Hard Reset LUMIA 520, 620, 720, 820, 920.

hovuongjb
6/5/2013 15:7Phản hồi: 115
Chào các bạn.

Các bạn nào đã sài các dòng lumia 520, 620, 720, 820, 920 gặp lỗi khi khởi động máy lên treo ở dòng chữ NOKIA hoặc máy không reset theo cách thông thường được thì có thể hard reset máy theo cách sau:
Tháo pin -> gắn pin -> nhấn giữ phím volume down khoảng 7s -> nhấn giữ nút nguồn đến khi nghe rung một cái thả nút nguồn ra (vẫn giữ nguyên vol down) -> đến khi màn hình xuất hiện dấu ! thì thả phím volume down -> nhấn lần lượt các phím theo thứ tự sau -> volume up -> volume down -> nguồn -> volume down. Máy sẽ bắt đầu reset lại như trạng thái lúc mới khui máy ra, tất nhiên dữ liệu của bạn cũng sẽ cuốn theo chiều gió.
Đối với dòng 920 pin liền nếu đang dùng mà máy bị treo, các bạn nhấn giữ volume down khoảng 7s sau đó nhấn nguồn -> máy sẽ khởi động lại (không mất dữ liệu).

Mình đã test ok trên các dòng nokia như đã nói.
Bài viết có trùng với bác nào thì xin bỏ quá cho nhé, tại không thấy tiêu đề nào liên quan đến vấn đề này.

Cảm ơn mọi người.
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks, bổ sung thêm là không nhất thiết phải tháo pin, chỉ cần tắt nguồn và làm như trên cũng được.
minh sp c
TÍCH CỰC
9 năm
@oo0oo các ae tinhte cho em hỏi e dùng 920 bản at&t bị lỗi không xoay màn hình muốn hardreset thì làm xong có bị lock lại máy k ạ
Em bị treo ở NOKIA mà làm theo cách của bác vẫn không được
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lemanh8788 Bạn đang dùng máy gì vậy? mình test thấy oke hết mà.
@lemanh8788 bạn này giống mình. mình dùng 720
hình như ko cần phức tạp đến thế đâu
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TungPig Hi, mình cũng muốn làm gọn nhẹ, bạn biết cách nào thì chỉ giúp mình với nhé, anh em học hỏi lẫn nhau.
@hovuongjb à không. đọc kỹ thì tớ hiểu thao tác này để làm gì rồi. Và hình như nó gọi là soft reset (hay factory reset hay khôi phục cài đặt gốc...). Hard reset đơn giản chỉ là khởi động lại máy thôi (giống như cách làm với 920 mà bạn nói trong bài viết).
Thêm nữa, tớ thắc mắc tại sao với 920 thì bạn nói chỉ cần khởi động lại trong khi các máy (pin rời) khác thì lại phải khôi phục cài đặt gốc (mất dữ liệu)?
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TungPig Hi TungPig, của mình chính là factory reset, có thể mình dùng từ hard reset là chưa đúng, nhưng nếu muốn tra cứu cách khôi phục cài đặt gốc bằng phím thì dùng cụm từ hard reset sẽ ra kết quả nhiều và chính xác hơn (đa số là web nước ngoài).
Đối với dòng 920 có lẻ mình nói chưa rỏ nên bạn chưa hiểu hết, riêng dòng 920 thì có tình trạng là máy bị treo khi đang sử dụng (tình trạng này không nhiều), chỉ cần restart lại là ok. Còn nếu muốn factory reset thì thực hiện theo thao tác mình hướng dẫn, tất nhiên nếu thao tác được trong cài đặt của máy thì không cần bấm tổ hợp phím.
@hovuongjb Gọn nhẹ nhất đó rồi, thích phức tạp thì cắm vào pc dùng tool reset thôi
e mới vừa định dạng máy nhưng mà nó cứ có icon 2 bánh răng chạy từ hum wa tới h` vẫn hok đổi aj pek cách khắc phục chỉ e với 😔
@bun0601 ban cu doi cho no chay xong di! co nguoi cho toi' 2 ngay moi' xong lan
@bun0601 Khi lên hai bánh răng thì bạn nhấn tiếp theo thứ tự vol up ~~> vol down ~~> nguồn xong chờ một lúc nó sẽ mất hai bánh răng sau đó nó hiện dòng chữ nokia. Bạn nhấn nút nguồn một cái rồi nó tắt dòng chữ nokia rồi bạn nhấn tiếp nút nguồn một cái rồi đợi một lúc là nó sẽ hiện lên màn hình cài đặt như lúc mới mua. Mình mô tả như mình đã làm. Chúc bạn thành công!
@tq2011 ấn vol Up + vol down + nguồn cùng lúc hay ,ấn theo thứ tự,cái nào ấn trc thì thả ra
@vimotnguoi1210 Có thật tới 2 ngày k vậy bạn...mình vừa làm xong.hiện tại là máy mình bánh răng vẫn chạy....mới dc 2tiếng...hix
tất cả đều dùng chung được riêng 920 mà thớt nói thì đó cũng là reset mềm chỉ là reset mọi cài đặt về định dạng mặc định ko làm mất dữ liệu. còn cách trên thì là factory reset đưa máy về tình trạng xuất xưởng hoặc là firmware mặc định chỉ có firmware chứ không còn ứng dụng nào khác nữa.
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buathanqn1 Hi, bạn nói hoàn toàn chính xác. Mình có chút chưa nói rỏ về em 920, em này đang dùng mà treo thì có thể restart lại như trên. Còn nếu treo lúc khởi động lên ở logo NOKIA thì thao tác như các bé khác.
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangtunghpv Mình là factory reset, nhưng mình nghĩ nó cũng là format vì máy bạn sẽ mất hết dữ liệu (trên máy), chỉ còn fimware và bạn phải thao tác cài đặt lại như lúc mới khui ra mở máy lên. Thật sự là mình thích dùng từ hard reset hơn, vì dùng toàn là các tổ hợp phím (cứng và cảm ứng) để ép buộc máy quay về trạng thái ban đầu. Còn factory reset là thuật ngữ trong phần cài đặt của máy, cả 2 đều chung bản chất nhưng hard reset thì mạnh mẽ hơn.
@hovuongjb Mình reset máy nhưng giờ nó cứ hiện hình 2 cái icon bánh răng quay mãi không xong. Gần được 1 ngày rồi mà nó vẫn cứ quay. Có cách nào không giúp mình với ak. Thanks bạn
@nhokcry.vt dzu nay giai quyet xong chua ban,minh cung dang bi treo 1ngay roi,gio cu cam sac la dc ha?
viettn1104
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã làm theo hướng dẫn đến khi hiện ra 2 bánh răng cưa trên quay màn hình rồi, mà cứ như vậy 2 tiếng rồi. Bây giờ phải làm sao đây 😔
@viettn1104 bạn fomat như lúc mới mua náy hả, có ng chờ 2 ngày :v
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangtunghpv Cũng không lâu đến vậy đâu bạn, mình thử trên tất cả các dòng từ 520 đến 920 đều bình thường, mất khoảng 15 phút, còn lâu nhất là nửa tiếng. Trường hợp mà chạy lại lâu như vậy thì bạn nên cho em nó vào viện điều trị.
hoangdzung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đánh dấu, hi vọng mình không phải thực hiện. Thanks bác.
thao tác trên fím như vậy cũng như " đặt lại điện thoại" trong cài đặt đó hả b
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dangtunghpv
các bác có bị lỗi là khi thao tác bàn fím số thỉnh thoảng loa kêu to hơn tạch 1 cái k
và mấy con ốc sau máy có bị trầy sơn như kiểu bị đục r k
Em làm đầy đủ các bước trên rồi, lúc mới nhấn nút nguồn thì máy báo pin yếu, em cắm sạc pin vào, nó chạy bánh răng xong thì cái màn hình hiện chữ nokia rồi thôi, sau đó màn hình lại sáng màu xám, ko hiện gì cả, cứ sáng màu xám thế thôi. Tháo pin lại lần nữa, khởi động lại hiện pin có 1 vạch màu đỏ, cắm sạc vào màn hình lại sáng màu xám xanh.Có bác nào biết không chỉ em với hay em lại mang ra care :-s
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@langtudumuc87 Trường hợp này mình nghĩ bạn để pin thấp quá, khi thực hiện reset sẽ báo lỗi, bạn thử cắm đầy pin rồi thực hiện lại từ đầu xem. Nếu không được thì nên cho em nó nhập viện.
Máy mình cứ hay bị khởi đông lại và bị treo logo hjx bấm dows+nguồn cung không lên có lần chờ và làm vậy tới 1 tiếng đồng hồ nó mới chịu lên vậy có mang ra care không các bạn?
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PasswordLife Bạn thực hiện thử đúng trình tự của mình nêu ra xem, sau khi reset thì theo dõi có còn bị không. Nếu thường xuyên bị thì nên đem máy ra kiểm tra gấp.
Thank' bác chủ thớt nhiều cái này nhiều người không pit đấy
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@golfoperation Cảm ơn bạn, sẽ rất tuyệt vời hơn nếu bạn bấm like cho topic của mình một cái 😆)))
cuongkoy91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình biết 1 cách này để fomat máy sạch sẽ nhất. Nó có thể khắc phục rất nhiều lỗi trên máy. Fomat se mất toàn bộ dưlịêu luôn. Như máy vừa mua bật nguồn đầu tiên.
Rút điện thoại ra khỏi sạc pin.
Các bạn làm như sau: máy đt phải tắt nguồn nhé
B1: Nhấn và giữ phím giảm âm lượng và cắm sạc pin vào. Một hình dấu chấm than (!) sẽ xuất hiện trên màn hình.
B2 :Bấm các phím sau theo đúng thứ tự: tăng âm lượng, giảm âm lượng, nguồn, giảm âm lượng.
Điện thoại của bạn sẽ khôi phục cài đặt và tự động khởi động. Việc này có thể mất vài phút
mình đã thực hiện và khắc phục rất nhiều lỗi trên máy of mình.
chúc các bạn thành công !!
@cuongkoy91 như chủ thớt thui
giúp mình vs. Mình vào facebook nhưng nó cứ bảo sai mật khẩu nhưng mình chắc chắn đúng mình xóa rồi tạo tài khoản mới thì hk đc ai giúp vs
5conchocon
ĐẠI BÀNG
11 năm
uppp. rất hữu dụng cho những ai đang dùng bị treo máy 😁
Tình hình là máy e khởi động lại nó hiện ra 2 cái bánh răng dc vài giây xong nó hiện ra cái hình :-( này rồi treo luôn bác nào biết cách khắc phục chỉ cho e với
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanh tùng1 Bạn thử tháo thẻ nhớ ra khỏi máy và thao tác như mình hướng dẫn xem sao.
@thanh tùng1 Mình sung thêm 1 tí ! Hiện tượng như vậy Cậu cứ gắn cục sạc vào để một hồi là lên Nokia và thế là xong
zaZay0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tanphat máy mình hiện giờ cũng giống như vậy nè reset lại chạy xong bánh răng cưa nó hiện :-( ....mình hadreset như chủ topic không được...đầu tiên tháo pin...lắp pin vào-nhấn volum dow 7s-> nhấn nut power nghe rung cái bỏ power ra vẫn giữ volum dow nó không hiện dấu ! mà nó cứ nhấp nhái chữ NOKIA suốt....như vậy là sao hả các bác 😔...giúp dum em với
@tanphat Đã thử hoàn toàn không thay đổi, mình sạc qua đêm nhưng sáng hôm sau rút ra vẫn thế thử làm lại các hướng dẫn như trên thì được vài phút thì máy hết pin. máy đang dùng là Lumia 520
còn mình muốn reset về mặc định như lúc sx thì thực hiện thế nào bạn.erase data +setting hết lun đó
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maz9717 Thực hiện như mình hướng dẫn chính là reset mặc định như lúc mới sản xuất đó bạn.
cuonglasuco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai đã làm thì hãy phán. Em làm rùi, như chủ thớt là ok, chỉ hơi thừa bước đầu ( nhấn Down volume 7 giây). Em dùng 520. Sau khi đăng nhập bằng tài khoản outlook thì nó backup lại hết.
Thanh chủ thớt!!!!
của mình thì hiện lên biểu tượng pin yếu. mình dùng 720

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019