Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hai ứng dụng tắt mở màn hình bằng cảm biến dành cho Android

tle79
24/2/2011 1:43Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qphongvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã xài thử tap tap app cho con ss captivate , rất là nhạy, tùy môi trường ánh sáng. khuyên mấy bác xài con phone này nên dùng app ,vì ss chỉ có 1 nút on màn hình, lỡ hư là toi luôn
Sao galaxy tap vuốt mà không thấy gì nhj?hjx
duongluc85
ĐẠI BÀNG
13 năm
cai nay hay ah nha. tối này về vọc phát mới được he he
đã bạn nào dùng tap tap app cho HTC DS chưa, mình cài thử 1 lần mà ko đc rùi remove lun, có ai dùng ok ko?
basquang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ước gì có một cái cho Windows Phone 7...
Ai giúp mình với! mình xài cái light lock giờ không làm sao unlock được ...dung sense 3.3 nhưng nó chi hiện thanh tab ở trên cùng và cái wallpaper còn cái phần để slide to unlock thì chẳng thấy đâu nữa cả...không có cách nào để vào trong máy bỏ cái light lock này đi! nhục thế...Giờ nó cứ đứng im ở cái màn hình lock mà ko làm sao được...ai biết làm cách nào giúp mình với .........
mabu_210
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cài Proximity Screen Off lên Galaxy Tab P1000 - giờ ko thể nào gỡ bỏ được, nhờ các Bro chỉ giúp. Thanks !
Update: đã thiết lập các thông số tùy chỉnh nhưng thấy ko có tác dụng => ko dùng được cho P1000 => đã gỡ bỏ được phần mềm.
anphazero
TÍCH CỰC
13 năm
Đã cài Lightlock cho Cap chạy nuột lắm từ nay đỡ phải xài phím cứng xót ruột Nhưng mừ nó lại là Tiếng Trung mới đau nên click bừa hì:playfull:
Trước cài xong cái light lock thì vuốt lock xong ko tài nào mở khóa được...mất luôn chế độ vuốt mở khóa, vuốt cảm biến thì bật sáng đèn nhưng vẫn ở mh lock ko vào đc trong...nhục thế...đành phải up lại ROM...ức chế!
lovefrv09
ĐẠI BÀNG
13 năm
ủa sao không ai nhắc tới pocket sensor hết vậy. mình thấy phần mềm này hay lắm và cũng đang xài trên con sony arc.chỉ cần bỏ vô túi là tắt và rút khỏi túi là bật liền không sợ bị cấn nút bấm gì hết.đặc biệt là không tốn pin nhiều.từ sáng tới chiều mà có 10% thôi.và có sẵn trên market của android luôn.xài kái này từ thời symbian s60v5 lận.giờ qua vẫn thấy nó còn good.
Mình đã cài lighlock lên HTC DHD xài tốt, nhưng thiết lập cài đặt hơi rắc rối. Còn pocket senso xài cũng tốt( sensor nhạy hơn lighlock và thiết lập dễ dàng hơn) nhưng chỉ mới xài thử bản free nên giới hạn thời gian dùng thử, còn bản lighlock tính phí thì chưa xài nên không có nhận xét gì. :showoff: Cảm ơn chủ topic!
hì có phần mềm nào cho dell venue không ạ, tắt mở dùng cảm ứng xa gần của máy.. e cảm ơn
Dùng lightlock nó bật cảm biến sáng suốt thế này có nhanh hỏng cảm biến ko nhỉ mọi người ? Tránh được cái nút nguồn khéo mà nhanh đi cảm biến lắm.
Hỏng sensor chứ còn sao nữa, mình remove lâu rùi.

Gửi từ HTC Desire HD của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
Có ứng dụng nào để tắt màn hình bằng biểu tượng không nhỉ mọi người? Bật thì ta dùng nút bật, cũng đỡ hơn lúc nào cũng bấm nút nguồn nhỉ .
Search và tải trên Market
* Screen off and lock
* Lock Screen Widget
2 Ứng dụng trên đều có thể đáp ứng nhu cầu của bạn.
anuilong
TÍCH CỰC
13 năm
đọc xong comment khỏi cài luôn ...dù sao cung tk
rất hay,test good trên DHD,thanks bác
Một số bác cài mà chạy ko đc vì có thể máy bác ko có Proximity Sensor mà chỉ có Light Sensor thôi, và 2 cái Sensor này hoàn toàn khác nhau.
mình cài tap tap app giờ không xóa được.có ai giúp không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019