Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HD iPhone Restore iOS7 - Settings - iTunes Sync, Backup, Restore from Backup

cydiatoday
11/9/2013 16:40Phản hồi: 427
427 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho em hỏi. Nếu con Iphone của em nó không lên nguồn nữa, ( bị lỗi OS ko lên nữa ) em restore lại có được không ak
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@aloha2k9 chả có lý do gì mà không đc cả :F
@x0xgiangx0x vậy cho e hỏi. restore như vậy có khác vs chạy lại phần mềm ko? restore khác chạy lại phần mềm như nào ak? phải chăng khác nhau ở chỗ restore là ghost còn chạy lại phần mềm là cài win @@ ( theo máy tính )
trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
@aloha2k9 B chỉ cần phân biệt restore fw và restore backup là ok
ồ. thì ra là vậy. cám ơn bác Trankien22 nhé
leo007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác Cydia today ơi, sao làm theo hướng dẫn mà kg Restore đc vậy, nó báo lỗi 11. Máy em 4s, đang ở 7.1.1, muốn Restore đúng bản 7.1.1 luôn cách làm thế nào bác ơi. đưa về DFU mode thì itune chạy đc đến "Preparing iPhone for restore..." rồi đứng luôn ở đó.
Ah quên nữa, em có mở TSS server của Tiny Umbrella đó bác, em có lưu lại SHSH 7.1.1 rồi
@leo007 chỉ có thể up 7.1.2 thui
có shsh cũng thế mà thui
leo007
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy thì cái TSS server của TinyUmbrella chẳng giúp gì được bác nhỉ, vậy là nếu muốn trả lại như ban đầu rồi jailbreak lại thì không được rồi.
Xin được cho ý kiến:
Máy mình iphone5s hiện đang chạy bản 7.0.6 giờ mình muốn lên bản mới nhất 7.1.2, vậy xin được hỏi là lên trực tiếp trên điện thoại hay cắm vào máy tính kết nối với iTune để lên, 2 cách đó thì làm cách nào tốt hơn. Xin cảm ơn.
trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tcl1972 Theo bạn thì ng đang bẩn thay bộ quần áo mới vào với ng đang bẩn đi tăma rửa sạch sẽ rồi mặc đồ mới thì cái nào hơn😆
khanhnq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác Cydiatoday cho hỏi thăm là mình có con Iphone3GS lock Mỹ ! con bé cháu nó sử dụng , rồi nó ko bít nên Update , bi giờ bị treo táo rồi , không bít làm gì bây giờ , có nên dem ra tiệm sửa hay ko ? hay còn cách nào phục hoi dc ko ? Bác chỉ giúp cho ! cám ơn Bác nhiều!
khanhnq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cydiatoday Cám ơn Bác nhiều !
Mấy bác cho em hỏi muốn erase all conternt and settings nhưng máy lock xài sim ghép nhưng ko có sim nhà mang vậy có active qua itune đc ko vậy. Cảm ơn! máy em ios 7.1.2 tại muốn làm sạch máy.
@LongNgongHongicloud Nếu đã jb mà Erase All Contents and Settings sẽ treo cáp dĩa.
Nếu chưa jb mà Erase All... phải có sim active.
Bạn có thể lên Nhât Huy Mobile 434 Vĩnh Viễn mượn sim active.
@cydiatoday vang cảm ơn bác
Donghqdb101
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người cho hỏi. Mình đang dung ip5 đã JB mọi khi vẫn dùng itune bình thường nhưng không hiểu sao tự nhiên giờ cắm vào máy tính để đồng bộ hoá và sao lưu dữ liệu thì máy báo không thực hiện được nữa vậy
Mong được giúp đỡ. Thank
@Donghqdb101 Update iTunes mới nhất 11.4, restart computer.
Donghqdb101
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cydiatoday Ok thank bac nhe
Donghqdb101
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cydiatoday e update itunes rồi mà vẫn không sao lưu dữ liệu được nó báo như thế này là sao bác
Donghqdb101
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác cydiatoday chỉ giúp e với cái itunes của e mọi khi vẫn sao lưu dữ liệu của con ip5 bt mà sao giờ không được nữa, e đã update itunes mới nhất nhưng khi cắm ip vào vẫn báo lỗi không đồng bộ hóa được
File đính kèm:
Cho mình hỏi bản 7.1.2 đã bị khoá chưa ạ.mình tự restore thì nó báo firmwave ko tương thích.hôm qua có mang ra cellphoneS thì nv kĩ thuật ở đó bảo apple khoá 7.1.2 rồi
Mình xài ip5 lock sprint 7.1.2 đã jb, lúc chiều ngồi nghịch cài đặt lại toàn bộ điện thoại, nhấn xong máy màn hình đen thui quay vòng tròn ở giữa suốt từ chiều h ko lên màn hình. Mình lên mạng tìm hiểu thì biết là do máy đã jb nên làm vậy bị treo máy, nhưng ko biết cách nào khắc phục. Mọi người giúp mình với.
Cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019