Hàng sim free của Blackberry

landmine
18/9/2008 1:57Phản hồi: 72
Thỉnh thoảng có gặp loại máy Blackberry được một sô người giới thiệu là hàng sim free, khi khởi động có logo của BB.
Vậy các bác cho em hỏi tý:
- Blackberry có hàng sim free ko vậy các bác ?
- Mục đích, ý nghĩa ... của loại hàng này ?
- Có thể mô tả cụ thể loại hàng này ko zay?
- Loại hàng này có bị "Trung Hoa Anh Hùng" ko zay ?
* Mong bác nào biết trả lời giúp với.
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng Simfree là hàng được phân phối bởi các hãng mà khi mua về VN không phải unlock. Ví dụ như hãng CSL vendor 141 của HK và F100 vendor 179. Hàng 179 khởi động lên Logo BB và một số hãng phân phối mới chưa có logo cũng sẽ là logo BB hoặc không lên logo gì.

Hàng này là hàng cực chất luôn tại vì theo em biết thì đại đa số hàng này không có hàng China mông lại và đặc biệt là không bao giờ đụng hàng unlock phần cứng(vì không cần phải unlock).

Chúc vui vẻ!!!
hnacud
ĐẠI BÀNG
16 năm
Trời ! Mô tả giống máy mình thế 😁

Chẳng có logo gì cả , sim free nên cũng ko cần unlock . he he :D
bordeaux
TÍCH CỰC
15 năm
Vendor bây giờ thay được mà...😁

Hình như hàng của Viettel phân phối là hàng simfree đó...
khửa khửa báo cáo em yêu luôn an chung giường ngồi chung chiếu của em 3 năm nay là em 179 mỗi tội cái nắp đít cuae em nó là ORANGE
hix main ngon đừng hỏi vỏ dùng 3 năm còn bóng như ngày đầu 2 thanh nẹp đã bong hết nhưng được cái đen bóng lên mới sợ!
ĐAng xài thêm em 88 nhưng cái vỏ nhìn kiểu nào cũng không thể chất bằng 81 được
@dungmr bác nói thế em thich quá , em cung đang dùng 9780 freesim
vậy hàng mà khởi động có Logo nhưng thân máy không khắc Logo nhà mạng thì là hàng gì ah?
honey2005
ĐẠI BÀNG
16 năm
Logo của carrier nào thế bác? Nếu có thì của bác là hàng Liên Hiệp Quốc.😁
Là hàng đã bị thay vỏ :mad:

Cái vỏ ngoài thường là phải có nhã hiệu của hãng cung cấp, nhưng nếu không có nhãn hiệu, thì được gọi là hàng UNBRAND :rolleyes5cz:
sim free!?

xin thua voi bac blackberry co hang sim free!?
muc dich la hang do chi duoc su dung o châu âu
loai nay da duoc unlock sẵn khi mở se co logo blackberry
chi xai o chau au thi ko co hang trung hoa anh hùng
theo em biet thi chi co vay thoi con o chau a' nhu HK thi em chiu
neu kiem duoc con do thi bac chup luon de !?gia chac cung chi 5tr7 cho con 8320 thui
thecall
ĐẠI BÀNG
16 năm
nghe bác nói biết thêm 1 điều là máy em... không phải hàng sim free. 😁
Theo em được biết Hàng SIM FREE là hàng ko có logo của nhà phân phối, và ko bị lock bởi nhà phân phối nào cả nên gọi là hàng SIM FREE
Các mặt hàng Nokia, Motorola ở VN, cũng gọi là hàng SIM FREE
Cũng giống như Iphone có hàng SIM FREE, phiên bản quốc tế, ko có logo mạng, và ko cần unlock.

Còn hàng BB của CSL hay hàng BB của TMobile ở Đức, ko thể gọi là hàng SIM FREE được vì hàng này được cung cấp bởi nhà phân phối CSL, vấn đề nó khác với các loại hàng khác là hàng này ko được lock bởi nhà phân phối mạng mà thôi.
Hàng SIM FREE mọi người dễ dàng thấy được ở 1 số dòng máy BB 81xx. Hàng china nhiều vô kể chứ đừng nói hàng này là hàng SIM FREE nên china ko có hàng nhái làm gì. hehe
Các dòng cao cấp hơn thì em chưa bao giờ thấy.
hình như máy mình là hàng sim free thì phải ^^ 😁
landmine
ĐẠI BÀNG
16 năm
như vậy thì hàng sim free có bị lock browser ko vậy?
hnacud
ĐẠI BÀNG
16 năm

Dùng bt nhé ........................
bác DƯ VIỄN TRÍ cho em hỏi tý :hôm trước mua bb ở chỗ bác ,người bán hàng bảo là hàng sim free.nhưng vẫn phải unlock bình thường .topic này làm em lo quá.bác giải thích hộ em cái.
-Hàng Simfre mà vẫn phải unlock thì không phải hàng Simfree rồi bạn ah. Có thể ở ngoài một số sản phẩm hàng dựng lại sẽ không có LOGO nhưng khi khởi động lên vẫn có Logo nhiều người lầm tưởng đó là hàng Simfre.
thk143
TÍCH CỰC
16 năm
Nếu là hàng Sim Free thì Vendor sẽ ghi gì nhỉ ???
Vậy câu hỏi đặt ra là ở phần SimCard của hàng Simfree, 5 mục của nó có giống với 5 mục ở hàng US/ebay unlock bằng code hay ko?

A e cùng mổ xẻ nhá
Đó là hàng WorldWide, không cần unlock vẫn xài được!
ơ thế là máy mình ko phải simfree rùi! vì hiện logo vodafone 😁
trungudec
ĐẠI BÀNG
16 năm
trời ơi? thằng trung quốc vũ trụ nó còn làm nhái được huống hồ bb?
em mua của bác Dũng 1 con "ở ngoài sản phẩm sẽ không có LOGO nhưng khi khởi động lên vẫn có Logo" . vậy em mua của bác hàng dựng?
-Cái quan trọng là máy chất bác ah. Vỏ của bác có thể là do logo trầy nên mình thay vào đó logo của hàng Simfree nhưng đảm bảo hàng zin logo thay cũng là logo zin luôn không phải là đồ sơn lại bác yên tâm. Tiện thể bác cho hỏi luôn là máy dùng vẫn ổn định chứ ah có gì bác cứ mang qua em suppost nhiệt tình.
Hàng của bác Dũng thì yên tâm xài. Mình mua con 7290 của bác Dũng vỏ Vodafone, khởi động logo Vodafone, vendor 120 (Vodafone).
Nói chung những cái này để tham khảo thôi, quan trọng là máy xài tốt là được.
hawaii
ĐẠI BÀNG
16 năm
oạch, hôm trước em vừa rước về 1 em 8100 của bác 21B Hàng Bài, bác í bảo là hàng SIM FREE mà sao em vẫn thấy logo T-Mobile khi khởi động máy? trong khi đó ngoài vỏ lại ko có logo... hx hx, chết em òi à?

Các bác cho em ý kiến về em này cái:
IMEI: 354879-01-593136-2
PIN: 23F73C81
s3095453
TÍCH CỰC
16 năm
em xài 1 con 8707g CSL,mặt trc ko có logo,nắp pin thì có chữ csl be bé,hiện logo csl khi khởi động lun,ko biết fai vỏ zin ko vì csl là hàng simfree hongkong,keke
-Đơn giản thôi mà bác. Treo toàn là made in china và taiwan rồi xuất sang thị trường châu âu rồi lại về VN.

-Vỏ 8707G không có vỏ đểu ban ah yên tâm là đồ zin.
các bác cho em hỏi cái...máy em cũng là hàng simfree thế cái browser có phải cài lại không???hay nó dùng được luôn hả các bác???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019