HD 3GS Old/New-BootROM, Jailbreak, Unlock, khôi phục, hạ/nâng cấp iOS từ 4.1>6.0 có SHSH

cydiatoday
18/10/2012 5:36Phản hồi: 1.635
1.635 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chú ơi! Máy con nó chỉ lưu shsh 4.1 mà 4.1 thì app chả có cái gì chơi hết giờ lên 6. thì làm thế nào. Máy cháu 3gs lock bb 6.15. Mà hạ bb cũng ko đc 😔
@hanguyen129 lên 6.0
jb chọn thêm nâng bb lên ipad là unlock đc

Bác cydiatoday cho em hỏi với, máy em 3GS new BR máy đang ở fw 4.1 bb 6.15 bây giờ em đang lên 5.1.1 có lưu SHSH rồi. mà em làm hoài nó bị lỗi trên hoài. nên đang chán.😔
P/s bác cho em hỏi với!!!Thank bác ạ!!!😃
@kute_HD Muốn ko bị lỗi thì bạn tạo cfw (tích hợp shsh) bằng sn0wbreeze rùi về pwndfu mà rs bằng itunes là xong bạn ah. Nhanh, gọn, rs kèm jb luôn, ko lỗi, dễ làm.
Chi tiết bạn search thêm trên diễn đàn nếu chưa bít nhé.
ok để mình dum thử xem sao, cám ơn bạn nhé.😃
P/s ủa mà fw 5.1.1 đang bị khoá shsh mà ( dù có lưu shsh), mà thấy bác cydiatoday dùng tool redsn0w thì có khả năng lên lại được khi có shsh, nên mình đang cố gắng làm nè.:X
dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hixx máy của em 3gs lên 6.0 mới biết là máy lock nên quay lại 4.1 . Đã làm hết tất cả các bước rồi, unlock rồi nhưng cắm sim vào nó ko nhận, chỉ thấy thông báo là ko có dịch vụ là sao hả các bác??
Kích cydia bằng tools redsn0w 0.9.6 rc14 lên, rồi cài ultras0w 1.27 là được nếu k được ông fix add source fix lỗi ultras0w 1.27 lại bằng source add http://repo.iparelhos.com cài fix vào là lên sóng.
dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
bb của mình vẩn để ở 6.15. Liệu có cần hạ bb xuống ko bác, máy mình old boot.
Có thể hướng dẫn fix cụ thể một chút đc ko bác
@dackhoa123 Vấn đề là bạn "lên" và "xuỐng" kiểu j? Nếu lên 6.0 bằng itunes với fw gốc thì bb đã khác 6.15.0 rùi và khi bạn xuống 4.1 cũng bằng itunes với fw gốc thì bb cũng đã bị thay đổi. Nếu bạn đã làm thế thì tất nhiên ko có sóng.
Vì vậy, để có sóng thì bạn cần dùng reds để nâng bb lên lại 6.15.0 để unlock (rùi cũng có thể hạ xuống để xài gps nếu bạn cần).
dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình lên bằng fw gốc. Nhưng xem trong máy thì vẩn thấy modem firmware vẩn lá 6.15.00
@dackhoa123 ok, bạn thấy vậy thui chứ thực ra nó ko phải vậy đâu, hehe.
Bạn làm như mình nói là sẽ có sóng thui: vô reds up bb lên xong rùi unlock lại và sau đó có thể hạ bb xuống nếu muốn.
dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
ok để e làm thử xem sao
máy bạn máy lock mà, đập thẳng bb6.15 luôn đi rồi unlock bằng
redsn0w 0.9.6rc14 lên đưa về DFU
1. Nhấn power 3s
2. Nhấn power + home thêm 10s
3. Thả power, nhưng giữ home 15s nhé.
P/s rồi cài ultrasn0w 1.27 kích sóng là xong!!!
Trình tự nên làm:
- Jailbreak install Cydia trước để Activate luôn.
- Nâng iPad BB 6.15 để fix BB 6.0 trước.
- Hạ iPad 5.13.04 sau để unlock Ultrasn0w tốt hơn.
@cydiatoday Chào Bác Cydia, hiện tại máy của em là 3GS đã jailbreak lên 6.0 nhưng vẫn phải justboot bằng redsnow và sóng gió thì ổn định nhưng baseband của máy là 05.16.07, serial: 84934 sao em thấy ít được nhắc tới trong các bài của Bác...Vậy với máy của em hiện tại thì có phải thực hiện như bài 4 (Nâng lên Ipad BB) và bài 5 (Hạ xuống BB 5.13.04) để có sự ổn định cho tới khi có tool mới để jailbreak unthetered phải không Bác?
@harychinh Máy World nên không quan tâm lên xuống BB nhé.
@cydiatoday Cám ơn Bác, tuy nhiên sao lúc trước e check xem máy 3GS của em là World hay lock thì lại được thông báo là máy có số imei không phải là world...Vậy có phần mềm nào hay Bác có thể xem giúp việc này không ah..? Thanks Bác nhiều nhiều..
Bác cydiatoday ơi, cho em hỏi 3Gs v4.1 lock bb6.15 đã lưu SHSH 5.1.1 ( lúc trước chưa ra bản 6.0 lên về như mơ) mà tình hình bây giờ em lên lại 5.1.1 hoài nó báo lỗi 3914 hoài, bác cho hỏi bây giờ lên lại đc k vậy bác? ( nghe nói bây giờ ép táo khóa hết rồi), nên chán.😔
P/s iP4 quốc tế fw 6.0 hạ lại 5.1.1( có lưu SHSH) thì em làm được mà 3GS lock làm hoài k được lỗi văng thoát cydia liên hiệp.:(
Dùng Redsn0w 0.9.15b2 xử con 3GS theo topic không bị 3194 nhé.
@cydiatoday Chào Bác Cydia, hiện tại máy của em là 3GS đã jailbreak lên 6.0 nhưng vẫn phải justboot bằng redsnow và sóng gió thì ổn định nhưng baseband của máy là 05.16.07, serial: 84934 sao em thấy ít được nhắc tới trong các bài của Bác...Vậy với máy của em hiện tại thì có phải thực hiện như bài 4 (Nâng lên Ipad BB) và bài 5 (Hạ xuống BB 5.13.04) để có sự ổn định cho tới khi có tool mới để jailbreak unthetered phải không Bác?
Bác cydiatoday xem dùm e tấm hình này với. Làm theo 2pic, lên con 3GS - old br -fw 5.1.1 bằng resn0w 9.15.b2 thì toàn bị lỗi 2106 này.
Restore = itunes thì lại báo 3194. bó tay thật 😔
@iPhonegsm Lỗi này dịch ra " lỗi không mong mỏi" nên phải thực hiện lại cho đúng từng bước lại ở trên do bác cydiatoday hướng dẫn nhé.
Mình nghĩ lỗi này chắc do dum SHSH chưa đúng bạn dùng tinyumbrella save SHSH lại về máy tính luôn chứ remote luôn từ Cydia thì k ổn định/ rồi chọn local lấy SHSH từ máy tính ra ( như 5.1.1 chẳng hạn)/ Xong đưa về DFU mode theo tool redsn0w 15b2 nhé.
P/s Chúc bạn may mắn vượt qua gian nan!!!:(
Bác ơi, em dùng Redsn0w 0.9.15b2 xử luôn rồi, mà làm tới khúc chạy " Uploading iBSS" rồi nó chạy thẳng qua preparing restore/ xong em đợi thì nó báo lỗi "Found device in DFU mode instead of Recovery Mode"
P/s nhìn hướng dẫn đọc kỹ từng bước làm đi làm lại mà vẫn bị cục lỗi như thế, mà con iP4_word thì bao ra luôn mới nản chứ Bác. Help me!!! bác ơi
dackhoa123
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix e JB 6.0 thì redsn0w báo lỗi Exploit faild là sao hả các bác??
quyendo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Loi 2610 xay ra khi ban lam tren win,minh cung dinh loi nay tren 2 may tinh khac nhau. Minh chuyen qua mac thi restore ok. Nhung ban tu lam o nha ma bi loi nay tot nhat la muon may mac cua ban minh lam se vuot duoc loi 2610.
Lên bằng win thì lỗi đó gần như 100%, 3gs thì nên đi đường vòng nhé bạn: lên 6 bằng itunes, dùng reds jb và up bb ipad, sau đó hạ bb xuống và unlock nếu cần.
Nếu bạn đã lên 6 và theo như những j bạn nói thì máy bạn là máy qtế nên ko cần quan tâm vụ bb.
Bác nas_nguyen ơi, máy mình 3GS lock bb6.15 (newbootroom) bây giờ lên thẳng 6.0 đi đường vòng lên 6.0 hạ xuống 5.1.1 được k vậy bác? ( mình cũng ghê lắm hàng lock đập lên cũng sợ đắp chăn đi ngủ) 😃
@kute_HD Muốn xuống thì phải coi có shsh ko đã, có shsh fw nào thì xuống được fw đó ngon lành, 3gs thì ko lo đắp chăn đắp chiếu j đâu.;)
@nas_nguyen máy mình có lưu shsh 5.1.1 mà k biết sao lên lại được làm tới làm lui hoài lên k đc mới nản.😔
p/s 3gs có đắp chăn đi ngủ mà ( tuần 33 sx 2011) là lên ngay.😃
source modmyi bị sao thế nhỉ 😔
@shelter96 cùng câu hỏi với bác này...trc mình chỉ bị sources ModMyl thôi giờ bị luôn sources ZodTTD & MacCiti dù đã Refresh hoài vẫn thế, hiện lên 2 dòng chữ vàng khè,trong 2 sources đó chẳn có gì :(:mad: đồng nghĩa nhiều apps cũng chẳn còn..sources xsellize thì chậm rì,còn các sou việt thì lại chạy phà phà...là sao đây chứ..hic hic😕:(:(:(
@mylove9298 chỉ cần Add 2 source chính (repo.ipalrehos.com + cydia.vn)thôi, add nhiều nó xung đột dẫn đến lỗi Exit sale mod,
@vinhphuong-vp ngoài mấy sources gốc ra,mình chỉ thêm có xsellize va cydia.vn thôi!
quan trọng mình nói ở đây đó là,2 sources gốc ModMyl vs ZodTTD & MacCiti không refresh được gì hết!!!!😔 ,các bạn nào bị giống mình không? không tại mạng hay do máy nữa...???😕
@mylove9298 Mạng Việt Nam đang chậm hơn bởi vì tuyến cáp quang biển quốc tế AAG (Asia America Gateway) sẽ được sửa chữa. Khoảng ngày 10 trở đi se bình thương trở lại.
Mấy bác ơi, giúp với máy mình 3GS lock bb6.15 lên ios 6.0 luôn rồi, tính đi đường vòng về lại shsh 5.1.1 (đã lưu shsh) đã cài cydia lên ios 6.0 rồi , mà bây giờ cài ultras0w 1.27 lên k fix được sóng mới nản giờ xuống lại 5.1.1 theo bác cydia mà làm chưa được.😔
help me!!!
@kute_HD Hic, mấy cái này mình nói hoài rùi mà, nhai cái điệp khúc này riết chán quá đi mất.
Bạn cần làm:
1.tạo cfw có shsh và jbu bằng sn0wbreeze
2.dùng ireb đưa ip về pwndfu
3.rs cfw mới tạo ra ở 1. bằng itunes mới nhất là ok.
Cái vụ bb thì dùng reds up bb ipad rùi lại hạ xuống là unlock được ngay.
Chi tiết các bước này đã có hướng dẫn trên tinhte, bạn search thì sẽ ra ngay (các bài này của các tác giả nổi tiếng là: cydiatoday, homelee, thang bom...,😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019