Hàng loạt ứng dụng cập nhật giao diện mới cho iOS 7: Facebook, Twitter, Evernote, Mailbox, Pulse...

Duy Luân
18/9/2013 22:38Phản hồi: 246
Hàng loạt ứng dụng cập nhật giao diện mới cho iOS 7: Facebook, Twitter, Evernote, Mailbox, Pulse...

Tối hôm qua Apple đã chính thức phát hành iOS 7 cho các thiết bị di động như iPhone, iPod Touch và iPad. Ngay sau đó, hàng loạt ứng dụng có tên tuổi cũng đã cập nhật phần mềm của mình để chuyển sang sử dụng giao diện với phong cách phẳng của hệ điều hành mới. Trước hết là Facebook, bên cạnh việc làm phẳng mọi thành phần giao diện của mình, hãng còn bổ sung thêm thanh điều hướng ở cạnh dưới màn hình. Việc di chuyển vị trí thanh điều hướng từ ẩn trong cạnh trái màn hình xuống bên dưới đã được Facebook thử nghiệm từ lâu và bây giờ nó mới chính thức xuất hiện. Ngoài ra bạn còn có thể tìm kiếm bạn bè ngay từ giao diện chính của app bằng cách nhấn vào biểu tượng kính lúp, không phải di vào menu điều hướng như trước nữa.

Evernote cũng được làm mới đáng kể trong lần cập nhật iOS 7. Giao diện của app khác hoàn toàn so với trước đây với màu xanh lá cây nhạt hơn, trông chuyên nghiệp hơn. Khi bạn mở hoặc biên tập ghi chú, dãy phím chức năng đã được đổi theo kiểu iOS 7, nó trở nên phẳng, đơn giản nhưng vẫn đẹp. Chưa hết, bạn còn có thể tạo nhanh một ghi chú ngay từ giao diện chính của app Evernote, tiết kiệm được một lần nhấn so với trước đây.

Twitter cũng rất nhanh chóng nâng cấp giao diện của mình lên để phù hợp với iOS 7. Bạn sẽ thấy menu ở cạnh trên màn hình giờ đây đã trở nên phẳng và nhờ màu xanh đặc trưng cho Twitter nên trông app rất hài hòa. Phần mềm duyệt email Mailbox cũng có giao diện mới, và tốc độ hoạt động của nó cũng được đẩy nhanh hơn, thời gian tải email mới được rút ngắn lại. Tương tự cho trình đọc tin tức Pulse News, từ icon cho đến các nút bên trong đều đã "phẳng hóa" hết. Ngoài ra còn rất nhiều app khác cũng được cập nhật giao diện mới nữa.

Nếu bạn mới từ iOS 6 lên thì những ứng dụng nói trên sẽ được cập nhật tự động cho bạn. Nếu không thì bạn có thể nhấn vào từng đường link dưới đây để tải thủ công.
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoaguitar
ĐẠI BÀNG
11 năm
trời đất, thích cái mới muốn up, nhưng mà sao thấy nó xấu xấu 😔
@khoaguitar Mình cũng thấy vậy, up lên mà thấy giao diện xấu quá, mà hình như hao pin hơn thì phải, vụ này vẫn đang check
@khoaguitar Xấu chỗ nào, tinh tế và tiện dụng hơn iOS 6 ngàn lần đấy. Dùng đi rồi ko muốn quay lại iOS 6
😃
Ngon, làm phát lên cho đủ bộ nào.
Chỉ có thể là Apple mà thôi. Sắp tới còn hàng loạt apps khác hỗ trợ giao diện iOS7. Nếu bạn nào ở iOS6 sẽ tải bản mới nhất tương thích mà thôi ví dụ như Mailbox.
@fRenzy Được cái màu mè chứ như mình xài iPhone 4 thì vẫn ở iOS 5 JB, tính năng chẳng thua tí nào với iOS 7 😁 hé hé
Fb xấu hoắc vậy
@caocaolatre1989 cho bách nhìn lại lần nữa.như thế mà còn kêu xấu
Hitman 47
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy Tinh tế nhà ta chưa update àh? ^^
risket
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp.. cả ngày nay sever apple bị quá tải làm gì cũng chậm @@ !
Hình như cái facebook của android cũng thay đổi luôn thì phải. Thấy cuộn ảnh nó k nbuw trước nữa
thaicuong65
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất thích cách Apple chăm sóc KH của mình, từ iPhone 4 đến giờ vẫn update được. Các hãng khác nên học hỏi với các sản phẩm tràn lan của mình 😃
thaicuong65
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhchien1311 Bạn hãy nhìn mà xem, hiện tại các hãng đang học hỏi cho các dòng sản phẩm chủ đạo của mình còn gì?
Samsung: Galaxy S các đời: S - S2 - S3 - S4
LG: LG G - G2
Sony: Z - Z1 - Z Ultra
thaicuong65
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhchien1311 Bạn hãy nhìn mà xem, hiện tại các hãng đang học hỏi cho các dòng sản phẩm chủ đạo của mình còn gì?
thaicuong65
ĐẠI BÀNG
11 năm
@8800 Carbon Arte Uh nhanh hơn S1 chạy 2.2 😃
Mua 5s thôi
hay mới lạ nhưng không giám nên
Có ai đến giờ vẫn xài ios 5 như mình không 😔 Ngại chả buồn up lên 😁
nokia200
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alakazam1994 e vẫn chung tình với 3.1.3 đây :D
@alakazam1994 Đang dùng iOS 7, giờ mình nhìn ios 6 còn chả buồn sờ vào =)) nhìn cảm giác quá lạc hậu
@alakazam1994 Bác giống em, e chỉ toàn up máy cho khách còn e vẫn cứ nằm im 1 chỗ thôi ^^~
@alakazam1994 mình 1 cái 4.3.3 còn 2 cái 7.0 😆
@alakazam1994 Ọc :3 up có mất gì đâu bác - cứ lên mà tận hươnhr thôi :v jb trc sau gì cũng có mà - bác dùng iphone 4 thì ko thích có thể xuống lại đc ngay

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Đang hóng jb mới lên ios7. Nhìn gd ios7 đẹp quá
Có ai Đang đợi Bộ iWork update free như em k?
lekhoabao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vnine Theo thông báo chính thức của Apple thì: chỉ dành cho devices cài được iOS 7 mà được kích hoạt sau ngày 1/9/2013. Nguyên văn:

"iPhoto, iMovie, Keynote, Pages, and Numbers are free on the App Store for qualifying iOS 7 compatible devices activated after September 1, 2013."

Điều này nghĩa là máy của bạn phải thỏa mãn 2 điều kiện: lên được iOS 7, và được kích hoạt sau ngày 1/9. (tức máy mới mua)

@Vnine có mình đây
dinhvt_86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vnine
nghe nói cái ni free mà vẫn 9,99$
@Vnine Có em đây bác.
geometry
TÍCH CỰC
11 năm
Đẹp quá, vài bữa nữa cái triết lý phẳng này sẽ được các hãng khác gọi là trào lưu - xu thế chung cho xem 😁
@geometry đang sài ios nhưng mà phẳng thì phải nói đến Android đầu tiên
@geometry lần sau nói cái gì thì google trc khi phán bừa nhé bác 😆))
tinhnd
TÍCH CỰC
11 năm
@geometry Cái triết lý "phẳng" này do Apple nghĩ ra hả bạn? :p
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
@geometry sao nghe từ "phẳng" là nhớ đến wp vs win 8 thế nhỉ ::p mà n còn ra trước ios 7 cơ
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
tinh tế vẫn bảo thủ với winphone :p
mới nhìn thấy không quen mắt, nhưng sau này các bạn thấy tiện lợi hơn bản cũ rất nhiều. Đã lên thì không phải soắn
Nguy3ngoctu
ĐẠI BÀNG
11 năm
v

vâng đây người ta gọi là dở đó :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119