[HD] Cài đặt app bản quyền free + cách lấy link kuaiyong...(Update bản mới)

thanh1401
13/1/2013 4:9Phản hồi: 210
[HD] Cài đặt app bản quyền free + cách lấy link kuaiyong...(Update bản mới)
**** Có bác nhờ tìm hộ app, mng ai rảnh tìm hộ cái link nha, mình hiện tại k có máy. Thanks;)

CHÚ Ý : 1 số lỗi hay gặp hiện nay và cách khắc phục :

1. Bật KY không thấy app nào hết
→ Khắc phục: chắc chắn rằng mạng internet được thông suốt và kiên nhẫn chờ 1 lúc. Hiện nay sv KY khá chậm, bật lúc đc luôn, lúc phải chờ vài phút mới hiện các app.
2. Sync app down bằng IDM vào KY bị lỗi thành app VietTVPro :
→ Khắc phục : chú ý nhìn ở mục dung lượng app, xem có khớp với dung lượng app mình sync vào không, nếu đúng thì cứ sync vào đt bình thường nhé, k sao đâu, KY nó hiện sai cái icon thôi.

Phần 1. Hướng dẫn sử dụng Kuaiyong - phần mềm cài app bản quyền free cho máy không jailbreak.

1. Tải file bbpinfo chuẩn tại đây
2. Các bạn download Ky bản mới nhất tại đây và cài đặt:
http://j.gs/1eiz (hoặc vào trang chủ http://www.kuaiyong.com/ để tải về).
Các b chú ý dùm mình là đa số mọi lỗi phát sinh là do các bác chưa Authorize máy. Vì thế việc cần làm đầu tiên là Authorize iphone/ipad nhé.
Sau khi cài xong thì mọi người mở KY lên, cắm iPhone, iPad vào máy tính .
Sau đó tải game/phần mềm trong topic về được 1 file ipa.

Quảng cáo

Tiếp theo, mọi người rename thành file có đuôi zip hoặc rar.

Giải nén file zip (rar) ra ta được 1 thư mục Payload + 2 file iTunesArtwork + iTunesMetadata.plist.

3. Thêm file bbpinfo chuẩn vào : Nén zip thư mục Payload và 3 file iTunesArtwork, iTunesMetadata.plist, bppinfo lại. Lúc này file app downlow về đã có thêm file bppinfo ở trong, ta tiến hành rename lại thành đuôi bpp.

4. Đổi tên xong ấn chuột phải, chọn Open, , app đó sẽ tự chui vào trong KY :

Bước tiêp theo ấn vào ô như trong hình:

5. Tiến hành authorize cho máy (rất quan trọng : nếu k có bước này app cài vào máy sẽ yêu cầu ID và pass không xài được đâu nhé ) :

Quảng cáo

- Click hình cái cờ lê, sau đó ấn vào nút Authorize như trong hình(làm theo các bước 1, 2)

Đợi 1 lúc để nó Authorize
Sau khi nó làm xong ấn xác nhận rồi cài đặt như bình thường thôi. 😃.

Phần 2. List app Kuaiyong

1. Hướng dẫn :
- Sau khi down app từ list dưới đây, các bác nhớ làm theo các bước 2-3-4 để cài app nhé.
2. Link tổng hợp :
- Các bác lấy link tại topic này : (nhớ thanks cho bác skul9x nhé, công sức của bác ấy bỏ ra lấy link cho ae đấy ).

Phần 3. Hướng dẫn lấy link Kuaiyong

Đến phần quan trọng rồi đây 😁. Trước tình hình nhu cầu ae ngày càng nhiều, các bác như skul9x không kịp cập nhật link, nên mình hướng dẫn cách tự lấy link từ kuaiyong cho ae. Lấy được link rồi cho vào IDM tải rất nhanh, chứ tải trực tiếp từ KY thì củ chuối lắm.

1. Down phần mềm URL Snooper
2. Mở URL Snooper lên, sang thẻ General Option

3. Nhấn vào Auto Determine Network Adapter Now để URL Snooper nhận card mạng của máy.

Lưu ý : Nếu nó báo Failed thì chứng tỏ máy tính của bạn chưa có driver mạng (Hay gặp với máy win7, vì máy win7 k cần driver mạng vẫn có mạng).
Khắc phục : Down và cài đặt driver Lan theo main, cài xong thì reset lại máy tính (cái này thì các bác tự tìm hiểu nhé, mình không HD sâu kẻo lạc đề :D).
Chữ Network Adapter màu đỏ tức là chưa được, chữ màu đen như hình trên là được.

4. Trên Kuaiyong down app mình cần lấy link.

5. Để đó sang thẻ SearchURL Snooper nhấn vào Sniff Network và đợi 1 lúc sẽ có link dạng http://appdown.wanmeiyueyu.com... => chính là em nó. Lấy link ra mà down với IDM thôi.
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thach123
ĐẠI BÀNG
11 năm
đánh dấu lấy link app bản quyền hehee
@thach123 Uh. đây là 1 trong những cách dùng app bản quyền ngon nhất mà e biết đấy ;). Lấy link xong down ~ max speed, nói chung là good. 😃
thao tác download và cài trực tiếp trên Kuaiyong vừa nhanh lại ít bị lỗi bạn à, sao lại phải lấy link ra làm j vậy
bác xem giúp em main Asus P5ld2 SE có driver Lan ko bác ? em bị lỗi ỡ bước này zzz, em xài win 7. vào KY bấm down nó cứ có dấu ! ..
Em chẳng biết bác thế nào chứ e down trực tiếp trên KY chậm mà hay rớt lắm. cỡ > 500mb trở lên thì khóc. Lấy ra down với IDM cho nhanh.

Bac vào lấy DRIVER MAIN P5LD2 SE nhé. Cài xong, reset lại máy thì mới được.
@thanh1401 Mình download trên Ky tốc độ tầm 400kb/s bạn ạ, nên mình thấy thao tác trực tiếp trên KY sẽ tiện hơn và không bị lỗi
mabu9669
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài trên ipad 4 bị văng ra
@hoangak123 Bác vào đây : http://vn.asus.com/Motherboards/Intel_Socket_775/P5LD2_SE/#download
Chữ LAN to lù lù kia kìa.
!! vẫn ko đc ... po tay rồi , còn cách nào khác để get link ko bác ?
@hoangak123 không đc ở bước nào thế ? Down driver về, cài sau đó reset máy. Bật URL Snooper lên và làm theo hd là ok mà.
Mình cài game và soft chỉ đc một lúc là bị đòi nhập ID và ko vào đc nữa ko biết làm sao các Pro nhi?
@phuongvan80 đòi nhập ID là chưa Authorize rồi. bác làm theo bước 5 ở trên nhé.
@thanh1401 Cho mình hỏi là: Vì app sẽ tự động được cài đặt ( installed) sau khi được download về trong KY. Do đó, Việc Authorize là thực hiện lần lượt trên từng app sau khi đã cài đặt hay là chỉ làm tượng trưng 1 vài app thì các app còn lại cũng được Authorize theo? Nếu làm từng app thì khá mất thời gian nhỉ !

Thân chào.
@changngoc9001 authorize là bước tiên quyết đầu tiên trước khi cài app và chỉ làm 1 lần bác nhé.
fangtaoha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình bị lỗi này:

Syn app vào kuaiyong không gặp lỗi gì. nhưng khi syn vào iphone thì mắc lỗi đó. helpppppp
Bác đc 400kb/s chứ e lên 100kb là căng, mà nó lên từ từ chứ k phải 1 phát lên ngay 100. down ngoài IDM toàn ~400kb phê hơn.
Bác xem app đó đã add file bppinfo trước khi sync vào KY chưa.
fangtaoha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanh1401 Rồi, đổi cả tên thành chat rùi mà.
Bay giờ chỉ có app việt tv pro của skul9x, với app load trực tiếp trên kuaiyong là cài được, còn lại là ngỏm. 😔
đánh dấu cái đã , nhìn rối mắt thật.
bác cần app gì để em gửi cho bác. ok?
Đọc lướt 1-2 lần thấy rối. Bắt tay vào làm từ từ từng bước thì thấy nó cũng bình thường mà 😁
http://www.25pp.com/appleshare/

Cài bằng cái này cũng nhiu app lắm nè các bác. Chỉ dow và cài thôi ko cần qua các bước như KY
@vanviet8892 xài cả 2 cái bổ trợ cho nhau những app không có hehe
@tuanmx06 lựa chọn thông minh đó bác ;)
@vanviet8892 iOS 7 không xài được nhé bạn, mình đã thử và không thành công hix, hix!
@thanh1401 iOS 6 thì xài được mà iOS 7 thì cái này chịu, xài KY vẫn ngon hơn!
samarsene
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em download về thấy có mỗi 1 file ItunesArtwork thôi là sao nhỉ ???
Thanh1401 và các bạn khác ơi cho mình hỏi: Sau khi cài đặt những app bằng KY này mà mình dùng itunes để cài app khác trên appstore chính thống thì có bị mất hết app cài bằng KY không? Và cách khắc phục làm sao để sync với itunes không bị mất app
Thanks
@loppho Phần mềm này kỵ nhất là itune nhé bác. 2 thằng không dùng chung được đâu. Hiện tại chưa có cách khắc phục.
autocen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanh1401 Liệu có thể dùng itune để sync ảnh và music đc k? Ko sync app? Thanks
@autocen Tất nhiên là được bác ạ. trừ việc sync app ra mọi tính năng khác đều sử dụng bình thường.
autocen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanh1401 Cám ơn bác nhiều
@loppho các app cài bằng KY sẽ không mất, nhưng sẽ lỗi và không dùng được khi syc app khác bằng Itunes bạn nhé!
Vấn đề:"Sau khi cài đặt những app bằng KY này mà mình dùng itunes để cài app khác trên appstore chính thống thì có bị mất hết app cài bằng KY không? Và cách khắc phục làm sao để sync với itunes không bị mất app"

Help
mình làm cái cách down = idm rồi nhét thêm file vào không đc,đã làm đúng chính xác nhưng vẫn báo lỗi
cho em hỏi đây là lỗi gì ạ, e làm đầy đủ các bước mà nó báo lỗi như này nên KY không nhập app vào được, báo 0/0
Lúc bạn Sync(Authorize), các bạn cần đảm bảo máy tính của mình được kết nối Internet, vì sau khi cài xong, KY sẽ gửi đến máy chủ thông tin kết quả cài đặt. Hoặc máy tính của bạn đang kết nối mạng mà vẫn bị lỗi thì bạn cần tải ultrasurf về để fake ip(kiểu như để vào facebook ấy), nguyên nhân là ip mạng của bạn không thể kết nối với máy chủ bên Trung quốc được.
Bạn thử xem sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019