Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hãng điện thoại skyphone

nhocwar
2/6/2012 10:22Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tren tinhte.vn cung co 1 bo phan khong nho nhung nguoi la nhan vien PR cua cac cong ty nhiem vu chinh cua ho la quang cao PR, benh vuc cho san pham cua cong ty minh, phan tan cac y kien phan doi.... nhung truong hop nay thi
Em thấy các hãng đt như saigonphone hkphone với skyphone ít khi được ae tinhte nhắc đến.Vì ae tinhte ít nhất cũng phải biết 1 chút về đt.Mà ng biết thì chả ai bỏ 4 5tr ra mua cái đt nhái không rõ xuất xứ.Thà bỏ thêm 1 2tr nữa mua cái đt xách tay còn hơn.
Em thấy các hãng đt như saigonphone hkphone với skyphone ít khi được ae tinhte nhắc đến.Vì ae tinhte ít nhất cũng phải biết 1 chút về đt.Mà ng biết thì chả ai bỏ 4 5tr ra mua cái đt nhái không rõ xuất xứ.Thà bỏ thêm 1 2tr nữa mua cái đt xách tay còn hơn.
@trungpk1103
ngocqui91:lúc mới ra mắt giá nó 8tr đấy.giờ vhh xả hàng mới có giá đấy thôi.nó là tàu nhưng là tàu trung ương,bác biết trang bán hàng alibaba ko?nó đỡ đầu sản xuất con w700 này đấy.ở bên tàu thì alibaba nổi tiếng chả thua gì amazon cả.
mình thấy hiện giờ mấy sản phẩm kiểu này nhiều ghê.
Haizzz,

Gửi từ xperia X10i sử dụng Tinhte.vn
đang xài H8....các bác chê mà nghe bùn.....xài dc 2 tháng ngon.....chém dưa ai bảo giật e cho mượn chém thử....bền thì e hok dám.nhưng thấy đáp ứng nhu cầu của e thì e vui rồi...đừng đáp gạch vào hãng nữa.topic là xin lời khuyên mà.bác nào xài rồi thì cho lời khuyên thôi
THÂN!
ticoi_3d
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo mình biết thì đâu giống như HKPhone đâu, hãng này dạng kiểu như docomo của Nhật vậy mà, tìm hiểu kĩ rồi phán nha mấy thánh
d7293
CAO CẤP
12 năm
@ticoi_3d Bác phải hiểu rằng Sky phone này không phải Sky của hãng Pantech Hàn Quốc đâu. Hay bác giả vờ không biết????
ticoi_3d
ĐẠI BÀNG
12 năm
@d7293 ơ té ra ko phải của bên hàn cuốc à, vậy mà mềnh cứ tương, hề hề, xấu hổ quá
d7293
CAO CẤP
12 năm
@ticoi_3d Nhận ra sớm là tốt rồi, vì Sky đó là hàng nội địa mà. Đây là Sky "Frog"
Close topic được rồi,chả thấy chủ thớt đâu toàn thấy mấy bác bàn luận về hàng nhái nọ kia,sai chủ đề topic,càng ngày càng chán tinh tế với những cái topic kiểu này,Close đi cho nó lành đỡ cãi nhau
kết lại là thế này.... Skyphone ko phải Sky của Pantech Hàn Quốc..... việc có 2 nhân hay ko còn là điều chưa biết đc.... phải có ai chuột bạch kiểm chứng..... Còn ai dùng thì mình cũng chỉ góp ý thôi chứ tùy ng ta mua hay ko là quyền của họ......
mình đoán sẽ có Docomo Phone
hãy là người tiêu dùng thông thái.
Luôn nhớ " không ai cho không ai cái gì"
và "Tiền nào của nấy"
Nhưng các bác cũng đừng nghĩ "mặc định" trong đầu là hàng Hk.. và Skyphone này k tốt, lơ mơ lại vớ đc con dùng bền đấy, có khi vài năm chưa chết:p
up
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
Sau 1 thời gian di công tác, tôi về vào xem lại chỉ thấy ae ta quăng gạch là nhiều, nhg chưa có ae nào cầm nó để đưa ra đánh giá cụ thể (trừ người sài rồi nhé), chỉ vì nó còn mới và kiểu dáng sao chép lại mà vùi dập ng khác tơi tả như vây, thử đặt trường hợp đó là cty của mình thì sao?. chốt lại là k biết các ae quăng gạch có bao nhiêu % sự thật hay chỉ là ngta nói sao mình hùa theo vậy nữa?
ăn gạch do nhái còn nổ
mtk6573 là single core (dẫn chứng http://club.dx.com/forums/forums.dx/threadid.1023334 xem comment của Leonardob0880)trong đó nói rõ cái core kia chỉ là wireless core.mà đã là wireless core thì ko tham gia xử lý tác vụ mà chỉ xử lí tín hiệu sóng.mà bọn nhái này nói là dualcore,chơi game nó sẽ kích hoạt core thứ 2.chơi game bằng wireless core à?lừa ai thì lừa chứ đừng có đem qua tinh tế.ăn gạch ko oan đâu mà kêu.

màn hình chứ ko phải màng hình.đặt hàng nhưng tiêu chuẩn kiểm duyệt vẫn là của nó chứ ko phải làm theo tiêu chuẩn làng như mấy con hàng nhái này mà đem ra so sánh.
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
@Nguyenhiepsd1 um phân tích như bác này thì còn tin tưởng đc, chứ mấy bác kia nói vòng vòng thiếu thực tế quá, thui để dành tiền mua con ARC vậy ^^!
đã ra showroom tại số 7 tòa nhà Happy House ở Cầu Giấy để tét thử máy. Kết quả là sau 1h đồng hồ lăn lộn tìm kiếm và điện thoại hỏi nv SR cuối cùng cũng tìm ra đc sau khi đi vào ngõ 123 và qua ngách số 7, SR trước mặt là 1 căn hộ chung cư mini cửa đóng then cài. Nản vãi đi về lun lun, thế mà chém đang xây nhà này nhà nọ. Có cái SR làm bộ mặt của công ty ngoài Hà Nội mà còn như thế thì chả hiểu làm KH tin tưởng kiểu gì nữa
Hàng China đểu gắn mác Việt: H.K.mobile, H.K.Phân, SKy phân và ngày mai chắc là Đira Mobile hay Rađi Mobile quá ! Ôi thảm cảnh IT Việt nam App Việt móc túi, smartphone "nổ " không biết bao giờ mới ngẩng mặt lên được !
Nhái Note,nhái IP4,nhái HTC HD7 HTC evo 3d,nhái sony arc...Sau đó quăng bom khắp các mặt báo.Vui thật.
nghe cac ban tre choang nhau vi mot cai smatphone ma chan . dien dan la de trao doi giup nhau cung hieu biet hon , cu dau phai noi thi tho tro tai cao thap dau !hon nua noi bay ba qua nhieu that la k tinh te chut nao ! to da tren 50 tuoi vi dam me cong nghe nen chong gay vao dien danien dan tinh hy vong hoc hoi them o cac ban tre nhung that buon vi cac ban k doan ket , k cung chi huong ... vay co vai loi tham gia voi cac ban :chung ta la dien dan tinh te .thi an noi phai that tinh te !than chao va chuc ket doan tinh te !!!
@sonlien Không tham gia góp ý thì lấy đâu thông tin để phân biệt hàng thật hàng giả, hàng nổ và hàng đểu và cả những công ty kém uy tín ? Nếu bạn định xài smartphone đúng nghĩa thì chắc những thông tin đó là hữu ích chứ ko như bạn nói !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019