Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HCM] Mời dùng thử GrabTaxi, bắt taxi tiện lợi và an toàn hơn

sonlazio
17/3/2014 13:57Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MNDung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chú taxi xài Grand 2 Dous 😁
Hà Nội thì anh em xài Pingtaxi, được chiết khấu trên đồng hồ. Chọn hang CityCab 24/7 - Taxi trực tuyến. Đang khuyến mại giảm cước 20% thì phải.
woobin193
TÍCH CỰC
10 năm
Cho em đánh dấu :p
chrisrc
ĐẠI BÀNG
10 năm
thật ra ý tưởng rất hay, nhưng các hãng taxi ko thich đâu, vì mình được biết là tiền taxi là phải chia cho nhà đài , xài cái này thì nhà đài sao sống
trước tiên phải cấp cho các bác tài sờ mạc phôn để dùng đã
Easy Taxi ngon hơn nhiều, hôm bữa cài thử bấm gọi phát là có một em tổng đài gọi lại ngay, nó còn hiện những chú taxi gần nhất cho mình chọn nữa, sướng hơn thằng này
cái phần mềm này hay quá ....
klq nhưng SS đc xài nhiều nhờ khác với anh em trên tinh tế hay nói "hàng ss ko ai thèm xài" qué
anhsabmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xe taxi là xe của Grabtaxi hay của các hãng taxi khác !?
@anhsabmt Hic đọc comment của bạn hơn............. 2 tiếng mà chưa đọc xong nữa, cái Avatar ác quá hic hic chảy hết cả......máu mũi.
nobo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy lần sau các Mod có viết bài giới thiệu các ứng dụng di động nên thêm QR Code cho link tải phần mềm để anh em quét bằng smartphone cho nhanh. ;)
hic hic mowf mowf ao
Tổng đài Taxi thì không thể dẹp nhưng có thêm "vụ" này nữa thì tiện lợi hơn. Nhưng có thể sẽ xảy ra "hiện tượng" hack lẫn nhau để cướp cơm thôi, giống như vụ cướp sóng bộ đàm vậy. Có App thì sẽ có hack thôi. Các bác lập trình viên giỏi thì sau này sẽ giàu to rồi (nhất là các bác ĐH bách khoa ý ). Giống như các con Chip gắn trên trụ bơm hay taxi vậy người ta có thể control = cả điện thoại kém......................thông minh như 1280 luôn, chỉ cần 1 tin nhắn là on off hay tinh chỉnh....và người "cung cấp" sẽ tới thu "cước" hàng tháng theo doanh số mà người so nhu cầu SD buộc phải trích ra theo thoả thuận của người cung cấp. Trước thì mua đứt bán đoạn nay do tình hình căng cho nên họ phải nâng cấp "dịch vụ" lên. heheheh
anintrepid
ĐẠI BÀNG
10 năm
còn thiếu app này cho RIM
hauc2
ĐẠI BÀNG
10 năm
tương tự dịch vụ pingtaxi ở HN.

Sent from my LG-F180 using Tinhte.vn mobile app
CuKenPis
TÍCH CỰC
10 năm
Thực ra những app này bên nước ngoài có lâu rồi nhưng gần đây mới về VN đc là vì bây giờ các hãng mới lắp GPS cho xe taxi
n2y
Trứng
10 năm
tuyệt vời
ricky111175
ĐẠI BÀNG
10 năm
Á đù! Sáng đọc bài sẵn rảnh rỗi cài luôn app này phát, hờ hờ vô tình trưa pà mẹ vợ nhờ gọi taxi đi sân bay, tèng téng teng! Móc đt ra bấm bấm 3 phút bao gồm đăng ký email, số đt, tên user, nhận activate code, kích hoạt, nhập điểm đi vs đến rồi bấm 1 phát. Má ơi! Đt mềnh nó hiện số xe vs tên + hình tài xế ngay và luôn, 15 giây sau chú tài xế taxi alô cho mềnh xác nhận đặt xe.... 5 phút sau có mặt ngay nhà. Gấu nhà mềnh há hốc mồm như gặp người ngoài hành tinh. Ẹc! Đúng là pá đạo thặt. Cho 5* đừng hỏi.
Chiều nhận tin nhắn cảm ơn từ Grab taxi vì sdụng app kèm theo mã thẻ cào 50k viettel... 😃 hết chê!

Sent from my Nexus 5 using Tinhte.vn mobile app
hanghonda
TÍCH CỰC
10 năm
vẫn Biết là chỉ có ở HCM
Mới test thử ở Bến Tre, 1' sau có nhân viên tổng đài gọi lại để thông báo là chỉ áp dụng ở SG, sẽ cập nhật ở Bến Tre sau.
Chẳng biết có bác nào đã xài qua cả Easytaxi, Grabtaxi và Fasttaxi chưa? Ở HCM thì nên xài cái nào nhỉ

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
Mình thấy không tiện lợi và an toàn hơn bao nhiêu đâu.
nếu mà để quên điện thoại hay đồ gì đó , nếu nó mất là mất thôi .k có gì thay đổi cả.
có 50k mà phải chờ 30 phút mới có xe. trong khi đó gọi cho tổng đài 15 phút sau có xe liền.
đỡ mất thời gian hơn. nếu bạn nào có công việc gấp. nói tiện lợi hơn thì k thấy chỉ thấy bất lợi là nhiều. giờ đang có KM 50k nên mọi người sự dụng nhiều. chứ qua đợt khuyến mại này rồi thì liệu có ai dùng không ? .
@lamdinhhuy Làm sao chờ 30 phút được hả chú? Tôi gọi là có tài xế alo lại, chưa tới 10 phút là xe tới. Phần mềm hay không nên GATO như vậy nha chú

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
Cái này không dành cho tài xế dùng Windows Phone phải không các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019