HỎI ĐÁP? HÀNG MỚI: ONDA Vi10 ELITE - ĐÁNH GIÁ, NHẬN XÉT, CẢM NHẬN

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi vuhaianh, 13/3/12.

1. yaluvpaige

yaluvpaige Thành viên

con Onda của mình cũng dán lưng nhưng màn hình vẫn ổn, nhưng có điều nhanh hết pin quá, các bạn có cách nào giúp mình khắc phục ko? Thks nhiều lắm

2. heaven tad

heaven tad Thành viên

ko phải sọc mà là 1 chấm nhỏ ở góc màn hình thôi
    còn việc lâu nay ko có mặt là do bị ban nik 1 tuần do spam quảng cáo =))

3. minh3595

minh3595 Thành viên

cái này thì tuỳ từng ng sd thui bác. nhưng thường thì nên cho min độ sáng, tắt wifi, 3g. + vs bác nên tắt các ứng dụng chạy ẩn k cần thiết. nt sẽ đỡ hao pin đó ạ.

4. minh3595

minh3595 Thành viên

hoho. 1 chấm nt thì chịu rùi. k biết đã ai bị như anh Heaven chưa nhỉ. hihi. mà a spam quảng cáo gì thế???? hihi

5. heaven tad

heaven tad Thành viên

spam quảng cáo cái gì h nói lại có bị quy kết là tái phạm ko =))
    kiếm tiền onl ấy mà @@

6. minh3595

minh3595 Thành viên

hihi. thế thì suỵt. k topic lại mất mất 1 tuần k có anh Heaven. hihi.

7. heaven tad

heaven tad Thành viên

vừa mới bung máy ra xiết lại mấy con vít ở cái màn hình, xong cầm máy thấy chắc tay hơn hẳn, cảm giác cảm ứng cũng mượt hơn lúc trước khi bung nữa, hehe

8. minh3595

minh3595 Thành viên

a tháo vỏ máy ra rùi siết lại ốc cố định màn hình àh.oh.. hihi. hay quá ta

9. heaven tad

heaven tad Thành viên

ờ đây là lần thứ hình như là 5 bung máy ra :)) những lần trước để xem nó có những gì và bung ra xem chơi, hôm trước cũng cạo sạch cái tem "pass" của nhà sản xuất và tem bảo hành của thằng dangcapso luôn rồi =)) chính thức hết bảo hành @@

10. minh3595

minh3595 Thành viên

hô hô. a bá đạo rùi. e đang chờ khi nào nó hỏng rùi thì tháo ra xem 1thể. hih. nhưng mà mỗi tội đã hỏng đâu. huhu.

11. heaven tad

heaven tad Thành viên

tại thấy cái N7 tuyệt quá nên nhàn rỗi sinh nông nổi @@
    cạo xong mới ý thức được việc mình vừa làm =))

12. thienvu533

thienvu533 Thành viên

Bác tháo ra rui, bác xem ngiên cứu có thể bố trí thêm gì vào đc ko? ví dụ như chế thêm pin, hoặc có chổ để chế cái usb 3g vào trong luôn đc ko? Nếu có thể bác cho em xin vài tấm hình rõ về "nội thất của em nó" với

13. minh3595

minh3595 Thành viên

đúng rùi đó. a chụp hình chi tiết khi mổ em ý ra cho mọi ng xem đi. nếu có thể sẽ chế thêm đc gì đó hữu ích vào nó thì tuyệt cú mèo. hihi

14. chaupham12

chaupham12 Thành viên

Cũng chả biết là do cái gì, mấy bữa để ý thấy load mấy cái file apk nhỏ nhỏ thì ok, lên HDbit load cái phim HD về đúng 500 MB nó kick restart lại máy load dc thêm 500 rớt cái nữa :( load cái phim 1GB mà 2 ngày mới xong :)) tiện thể cho em hỏi bác có file build.prop của onda mà cho play store nhận hết app ko, em search yahoo mess ko có ma yahoo mail thì có, toàn phải lên appstore mà đường truyền trên đó nản wá

15. heaven tad

heaven tad Thành viên

nói là còn chỗ trống thì vẫn còn nhưng để làm những việc như trên thì nói thật là ko có không gian đủ chứa cái usb3g, pin thì nó gắn chặt vào nắp lưng rồi nên ko gỡ ra đc
    mình thì không có dụng cụ như máy ảnh hay smartphone nên thật sự là không có ảnh để up lên cho mọi người đc :D

16. minh3595

minh3595 Thành viên

d
    đấy. e cũng đang định hỏi nt. chứ cứ lên CH-market mà nhiều app nó k nhận cho mình download mà nản quá.

17. minh3595

minh3595 Thành viên

a gắng mượn ai máy ảnh để chụp đi. e tìm nhưng hình như chưa ai chụp mổ máy bao giờ cả. hic hic

18. heaven tad

heaven tad Thành viên

để hỏi mượn xem sao, lại bung máy ra lần nữa :))

19. heaven tad

heaven tad Thành viên

từ chiều tới h máy đơ không thể khởi động đc @@
    lúc trưa cắm sạc tới chiều đầy rút ra để đó, đến 5h cầm vào không thể mở nổi, khởi động cũng ko đc luôn @@

20. minh3595

minh3595 Thành viên

chết chửa. a đã khởi động đc lại máy chưa. nếu k thì Rom lại máy xem tn đi.