không được kích hoạt nếu cảm biến được bao phủ với thời hạn quy định dưới đây , khi đánh dấu vào mục này thì nó sẽ bỏ dấu chọn ở mục Cover and hold to lock.., 2 mục này liên quan đến nhau, chỉ được chọn 1 trong 2 mục. Khi chọn mục Disable Accidental Lock này thì ức chế lắm, che cảm biến thì nó sáng, bỏ tay ra là nó tối sầm lại, không tài nào mở được khóa màn hình, cũng chỉnh thử thời gian của nó mà không ăn thua, test hoài mà không biết nguyên lý hoạt động của cái mục này nó là thế nào, điên thật,

Dùng cái này chắc cũng tốn pin, vì đút trong túi quần thình thoảng nhìn nó vẫn lóe sáng, không biết mục Disable Accidental Lock có liên quan gì về vấn đề này không nhỉ? Thấy nghi nghi, ;)
thua, để vô túi hoặc bóp thì nó cũng sáng, còn Super Manager thì lúc đc lúc ko, chắc dùng nút lun quá
@temp304 dùng cái LightLock hay mà bạn , đây chỉ là hạn chế dùng phím nguồn thôi , còn trong túi tối mò nó ko sáng đâu mình thử rồi ! muốn chắc chắn hơn dùng thêm mã khóa phím nữa là ok @@! :p
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nào có cách cài đặt tối ưu không nhỉ 😔
Đã test tốt trên htc aria của mình và desire của thằng bạn.

Đã xóa "screen off and lock" va super "manager"

Phát hiện 1 điều:
Nên để time out screen off cao hơn screen on

Và screen on để 3 giây thì ko hoạt động, cả trên aria và desire. 2 giây thì tốt.

Test thử cả tiếng thì thấy tối ưu nhất là để time lock là 5 giây và time on là 2 giây là ok nhất.

Đã test thử nhét vào túi, quá 2 giây nó sáng lên 1 lần sau đó ko bị sáng nữa (mình đặt screen màn hình 30 giây)

THÊM NỮA MÌNH XÀI CÁI NÀY VỚI LOCK BOT PRO VẪN OKIE KO MẤT LOCKSCREEN NHƯ BẠN NÀO NÓI
Các bác thử dùng app "tap tap " xem ,đã test trên Desire hd ,hoạt động tốt
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
Update thêm app chức năng tương tự và tốt hơn
APP lightlock chạy quá ngon trên Aria.
Đặc biệt của cái này hơn promixity là nó cho thông tin về light sensor của mình và tốn pin bao nhiu

Quan trọng nhất nó có pocket mode. Ko sợ unlock sảng.

Ví dụ set unlock time là 2giây pocket mode 5 giây thì khi máy lock nếu ta che sensor trong khoảng từ 2 đến 5 giây và thả ra thì sẽ unlock. Nếu che liên tục quá 5 giây thì sau đó thả ra vẫn tiếp tuc lock. Nếu bỏ vào túi quần thì xem như kích hoạt chế độ này ko sợ màn hình sáng tốn pin.

Thêm chọn lựa nếu chỉnh pocket mode có chế độ khi rút trong túi quần ra sẽ tự unlock (do thay đổi anh sáng) rất hay và tùy sở thích người sử dụng

Điểm trừ là ko có widget lock cho nhanh gọn le

Lưu ý ai xài lockbot pro thì phải restart máy mới ko bị 2 screen lock nha
Bạn có thể hướng dẫn mình config lightlock để khóa mở màn hình được ko? Mình config nhưng chỉ khóa được nhưng không mở được. Thanks all :sleep:
Sao e cài lightlock vào HTC wildfire 2.1 ko được ạ :[ híc
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
cũng thấy nhiều người sài 2.1 ko cài dc 😁 hehe chắc phải lên 2.2 :D
Đúng là 2 ctrình trên ko hỗ trợ 2.1 😔 nên E vừa down cái Tap tap mini về xài luôn r..híc..nói chung xài sensor cho tiện,bấm nút cứ lơ ngơ thế nào ý
kijin59
ĐẠI BÀNG
13 năm
xài ngon trên galaxy tab. lấy cái nấp bào da che lại .à hết sợ nó chạy tầm bậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019