Hậu trường: tay máy chụp đội bay biểu diễn Thunderbirds - không lực Hoa Kỳ

starnt
11/7/2014 7:7Phản hồi: 21
Hậu trường: tay máy chụp đội bay biểu diễn Thunderbirds - không lực Hoa Kỳ

Trung sĩ Larry Reid Jr. là nhiếp ảnh gia chính thức của đội bay biểu diễn Lôi Điểu (Thunderbirds) thuộc không lực Hoa Kỳ. Ai ai cũng phải ghen tị với cương vị này (mặc dù đây là công việc rất ... mắc ói 😃 )

Anh Larry sử dụng thiết bị là 2 chiếc Nikon D3s và D3 ống 24-70mm, 16-35mm, 24-120mm và một vài thiết bị khác. Trang bị trong máy bay từ mũ, quần áo và các phụ kiện khác cũng thuộc loại sẫm màu để tránh phản chiếu lên vòm buồng lái

Nhiều tình huống biểu diễn chỉ diễn ra một lần duy nhất, và ở tốc độ rất cao, hơn 800km/h và không được phép bỏ lỡ khoảnh khắc. Có những vòng lượn có lực ép tới 7.5G thậm chí gần tới 9G làm cho chiếc máy ảnh trên tay có thể nặng tới gần 20kg.

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá gấu luôn á, em xem mà thèm chảy nước miếng😃
Như vậy là Nikon 2, Canon 0, nhưng Nhật bản vẫn luôn thắng, vì mỹ vẫn phải xài máy ảnh nhật 😁
Thứ 2 là chụp trên trời cao mà mấy ảnh ko xài hood ha anh!
Quá tuyệt!
Cái máy hình đầu tiên mình nhìn thấy trong video không phải là D3 hay D3s D
@cuhiep Đúng rồi, anh này khôn lắm, dưới mặt đất anh ta dùng chiếc 610 cho nhẹ 😃
xilun
ĐẠI BÀNG
10 năm
trong máy bay chắc có 2 người, 1 người lái, 1 người chụp. Hay ong này vừa lái vừa chụp luôn Dr. Thanh?
@xilun có 2 ghế, anh này ngồi sau chỉ chụp thôi.
Luke_sir
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn sướng quá, nikon lại đc chọn lựa trong vụ này.
chuoic
TÍCH CỰC
10 năm
Khó khăn trong tác nghiệp đây, ko biết có bị máy ảnh đập vào mặt khi lộn nhào ko nhỉ 😁
Xin hỏi các anh nikon có thể lấy nét nhanh như tốc đọ máy bay hay là anh ta lấy nét trước ạ ?
otrum
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trungvh29 máy bay anh này ngồi, bay cùng đội bay mà bác! 😁
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
@Trungvh29 vận tốc tương đối khi bay cùng với đội bay gần như bằng 0...cầm ip lên chụp vẫn lấy nét dc 😁
@LuisYuri Trong biểu diễn, họ bay đan chéo theo rất nhiều hướng đó cậu trẻ 😃
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
@starnt em đang nói trong cái clip mà bác...chụp bay song song
còn cái vụ đan chéo thì...vâng, chắc ý bác đúng...chắc là flagship mới lấy nét nổi 😁
Lấy nét nhanh đc hay ko thì bạn có thể xem hình là biết mà, he he
bài nhiep ảnh nên đưa lên trang chủ lun mod ơi
"You are looking at 15 maybe close to 20 pounds just right here on earth...". Em nghe được vậy. Hình như ko phải 20kg anh Thanh ơi. Chỉ góp ý thôi ạ.
@kazukun Em nghe đúng đó và anh cũng nghe không sai đâu, chỉ có anh ấy tính non thôi 😃

nếu anh ta cầm chiếc D3s cả pin và 24-70mm thì trọng lượng của nó là hơn 2kg, nếu em nhân với 5G thì nó là hơn 10kg (hơn 20 pound) và nếu nhân với 9G thì nó vào khoảng 19kg 😃
khoapak
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bó tay mấy bác luôn, có vậy mà cũng lên chém là hàng NI chuộng hơn hàng Ca.
Ah hôm nay thấy anh CU Hiệp lên báo Tuổi Trẻ nhá.
leekumkee07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác này không xài luôn filter thì phải ?!
Liệu mấy ai được như a dzai này :3
chụp kiểu này mắc ói chết nhỉ 😁
Quá đỉnh :eek:
Liệu mấy ai có những tấm ảnh độc như Anh ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019