[HCM] AMD Do It Yourself 2014: 9h30 sáng thứ Bảy 28/6, hướng dẫn tự ráp PC để bàn

cuLong
26/6/2014 14:16Phản hồi: 88
[HCM] AMD Do It Yourself 2014: 9h30 sáng thứ Bảy 28/6, hướng dẫn tự ráp PC để bàn
Bạn có 10 triệu đồng, đang muốn ráp 1 bộ máy tính để bàn để chơi game, hoặc đang có 7 triệu muốn ráp bộ máy để học tập? Lựa chọn phần cứng đã khó, tự tay ráp chúng hoàn chỉnh thành một bộ máy còn khó hơn. Để giúp những bạn còn bỡ ngỡ, lúc 9:30 sáng Thứ Bảy 28/6 tuần này, AMD Việt Nam sẽ tổ chức buổi AMD Do It Yourself 2014, là một sự kiện nhằm hướng dẫn cho người dùng cách lên cấu hình một bộ máy tính, cũng như ráp nó hoàn chỉnh để sử dụng.

AMD Do It Yourself 2014 sẽ diễn ra từ 9h30 - 11h30 sáng thứ Bảy, ngày 28/6 cuối tuần này, ở khách sạn Viễn Đông (tầng 10, 275A Phạm Ngũ Lão, Quận 1, TP HCM). AMD có dành 150 phần quà để tặng cho những bạn đăng kí sớm và tới dự event đúng giờ, đăng kí online ở địa chỉ này nè.

Ngoài ra, trong buổi AMD DIY 2014, AMD cũng sẽ dành ra vài phần quà nhỏ để tặng cho khách tới dự, gồm có 4 con APU của họ: A6-6600 (giá 2,4 triệu), A6-6400 (giá 1,49 triệu), A4-5300 (giá 1,1 triệu) và A4-4020 (giá 1,4 triệu), cùng với áo thun, áo mưa, túi xách, bút viết.

Chúc các bạn tham gia vui vẻ và qua sự kiện này sẽ nắm vững cách lên cấu hình một bộ máy tính để bàn, cũng như ráp nó hoàn chỉnh, để khi cần thì áp dụng được liền.

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dedj
ĐẠI BÀNG
10 năm
không đăng ký đc nữa rồi :'(
@Dedj đăng kí sớm thì tới đó có quà, không đăng kí thì vẫn tới dự bình thường được mà. 😃
lvtrinh1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ảo lòi
Bên trên lấy hết vé roìo
hêt vé, nhanh vãi
kem5213
ĐẠI BÀNG
10 năm
😃
Mới lên trang chủ nửa tiếng mà ko dk dc là sao =.="
@nguyen_huuvinh82 vì trước khi tin này đưa lên là chỉ còn 1 vé à😁:D
ax.....mình chỉ muốn tham gia thui, ko nhân quà đâu....sao vẫn hết vé....
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
HN ko tham gia đc rồi 😔
tiện thớt em hỏi ngu tí là với 3-4tr (ko bao gồm màn hình), muốn lắp 1 cái case cấu hình bình thường, phục vụ tốt xem film full HD, lướt web mượt mà, chơi mấy game nhẹ nhàng ... thì xây dựng cấu hình như nào thì ok ạ 😕
mà nếu như em muốn vẫn với cấu hình đó, nhưng vài 3 năm nữa muốn nâng cấp lên thêm RAM, CPU, VGA thì liệu có đc ko :oops:
@allin0n3 Bữa nay cái main H61 socket 1155 cũng tầm 1tr5 tùy chỗ bán rồi, HDD 1tr nữa, chíp con rẻ nhất cũng gần 1tr, chưa Ram, nguồn, case...4tr5 thì còn chọn đc, dùng tạm card onboard !!!
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
@allin0n3 làm con NUC chơi tạm đi 😁
@saiback SS60GB làm gì đủ để chứa phim HD
MSI H61-PS2+G1610+case +nguồn rẻ hơn NUC.
@hieupy89 Tài chính ít mà muốn máy ngon thì phải vậy. Dùng ssd máy nó mượt mà gấp chục lần sài hdd (kể cả cấu hình cao hay thấp vì bị nghẽn cổ chai). Xem phim thì chơi online thui 😃
Cũng rất đam mê công nghệ.với 5triệu có thể lắp ráp 1 cây chơi game 3d đc k.chứ còn web với phim thì con máy ghẻ cũng xem đc rùi.cám ơn ad

Sent from my S25 using Tinhte.vn mobile app
@xuanhong95 Đam mê game Mu online cài đc mấy acc í hjhjhj

@daovantuan14
hungmk867
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuanhong95 Titanfall đc không bạn
@Doraemon12345 nếu cấu hình như thế sẽ chơi đến cả mức ultra, có vẻ không tiết kiệm cho mấy. Tầm khoảng 15tr là đủ chiến rồi. Chất lượng giữa mức medium và good hay ultra không có khác biệt nhiều đâu trừ những game thủ khó tính, miễn là đừng thiết lập game ở mức low!
3-4tr thì cấu hình đó dưới mức bình thường luôn, film full HD và web tuỳ thuộc vào đường truyền, số lượng ứng dụng chạy cùng web và window có nhiều không, cỡ đó chắc web game chứ mình không biết game nhẹ nhàng của bác ở mức nào?, còn nâng cấp chắc không có khả năng, bèo nhèo mà máy mới nhất cũng tầm 5-6tr
game chạy ở thiết lập 3D cái card không cũng tương ứng 5tr rồi
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huynhphatdat1992 ban coi cái nào thuận tiện thì làm . Ko lẽ phải ngồi dow về mới coi đc sao . Cái cơ bản đơn giản ko làm đi làm mếy cái khó
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Doraemon12345 đành dùng phần mềm thứ 3 vậy như cpu z đó
@nthienthanh đã là dân chuyên nghiệp thì lúc nào cũng có đem USB theo, cứ móc theo chìa khoá hay bỏ trong túi quần thì dùng! Và tất nhiên trong đó sẽ có những chương trình cần thiết phục vụ nhu cầu cấp thiết! còn nếu không phải là chuyên nghiệp thì tự nhận mình là 1 IT tầm thường hoặc người dùng bình thường. Và nếu người dùng bình thường thì không lên cái diễn đàn này làm gì!
@Doraemon12345 Có tìm hiểu phiên bản portable là thế nào không! Phân biệt file setup với file portable
vipcasper
TÍCH CỰC
10 năm
Đại diện AMD thông báo: Các bạn không đăng ký kịp nếu thực sự muốn tham dự có thể đến và tham dự cùng AMD.

Thay mặt AMD,
Cảm ơn các bạn.
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vipcasper bao h cái này mới ra hà nội hả bác Mong AMD lắm nhưg trc h đi off đc đúng 1 lần giới thiệu APU ở cafe sóng xanh 😔
@vipcasper qua đó đứng ngoài cửa hả bạn, đông quá thì sao
Em chỉ chờ ProjectAra của GG cho Phone và ProjectAra được các hãng máy tính xách tay ứng dụng thôi.
Cấu hình trên có cái không được ổn như main+ram thì dễ hư,cpu cũng tạm ổn xem phim FHD offline thì ok nhưng khả năng nâng cấp vga kém (chỉ khoảng HD7750 trở xuống) còn lại ok.Khuyên bạn nên để thêm khoảng 1tr nữa cho an toàn.😃
hết mất tiu rồi
quangct
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhớ thời sinh viên toàn tự làm mấy việc này, giờ thì cứ máy bộ cho nhanh😁
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
tks bác nhé, để em nghiên cứu thêm từng thành phần xem nào 😆

tks bác nhưng với em thì cần 1 cái PC để làm việc, giải trí hay hơn là đầu tư HDplayer bác ạ, HDplayer thì nặng về giải trí hơn, chứ làm việc thì cứ phải PC mới ok, ít nhất với em là như vậy :oops:
giờ trước mắt cứ đầu tư con PC đã, bao giờ cuộc sống vương giả rồi, rảnh rang nhiều thì đầu tư con HDplayer thì tha hồ mà giải trí bác nhỉ :p
makhach
ĐẠI BÀNG
10 năm
@allin0n3 Bạn đừng có lên mạng xem mọi người nói hãng này bền, hãng kia dễ hỏng làm gì. Chẳng tin đc ông lớn nào cả, hãng nào thì cũng hỏng tuốt. Vậy nên cứ đến những nhà phân phối uy tín, bảo hành dài mà xúc.
Chúc bạn sắm đc dàn máy ưng ý.
@makhach Đúng là hãng nào cũng hỏng nhưng tỉ lệ hỏng là bao nhiêu mới quan trọng mà khi hỏng thì dịch vụ hậu mãi mới thấy quan trọng như Viễn Sơn của Gigabyte thì nhanh gọn tốt.Còn có hãng bảo hành như compulab thì đi bảo hành bị đánh.Không tin thì tìm trên Voz thì biết.
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
em có tham khảo qua rồi, con đó mà nâng cấp hay hỏng hóc thì hơi bị đau đầu bác ạ 😔
chưa kể giá tính sơ sơ cũng vượt tầm kiểm soát của em mất rồi, con đó đc mỗi cái gọn nhẹ hơn so với máy case thông thường thôi :(

chưa gì bác đã dội cho em gáo nước lạnh rồi :(
vậy theo cấu hình đó bác cho em xin tí đề cử sáng giá hơn cho Main với RAM đi ạ
VGA thì em chắc sau này em cũng chỉ dám chơi đến loại 1-2tr là căng thôi, ko dám đòi hỏi cao quá
à mà với cái main tầm đó thì sau tầm 2-3 năm nữa muốn nâng cấp lên thêm tí thì liệu có đc ko bác nhể, em chủ yếu lăn tăn nhất cái khoản nâng cấp về sau này của máy 😕
như em đang dùng cái máy cũ, ì ạch vác case ra hiệu bảo muốn nâng RAM lên, tay chủ quán bảo:
"bó tay em ạ, main của em chỉ cắm đc RAM 2 hay gì đấy (lâu rồi em cũng ko nhớ rõ hắn nói cái j, nhưng đại loại là hàng cổ lỗ xĩ, giờ tuyệt chủng cmn hết rồi :oops:), trong khi thị trường giờ ko có bán nữa, có muốn mua RAM chỉ có chờ rã máy cũ khác thôi, mà máy em thì đang RAM 1GB rồi, chân cắm RAM còn lại thì hỏng 😕, giờ có muốn nâng RAM thì buộc phải nâng main xong kéo theo cả chip,... tất tần tật, coi như ráp 1 cái máy mới thôi em ạ :eek:. À tận dụng được cái vỏ case với HDD đó em ạ :oops:"

em nghe thế mà chán cmn luôn 😕
đấy là em mới chỉ muốn nâng có mỗi RAM thôi đấy :(
@allin0n3 Nếu hạn hẹp thì chiến bộ APU của AMD chạy ngon lành luôn,heh.
@allin0n3 Main là nên lấy của Gigabyte là được.
Còn Vga giờ này HD7750 đã chạm đáy rồi sau này còn không thì chưa biết.
Ram thì con này DDR3 (sử dụng tất cả main hiện nay) kiểu gì thì năm sau cũng lên DDR4 rồi nhưng không sao vì giờ DDR2 vẫn bán lên trong 4 năm đổ lại bạn sẽ không lo về việc nâng ram nữa.
Ngoài ra cũng có thể qua Voz để tham khảo cấu hình vì bân đó rất rành về phần cứng máy tín
Còn có thể rời bộ Intel qua AMD nhưng khi bảo hành các linh kiện như main sẽ khó sửa (không nó về độ bền).
Mà trong khoảng 4tr đổ lại trừ đi HDD và vỏ thì hình như có thể được.Nếu muốn mình sẽ build thử cho bạn.
không đăng ký không tham gia được ha admin?
E đang kí hồi hôm qua mà sao nó không gửi email lại vậy các bác vậy là e có đi được k?
ở HCM mới nhọ
đúng nghề rồi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019