Hasselblad ra mắt máy ảnh H5D-200c với cảm biến CMOS 200MP

Didu
26/8/2014 8:45Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xperios
TÍCH CỰC
10 năm
Nhiều người ở đây có vẻ không hiểu thế nào medium format thì phải.
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Chụp xong zoom lên thấy rõ từng cộng lông tơ luôn quá !
Chuẩn bị có máy ảnh có độ phân giải gần bằng mắt con người rồi mà còn cao hơn cả mắt người nữa, khả năng room focus nữa
Chắc mua về lắp vào máy bay không người lái chụp do thám....
So sánh khập khiễng!

Ờ...

Ừ 😆)) chắc thừa! Cả cái Haselblad nó nghĩ ko bằng bác

Mua về để 1 lần chụp kiếm dc mấy cái gia tài tương đương 😃) điên chỗ giàu quá chịu ko nổi phải ko?
đọc 2 trang cmt mới thấy nhiều người kiến thức còn yếu quá mà cứ phán linh tinh, mình nhớ google chưa có thu phí mà :rolleyes:. Ước mơ 1 lần trong đời được cầm và chụp thử 😁
hcdt
TÍCH CỰC
10 năm
Dạo này trong tinhte nhiều cóc ếch ghê 😃 có lần đi nghe nhạc ở nhà hát thành phố thấy chú kia xài cái H4D đã thấy phê rồi. H5D-200c còn ác hơn 😁
tamgeopet
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy mình gắn ổ cứ khoản chừng 1T có đủ chụp ko ta. chứ thẻ nhớ chắc chịu...
Bạn nào phán cái này không dùng chụp chơi được thì cứ thử cuối tuần ra nhà thờ Đức Bà gặp một bác người Anh đi cùng với đứa con lai Việt xem anh ấy cầm con gì để chụp chơi nhé. Không thì ghé Bình Quới xem mấy bác trong hội cầm con máy cả tỷ đồng này chụp có có lấy đồng nào không nhé. Say mê thì chẳng có gì là không thể cả. Không phải cứ phải là ảnh khổ rộng thì mới cầm medium được nhé.
@Wolfrain Sao ko dám?

Kể cả nó mua xe tăng gắn sẵn pháo để đi làm tôi vẫn nói nó là tâm thần chứ việc gì phải sợ?

Cái gì sinh ra trên đời đều có mục đích nhất định, dùng kiểu khác đời thì là kẻ khác người. Nói tâm thần thì hơi quá, có lẽ chỉ là những kẻ khác người, muốn chơi trội.

Bác có biết MF thiếu những chức năng cần thiết để sáng tác đường phố ko? Iso thấp, tốc độ chụp liên tiếp thấp, quá nặng, thay lens lỉnh kỉnh...
@Hoàng Z Vậy mời bạn về các tỉnh Bắc Ninh, Hà Giang... để xem dân dưới đây dùng máy cày, công nông, trâu nghé rước dâu thế nào rồi thử lên tiếng xem có toàn mạng không nhé. Hình như bạn quên mất là chụp phong cảnh cũng là sáng tác đường phố thì phải. Và chỉ MF thì mới phải thay lens thôi à?
@Wolfrain Ko toàn mạng 😆

Đúng là lũ thất phu 😃)

Ờ, thế thì mua MF để chụp phong cảnh =)))

Lens của MF khác FF và trọng lượng cũng khác nhé, thay thử đi thì biết 😃)

Thử phân tích một tí nhé: Mua một cái máy rất nặng, đeo vẹo cả người, hỗ trợ cho việc di chuyển quá kém, gần như chỉ chụp tốt khi có tripod, tốc độ chụp liên tiếp thấp, ISO thấp, khó chụp được vật chuyển động. Và như bác nói, chỉ phong cảnh và phong cảnh.

Một nghệ sĩ bỏ đống tiền ra mua nó chỉ để chụp phong cảnh, theo bác có dị quá ko??? Nghệ sĩ thì thường hơi hâm dở một tí, nhưng những ông như vậy thì có lẽ tiệm cận mức tâm thần thật chứ chả chơi =)))
@Hoàng Z Bạn nói chuyện thế thì cho thấy bạn chưa bao giờ chơi ảnh. Nếu người ta đã chơi được FF thì việc cầm cái máy MF nặng hơn cũng không thành vấn đề nữa rồi. Và lens MF không phải cái nào cũng nặng hơn FF. Và MF không có chuyện phải dùng đến tripod mới chụp được, nói như bạn thì mấy cha nhiếp ảnh gia chuyên chụp mẫu ngoại ảnh chắc tốn cả buổi chỉ chụp được chừng vài trăm tấm. Nếu cần bạn có thể lên Youtube để xem phần after scene của các buổi chụp xem họ có cầm MF trên đế để chụp không nhé.
Và đã là nghệ sĩ thì ai cũng muốn hướng đến cái hoàn hảo. Một khi họ nghĩ rằng thiết bị không còn đủ để hoàn thiện sản phẩm của họ thì họ có quyền chuyển qua sản phẩm tốt hơn. Có tiền thì mua, chẳng có gì là dị. Nói như bạn thì người ta chẳng việc gì phải mua một con Bugatti vì suy cho cùng chẳng có mấy con đường để chạy hết tốc độ của nó.
dự là mấy anh làm ở tokyo hot mua cái) này =
@nguyenminh8991 tokio hot cũng chả đủ sức xài mấy con này đâu 😆
pentax mới ra con 645z cmos senser anh em nào muốn lên medium format mà tiền nông còn eo hẹp thì làm em nó cũng ổn về độ nét thì chưa em dslr nào sánh bằn kể cả D810.
vinamin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này chắc để gắn trên phi thuyền để chụp ảnh trái đất....
@vinamin Chụp ảnh trái đất con này chưa đủ tuổi đâu 😆
Thích mấy cái kiểu dáng máy ảnh của hãng này ,nhìn mê luôn ,mỗi tội là ko bao giờ đc sờ tới chứ đừng nói là chụp trên e nó
khanhduy14
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng Caon IXUS 55 sài ok nhất 5MP zom 4x đủ rồi
toilatuantk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước định lấy con này giá 3k2 đang lưỡng lự nó bán bố nó mất @@ pentax
copbay999
ĐẠI BÀNG
10 năm
có những cái máy sản xuất với đặt hàng còn mắc hơn nhiều... mỗi cái có một mục đích. Nếu để "chơi" thì không đáng thiệt.
@copbay999 Xách cái này chỉ để chơi thì kì lắm bác, chỉ có để trong studio dùng thôi 😁
Mà studio thì ko phí chút nào luôn :D
abckeyboard
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào có máy này, chụp cái hình rồi up lên tinhte 1 phát là treo cả tinh tế lẫn anh em nào muốn xem luôn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019