HÀNG MỚI: ONDA Vi10 ELITE - ĐÁNH GIÁ, NHẬN XÉT, CẢM NHẬN

vuhaianh
13/3/2012 7:14Phản hồi: 1.687
1.687 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình sao biết đc 😆
mình có dạo hết lượt các cửa hàng mỗi nơi mua 1 thứ đâu mà biết nổi @@
hơn nữa mình ko ở SG 😁
test máy và cảm nhận bản thân là chính bạn ạh
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông báo vs các bác là máy e sau một đêm cắm sạc k tắt màn hình (tầm 6 tiếng) thì màn hình máy đã ăn 1 đường sọc. Đau khổ quá T_T
@chanhdaiphu sọc màu j bác.em cũng bị sọc.đem đi bảo hành mất gần 2 tuần.em mua ở amaytinhbang
@chanhdaiphu Cái này khó hiểu a!
Máy có thiết lập sau bao nhiêu phút là sẽ tự tắt màn hình thế thì sao để 6h mà nó vẫn không tắt?
Máy mình mặc định sau 1 phút không đụng chạm gì là nó tự tắt màn hình (dù có đang sạc hay không cũng tắt, cơ chế tiết kiệm nó thế).
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
sọc trắng bác ạ
@chanhdaiphu Cái vụ sọc màn hình đã khắc fuc đc chưa đồng chí? t mới dị zính 1 đường gần mép dưới màn hình. máy mua chưa đc 2 thág mà ở xa nên cũng ngại vụ bảo hành bảo tỏi wa!
@moon0139 Moon0139 đã khắc phục được cái vụ sọc màn hình chưa? Máy của mình mua ở dangcapso dung được tròn 2 tháng thì dính 1 sọc màu tím như sợi chỉ ngay bên sát cạnh phải màn hình.
em bị xọc vàng @@.chiều nay mới đi lấy máy đây @@
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yui shirakawa E cũng mua bên amaytinhbang đây bác. Chiều mang ra chủ yếu để up rom chớ k hỏi vụ màn hình (vì lúc e dán máy, lỡ tay bóc nguyên cái tem bh vứt đâu mất rồi 🆒), cái anh up rom cho e thấy cái sọc mới hỏi có...ngồi lên hay gì gì k =)) E bảo chả biết gì cả, nói chung là ngây ngây ra, a í lấy sđt và đưa lại máy nói khi nào tìm ra hướng giải quyết thì báo e. Một phần lỗi cũng ở mình @.@
@chanhdaiphu khen cho cái sự "ngây ngây" =))
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad Làm dữ đâu có đc bác. Coi như giờ nó tốt thì thương tình sửa cho mình, còn k thì tự chịu tội ngu thôi =))
@yui shirakawa Lấy máy về uki k bác. e cũng mua bên amaytinhbang. cũng ma81c lỗi như bác.
tients
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác có để ý mấy dòng máy tàu này có hiện tượng rất lạ là đèn backlight của màn hình thỉnh thoảng hơi rung rung (hơi nhấp nháy) khi để độ sáng màn hình thấp nhưng nếu tăng độ sáng màn hình lên khoảng 50% thì không bị nữa không? Hinh như máy nào cũng bị thế cả, đã dùng qua mấy loại máy tàu roài. Có ai để ý không nhỉ?
@tients Máy mình hoàn toàn không bị nhé. 😁
tients
ĐẠI BÀNG
12 năm
@abcdmuchu Cho ánh sáng về mức thấp nhất. Rồi để ý thật kỹ xem.,:D thỉnh thoảng mới thấy thôi. Đèn màn hình nó hơi nháy nháy. Cái này không tinh là khó nhận ra đấy, đây là đặc điểm chung của màn LCD mà. LOL..
linhmoidt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tients Máy của em cũng o có hiện tượng này
goldvn109
TÍCH CỰC
12 năm
@tients Cái này không phải hỏng hóc hay bị làm sao đâu, máy ai chả thế. không phải lo. Lại còn cái này không tinh là khó nhận ra @@ :eek:
mình ko biết các máy khác như nào nhưng máy mình thường xuyên để độ sáng tối thiểu luôn nhưng hình như ko bị nhấp nháy như bạn nói, hoặc có thể là mình ko để ý 😁
quang4987
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chia buồn cùng bác

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
e chọn chế độ k tắt màn hình khi sạc bác ạ. Treo máy cho nó download data của cái từ điển về, sáng ra nhìn vào hú cả hồn!
@chanhdaiphu Download data thì cứ để tắt màn hình có bị gì đâu. 😁
Trừ khi bạn nhấn chọn app khác hoặc thoát ra màn hình nền thì app từ điển mới ngưng tải data.
Mình xài app từ điển của Oxford đó. 😆
Tắt màn hình download mấy chục MB data của nó ầm ầm.
Tắt màn hình thì nó chỉ tắt màn hình thôi chứ không thoát app.

Với lại nếu màn hình mở hoài mà sạc pin nữa thì vừa nạp vừa xả chả biết bao nhiêu % vô điện nữa!?
nếu dùng 3g mà tải data thì ko đc tắt màn hình, tắt màn hình là tắt luôn 3g @@
tients
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn cứ test kỹ mà xem đặc biệt ở chỗ tối, khi ánh sáng màn hình ở chế độ thấp nhất. Mà rất thỉnh thoảng thôi nhé. Chứ không thường xuyên đâu. Nếu biết tiếng anh thì vào đây sẽ rõ nè.
http://en.wikipedia.org/wiki/Backlight#Flicker_due_to_backlight_dimming

"Flicker due to backlight dimming
LED backlights are often dimmed by applying pulse-width modulation to the supply current, switching the backlight off and on again like a fast strobe light. If the frequency of the pulse-width modulation is too low and or the user is very sensitive to flicker, this may cause discomfort and eye-strain, similar to the flicker of CRT displays.[3][4] This can be tested by a user simply by waving a hand or object in front of the screen. If the object appears to have sharply-defined edges as it moves, the backlight is strobing on and off at a fairly low frequency. If the object appears blurry, the display either has a continuously-illuminated backlight or it is operating at a frequency that is too high for the brain to perceive. The flicker can be reduced or eliminated by setting the display to full brightness, though this has a negative impact on image quality and battery life due to increased power consumption."

Tren XDa còn có cả một thớt về nó nữa nè:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1592157&page=12
mình thường xuyên đọc sách trong điều kiện ko có ánh sáng, tức là đêm ấy, đọc từ 11h tới 2h sáng, mắt lúc nào cũng nhìn vào màn hình nhưng ko có hiện tượng nhấp nháy nào cả, có lẽ là tùy máy thôi
@heaven tad Mình hoàn toàn đồng ý với heaven.
Tại mình cũng đọc sách y chang thế.
Hoàn toàn không thấy nhấp nháy gì.
Còn hở sáng thì 100% là có hở rồi.
Cũng chả ảnh hưởng gì.

Nói chung mình chưa gặp bất cứ sự cố hay phàn nàn gì ở con vi10 elite này ngoại trừ pin của nó. 😆
Đọc sách nhiều + game 1 xíu thôi là ngày sạc 2 lần. 😁
Tầm 15% là báo động.
7% là máy tự tắt luôn. :D
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người giúp mình cái vụ usb 3G với.
Vừa kiếm đc cái E173-u1 của viettel mà ko biết dùng thế nào. 😔
căn bản thì đồ của viettel ko dùng đc cho tablet @@
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad đau nhỉ !
mà mấy cái thông số trong cài đặt APN là thế nào nhỉ?

bạn này nói đúng ý tớ thế, có ai có lòng tốt, lập topic cho dân tình tải game cho riêng cho em này đi, thank nhìu

mà gameloft có xài đc với máy này ko mọi ng`
@Nhjm_Gina gameloft dùng đc, mình có cài thử mấy game của gameloft và chạy tốt
còn game thì các mem đã post ở các trang trước, tầm trang 39, các bạn chịu khó lật lại quá khứ 😁
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hey !
Ai đã dùng đc usb 3G ngon lành cho em này thì cho hỏi tý là dùng loại gì và cài đặt thế nào nhé !
thanks cả nhà ! 😃
mình dùng cái e173-u1 của mobiphone đã unlock
cắm vào qua cáp OTG rồi vào phần setting -> more -> mobile network
tích vào data enable và data roaming rồi chờ nó dò mạng thôi, chờ lâu mà ko đc thì nhấn vào network operators rồi search networks
pm.dan37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad thế ko cần cài đặt gì cho APN hả bác ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019